[ROM] SphinX G3 Isai V1.0 L24

Thảo luận trong 'LG G3 Isai - LG L24' bắt đầu bởi Đạt Nguyễn, 9 Tháng mười 2014.

1. haboobvn

haboobvn New Member

hóng rom của bác từng giờ :D

2. kentdinh

kentdinh New Member

Bản LG G3 ISAI bác Đạt Nguyễn ơi , hóng link của Sphinx mòn mỏi.... ủng hộ Sphinx hết mình... mong bác ra Rom sớm cho em LG G3 Isai...

3. chickanh

chickanh New Member

Nóng trong người từ lúc 10:07

4. haboobvn

haboobvn New Member

bác update tình trạng để em còn đi ngủ ạh, ko em lại đợi đến sáng thì khổ :(

5. kentdinh

kentdinh New Member

Vẫn chưa có link tải.. Trải chiếu nằm vùng hóng link

6. Le Khang

Le Khang New Member

khi nào có link vậy bác?

7. kentdinh

kentdinh New Member

Vậy là hôm nay ko có link rồi trải chiếu đợi link tiếp thôi

8. Đạt Nguyễn

Đạt Nguyễn Vietnam's Gsm Team

All : Mọi người hãy đi ngủ đi. Tâm trạng đang bất ổn. Thực ra gần 10 ngày trước bản rom mình đã up lên mạng nhưng cá nhân mình dùng thấy khá lag, mình không muốn mọi người sử dụng một bản không tốt. Sorry mọi người nhưng trong tuần mình sẽ đưa ra một bản rom cho mọi người ạ

9. kentdinh

kentdinh New Member

Tks bác đã vất vã vì mọi người, bác cứ lo cho bác trước đi đã.. Khi nào tinh thần thoải mái giải quyết ổn thỏa mọi việc êm đẹp rồi up bản rom ngon lành cho mọi người được trải nghiệm chung, cuộc sống cá nhân là quan trọng nhất rồi mới đến sự chia sẻ cho những người ít am hiểu về công nghệ như mình là ví dụ... Chúc bác mau chóng giải quyết mọi việc và có tinh thần tốt nhất bác nhé. G9

10. nukenuky

nukenuky Member

Chúc bác thớt sớm giải quyết công việc ổn thỏa, tinh thần thoải mái, cho ra lò rom mới cho anh em phê vãi :laugh::D

11. kentdinh

kentdinh New Member

Đang trải nghiệm rom stock 10g trong thời gian chờ rom... Apps nhật loạn xạ mà titanium xóa rồi nó lại mọc lên như nấm sau mưa. Mong các cao nhân chỉ giúp diệt gốc tận rể app nhật... Cảm nhận 10g máy khá mượt, pin thì cũng ok sáng h 6h oscreen mà còn 30%... Chỉ mong xóa đc mấy cái app nhật cho đỡ ngứa mắt. Sms mình xài hangout, còn cái fix cuộc gọi potay toàn tập rồi... Đang đợi hết tuần trải nghiệm rom sphinx ...

12. Đạt Nguyễn

13. tuananh1211

tuananh1211 Member

Link lỗi rồi bác ơi!!

14. kentdinh

kentdinh New Member

Cuối cùng đã có link , mình đang kéo ... chắc 15p nữa là xong.... Bóc tem.... tks bác Đạt nhé,

15. tuananh1211

tuananh1211 Member

Làm theo hướng dẫn nhưng không cài được:
    -reboot recovery xong thì chỉ thấy 2 wipe.
    -Quay lại flash rom chọn update trong bộ nhớ trong thì không thấy rom đâu nữa
    Đành phải cài lại bản rom của bác Hoàng. Nhưng vẫn thấy còn root. Không hiểu làm lỗi ở bước nào nữa

16. tuananh1211

tuananh1211 Member

Bác @Đạt Nguyễn cho hỏi nếu root và cài recovery trước sau đó 3 wipe và flash rom bỏ bước reboot recovery có được không? Mình đang ở bản rom của bác Hoàng.

17. kentdinh

kentdinh New Member

Bản Rom này lỗi quá nặng bác ơi... 3 nút cảm ứng home da nhiem va back chi con moi back làm việc... status bar thì lúc có lúc không, reset máy thì nó hiện ra lại menu cài đặt.... cái 10g bác lạ hơn stock của isai còn 4 tab, bên isai 10g không còn tab ở cài đặt... Tạm về lại rom hoangnova đợi bản update ... giờ phải root lại nữa hix hix

18. Đạt Nguyễn

Bạn về stock root và rec giúp mình nhé

19. kentdinh

kentdinh New Member

Sau một đem vật nhau với bản rom giờ mình rút ra rất nhiều kinh nghiệm về cài bản rom này, an toàn nhất các bạn flash xong vo khoi phuc cài dặt gốc, khi màn hình khởi động chọn ngôn ngữ xong tắt hết 3g wifi cho đến khi vào gio diện chính, như thế sẽ fix được hầu hết các lỗi loạn nút bấm, status không hoạt động. Bạn nào lỗi nặng quá thì về lại rom hoangnova rồi flash lại, chứ dùng recovery tại phiên bản này se bị treo tai logo isai, fix cái này thì hard reset bằng phím cứng..nọ chung ai bị gì cứ pót mình biết gì sẽ hướng dẫn các bạn.... Rom ngon đang tét report sau 24h. Tks bác Đạt nhjeefu điều đầu tiên ấn tượng bản rom này là logo Au đã bị thay bởi logo Lg nhìn máy nó khác hẳn ra. Hình như bộ gõ laban không tương thích với Lg, sử dụng sẽ có tình trạng máy bị chậm, đơ và lag. Rom ngon tuyệt vời ông mặt trời

elnur and nukenuky like this.
  20. tuananh1211

tuananh1211 Member

Cho mình hỏi với
    Bây giờ mình từ rom bác hoàng, root máy, cài recovery, sau đó chép rom vào bộ nhớ trong rồi vào recovery mới để 3 wipe rồi flash rom là ok chứ? Hôm qua mình làm theo hướng dẫn: copy rom trước rồi cài recovery mới. Sau khi reboot recovery thì không tìm thấy rom để flash? Thax!