ROM PORT G2 quốc tế cho G2 Docomo L-01F [hoangnova]

Thảo luận trong 'ROM LG G2 Docomo - L01-F' bắt đầu bởi hoangnova, 8 Tháng năm 2014.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hoangduy131084

hoangduy131084 Member

Mình dùng rom lamhoang hiện tại mình cắm adapter có thẻ nhớ nhưng máy chỉ báo kết nối usb rồi thôi, vào setting bộ nhớ vẫn không thấy đâu, do Rom hay máy vậy các bác, có bác nào bị hay biết cách khắc phục không? Xin cảm ơn!

2. Kenzin192

Kenzin192 Member

Mình dùng G2 xposed đã chỉnh lại được kích thước của 3 nút cảm ứng trước rồi..nhưng sao vào trong menu của launcher thì nó có 1 khoảng trắng..bác nào chỉ giúp em cách điều chỉnh lại ko...thank

3. tiverda

tiverda New Member

mình cài bản rom HoangNova cứ bị báo "xin lỗi quá trình cài đặt khóa màn hình đã dừng lại" với " xin lỗi quá trình tìm kiếm google đã dừng lại" là tại làm sao vậy các bác

máy đang cài bản lam hoang và root sang bản hoangnova :D

4. nguyenhmu

nguyenhmu Active Member

cái này bạn mod lại file framework-res.apk mới ko bị cái đấy nhé. Làm theo hướng dẫn của bác VDT ấy, còn dùng xsposed thì nó bị thế đấy

5. nguyenhmu

nguyenhmu Active Member

mình thử và mất mấy phím điều hướng...phải restore lại hic

6. hangxom2

hangxom2 Member

Bác hoàng làm nốt quả vá roaming đi. chờ mãi chưa đưa ra bản vá bác ơi.
    rom qt này chuẩn ổn định quá rồi. mỗi chữ R, chỉnh 3 phím điều hướng nhỏ xuống nữa thôi.

7. YoLee

YoLee Active Member

Dùng Xposed chỉnh k đc chuyên nghiệp. Và bị thừa k gian như bạn nói. Tốt hơn là chỉnh trong framework.

Sent from my L-01F using Tapatalk

8. YoLee

YoLee Active Member

Vào rec Full wipe lần nữa sẽ hết đó bác

Sent from my L-01F using Tapatalk

9. yeucongnghe

yeucongnghe Moderator Staff Member

Cái này bạn chỉnh trong framework-res.apk. Sửa vào 2 dòng mình khoanh tròn, rồi compile lại là xong.
    Bạn chú ý rom này đã odex nên muốn sửa bạn phải deodex framework-res.apk trước đã rồi mới decompile ra. Khi compile lại xong để ăn chắc bạn mở framework-res.apk cũ bằng winrar hoặc zip, xóa cái classes.dex trong đó đi, mở tiếp cái framework-res.apk bạn vừa chỉnh sửa ra, kéo classes.dex từ cái mới sang cửa sổ của cái cũ rồi close cả 2 cửa sổ lại. Bây giờ chép framework-res.apk vừa được kéo classes.dex vào system, set quyền 644 bằng root expoler, sau đó move nó vào framework đè lên cái cũ, boot lại máy là xong.
    Phải hướng dẫn cách kéo thả classes.dex là vì mình sửa xong, compile lại, chép file vừa sửa vào là bị bootloop. Làm theo cách kéo thả ok luôn. Ko nên sửa và dùng xposed vì ko thể biết được nó có xung đột gì với 1 số thành phần trong rom ko, vả lại sửa thế này đơn giản mà hiệu quả.

