ROM PORT G2 quốc tế cho G2 Docomo L-01F [hoangnova]

Thảo luận trong 'ROM LG G2 Docomo - L01-F' bắt đầu bởi hoangnova, 8 Tháng năm 2014.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. midouban87

midouban87 Active Member

anh cứ bình tĩnh anh ơi, em cũng tin anh chả cài cái gì vào cả, với lại pro như anh chẳng bao giờ có chuyện nhét app gửi tin nhắn ngầm vào mà không biết . anh mà ko port rom nữa thì bọn e chỉ có nước bán máy thôi.

to @viet2412 mình nghĩ bạn nên xem lại và có lời xin lỗi anh hoàng , và nếu có vấn đề gì bạn nên pm riêng anh ý chứ ko nên comment gây hiểu nhầm như này. bạn nên nhớ anh hoàng port rom cho rất nhiều dòng máy chứ ko phải mỗi cái docomo này, không thể có lỗi nghiệp dư như bạn nghĩ đâu.

2. hoangnova

hoangnova Captain Staff Member

Cái app LGMITS hay cái khỉ gì của LG nó tích hợp sẵn trong system, mình để nguyên bản, ko xóa hay động chạm bất kỳ app nào cả. Có thể tùy mạng mà nó tự động kích hoạt hay làm gì đó. Nhưng nói tóm lại không phải do mình cố tình hay vô ý cài vào.

rakikat and hieu like this.
  3. hoangnova

Không phải vấn đề xin lỗi, mà là vấn đề quy chụp cho nhau theo kiểu : Do ông cài app gì vào nên tôi mới bị thế là hoàn toàn ko đúng sự thật và gây mất uy tín, danh dự của mình.

rakikat, vuncd and hieu like this.
  4. midouban87

midouban87 Active Member

thì rõ ràng là bạn kia không hiểu vấn đề chưa chi đã comment bù lu bù loa, mà chuyện có gì là to tát đâu.
    @hoangnova anh bớt nóng giận anh ơi.

5. hoangnova

Vấn đề phải nói rõ ràng để những ai đang nghi ngờ thì xóa app đó đi. App đó trong ROM gốc quốc tế đã có sẵn. Mọi người có thể tự extract system G2 quốc tế ra để xem.

rakikat thích bài này.
  6. hieu

hieu Active Member

Pin rom bác hoangnova : chủ yếu 3g và xem film 1h,chụp khoảng 10 cái ảnh,nghe gọi tầm 6-7 phút. Thỏa mãn cho 1 ngày

Các file đính kèm:

Last edited by a moderator: 7 Tháng sáu 2014
  7. midouban87

midouban87 Active Member

@hoangnova anh làm 1 cái pacth xóa app đó đi được không anh, cho lên #1 luôn. như vậy mọi người đỡ phải thắc mắc

vuncd thích bài này.
  8. hoangnova

Okie, để mai nhé.

9. LGNo1

LGNo1 Active Member

Mong bác mod thêm vài bản Rom mới. Tích hợp thêm 1 vài tích năng G3 thì tốt quá.Thanks advance

Sent from my L-01F using Tapatalk 2

10. dikhoa0511

dikhoa0511 Member

Hihi, hình như bác giận quá mức rồi, cái a kia ko hiểu nên "thắc mắc" ko khéo thôi mà, bác bỏ qua cho.
    Mem diễn đàn có chú ý xem các bài viết chút thì chẳng có ai mà ko tin hoangnova cả. Hãy tin tưởng rằng danh dự và uy tín của bác ko dễ dàng mất như vậy đâu. Pls feel free.
    P/S: Cám ơn bác đã up rom cho ae sử dụng.

11. hoangnova

thắc mắc không thôi thì mừng quá.

rakikat thích bài này.
  12. akiravjp

akiravjp Cộng Đồng Smartphone LG Việt

Cái vấn đề này e có tìm hiểu, và tìm trên mạng thì từ lâu lắm cũng đã có rồi. Search rộng ra xem app nó là cái gì thì thấy xda và 1 số diễn đàn khác có nói là do mình cài bản rom không đúng với bản chính thức của máy. Chắc mấy ông LG làm ra để quản lí vấn đề bản quyền hay dịch vụ linh tinh gì đó thôi. Mọi người search trên google cái số tổng đài kích hoạt đó là thấy từ trước đã có rồi. Và nó sẽ hoàn trả lại tiền luôn mà. Có trừ thì phí dịch vụ cũng chỉ có 500d thôi, 1 lúc sau nó báo k đk được và hoàn trả lại tài khoản. Ae k có gì phải lo lắng cả :)

gts8003 and hoangnova like this.
  13. Tuan Anh Nguyen

Tuan Anh Nguyen New Member

@hoangnova mình chỉ giải thích cho cái bác thắc mắc tại sao cái app đó nó đòi quyền gửi sms chứ có nói gì vụ nó tự gửi tùm lum đâu nhỉ:/? Bản thân mình cũng xài rom port qt, đưa về kenel gốc, và vài cái mods lụm bên xda thôi!

Gửi từ L-01F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

14. rakikat

rakikat Member

bác ơi cho em hỏi bác port vài rom bên xda sang cho docomo được không bác ơi

15. hviet75

hviet75 Well-Known Member

Cụ thể là app nào thế, bác liệt kê ra cho ace đi, để ai có những app đó trong máy còn biết đường mà tháo. Thanks bác nhiều, nhiều...

Sent from my L-01F using Tapatalk

16. hviet75

hviet75 Well-Known Member

Mình đang dùng bản của lamhoang đây, nhưng hoàn toàn bình thường, rất ổn, không bị như của bạn đâu. Hay bạn lại thử 3 wipe lại xem sao. Lúc đầu bạn hitmanvn1 cài cho mình + tinh chỉnh một số thứ, thì thấy không sử dụng được tính năng Qmemo. Sau khi bạn hitmanvn1 bảo mình 3 wipe lại, công nhận là hết luôn. Bạn nhớ sao lưu lại dữ liệu trước khi wipe nhé.!

Sent from my L-01F using Tapatalk

auau702 thích bài này.
  17. prado7

prado7 Member

Mình có một kinh nghiệm là trước khi uprom thực hiện 3 wipe rồi nhưng sau khi up xong 3 wipe thêm lần nữa thì máy sẽ ổn định cũng hạnh chế được lỗi lặt vặt hơn :)

rotsuzu thích bài này.
  18. tuan_anh_ng

tuan_anh_ng Member

Xài rom của bác hoạt động rất ổn định, tất nhiên là mình và các ae khác đều rất trân trọng công sức và thời gian bác đã bỏ ra để làm rom cho ae dùng. Tại mình xài android cũng lâu rồi, nên cũng có chút ít kn. Mình search trên 4rum của lgviet thì cũng lòi ra có bác xài lte2 cũng bị y như vậy. Nói chung là khoanh vùng các nguyên nhân thì mình thấy khả năng do rom là khá cao (vì các pm mình sd đều ko có khả năng sms đi, và mình đã cài bấy nhiêu đó thứ qua nhiều thiết bị chưa có cái nào có hiện tượng tự gửi sms hết). Ktra lại các pm hệ thống thì thấy có vài cái pm của LG nó có khả năng sms đi, mình đã disabled hết rồi. Thấy có bác nào nói cái LGMITS.apk j đó nó cũng gửi sms được mình cũng đóng băng luôn rồi. Để xem có còn bị như thế nữa ko. Tại lần đầu bị nên post lên xem thử có ae nào bị trường hợp này chưa, chứ mình cũng ko nghĩ bác cài này nọ j vào rom (và cũng chưa hề nói như thế). Nói chung ae trên 4rum tinh thần góp ý xây dựng để cùng nhau đi lên.
    PS: Bên box lte2 thì thấy có bác bảo mấy cái service j đó của LG có khả năng tự động gửi sms đến các tổng đài thu phí, mà chỉ vina với mobi mới bị thôi. Mình xài mobi. Mình quote lại bài viết hôm trước để bác @hoangnova và các ae xem lại, mình ko hề quy kết là do bác cài j vào, mà chỉ khoanh vùng lý do tại bản rom thôi. Có j ko phải bác bỏ qua nhé.

Last edited: 7 Tháng sáu 2014
  19. lungtung

lungtung Active Member

Mình cũng dùng mãi có nhắn nào đâu.
    Đây là một bản ROM rất tốt

Gửi từ D6503 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

20. chuoiquaycui

chuoiquaycui New Member

Các bác cho e hỏi sao do phan giai của em nó thap vay, có 1080x1786. Thap hon cong bo la 1080x1920 vay.
    Voi lại sao em vo mạng 2g của gmobile ko dc vay, mac du nghe gọi bình thuong

Gửi từ LG-D802 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.