Kenzin192 thích bài này.
  10. Kenzin192

Kenzin192 Member

Vâng..bài viết rất chi là công phu..em cảm ơn bác nhiều..để lúc nào có dịp e mò thử..tại do công việc nên ko coa thời gian...nếu được xin bác giúp em làm nhỏ lại cỡ 50% rồi up cái file cho em down về bỏ zô dc ko..tiện thể cho a e ở đây ai dùng rom của bác hoang nova mà muốn chỉnh 3 nút điều hướng nhỏ lại thì dùng..e xin chân thành cảm ơn bác...hiện h em chỉ dùng cái expoed để chỉnh center clock

hangxom2 thích bài này.
  11. hangxom2

hangxom2 Member

Các bác up lên framework nhỏ thanh điều hướng cho ae bỏ vào là good nhất. Làm luôn fix Roaming vào là ae mừng

12. alltologin

alltologin Active Member

của các bác đây, vào đây down nhé (chú ý chỉ dùng cho rom hoangnova, bác nào đang dùng xposed thì gỡ ra hết)
    1/ framework đã chỉnh nhỏ navibar (28) nhỏ nữa là bấm ko chĩnh xác đâu. cái này chép vào system->set 644->move vào thư mục framework->reboot.
    http://www.mediafire.com/download/h93q5kp6w3e03jo/framework-res.apk
    2/ lgsystemui đã mod pin hiện %, hô biến romming R, thêm lock và home ẩn lên taskbar. cái này chép vào system->set644->move vào app->reboot.
    http://www.mediafire.com/download/mbbmvgo68nv1ewa/LGSystemUI.apk 1.jpg
    chúc vui vẻ.

13. Kenzin192

Kenzin192 Member

Thay mặt a e dùng G2 dcm..e xin cảm ơn bác và những ng đã đóng góp cho em G2 dcm ngày càng hoàn thiện

alltologin thích bài này.
  14. alltologin

alltologin Active Member

xin nhận lời cảm ơn của bác

Kenzin192 thích bài này.
  15. yeucongnghe

Mình mới chuyển sang dùng G2 docomo và đang cài rom hoangnova.Trong quá trình sử dụng thấy khá ưng ý với sự ổn định của rom, pin ổn, tuy nhiên có 1 số thứ hay dùng chưa thật tiện lợi nên quyết định mod thêm 1 số thứ cho tiện sử dụng. Hiện đã mod xong :
    - Hiển thị tốc độ mạng khi kết nối internet
    - Thêm toogle 2g/3g, rebooter trên thanh quick panel
    - Thu nhỏ thanh điều hướng (chỉnh trong framework-res.apk) cho đỡ mất diện tích màn hình
    Đang triển khai bảng extra setting 1 số tùy chọn ngay trong systemui :
    - Bật tắt hiển thị tốc độ mạng
    - Bật tắt hiển thị thanh chỉnh độ sáng, âm lượng cho đỡ tốn diện tích màn hình nếu muốn ẩn đi.
    - Thêm âm lịch vào mà hình khóa và thanh settings của systemui.
    Mình sẽ chỉ thêm vào những thứ thật cần thiết và thật tiện dụng trong quá trình sử dụng thôi. Mấy hôm nữa xong sẽ chia sẻ cho ae G2-Docomo đang dùng bản rom của hoangnova.

16. Tuan_vip

Tuan_vip Member

Có bác nào mod cho rom lamhoang ko ạ, em thấy rom lamhoang ngon mà :(

17. CloudzT

CloudzT New Member

đang ở CM 11 mình 3wipe rồi dissable loki => flash rom này ok không mấy bạn ???

18. thehaihn

thehaihn New Member

19. hviet75

hviet75 Well-Known Member

Bác dùng qua thêm bản của lamhoang đi, xong cũng hoàn thiện những cái như bác nói thì quá ok luôn. Chắc cũng nhiều người dùng lamhoang như mình đấy. Mình thấy rom lamhoang ổn định, mượt, máy mát, pin trâu. Mình dùng qua VDT v2, v4 giờ lại về lamhoang.

20. yeucongnghe

Để mình hoàn thiện những cái này cho rom hoangnova đã rồi sẽ up dùng thử rom lamhoang. Nếu ổn thì chỉ chuyển sang là xong vì cơ bản là giống nhau, cùng android 4.2.2 mà.

ryantp and hviet75 like this.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.