Rom Stock 10N cho D855 dạng restore cho bạn nào ngại KDZ

Thảo luận trong 'LG G3' bắt đầu bởi auhung83, 31 Tháng mười 2014.

1. auhung83

auhung83 Member

Do LG vừa mới cập nhật bản 10N mình KDZ xong thấy rất mượt (mượt hơn tất cả các bản từ trước đến nay), nên quyết định backup lại cho bạn nào cần.

Các bạn tham khảo trang của bạn blueberry để cài recovery Bump nhé ! http://lgviet.com/forum/threads/recovery-g3-bump.31360/ sau đó chỉ việc down rom backup của mình về giải nén chép vào máy (nếu chép vào thẻ thì khi restore nhớ chọn đường dẫn sang thẻ nhớ), tiến hành 3 wipe và restore thưởng thức thôi.
    Link down rom restore

http://www.mediafire.com/download/5aahxal7d62xo3m/Backup+Rom+Stock+10N+For+D855.rar

Bản 10N này mình thấy có thêm phần T action không biết là gì ? nhưng đặc biệt rất mượt nhé !

Lưu ý : Trước khi làm các bước trên nhớ Backup lại dữ liệu cũng như Imei của máy nhé ! mình sẽ không có bất cứ trách nhiệm nào nếu máy các bạn bị Bootload hay treo logo gì nha, vì mình thấy rom này ngon nên muốn chia sẽ với các bạn nào ngại KDZ thôi, thanks mọi người đã đọc bài.

hainguyen and Tbkhanh like this.
  2. hainguyen

hainguyen Active Member

Bản N này máy d855 VN up dc ko bạn. Với bản N là mới nhất hả bạn mới cập nhật 2-3 ngày nay à? Vì máy mình bản D855 VN mới up ota cách đây 3 hôm bản mới nhất là v10L sau đó root rồi up cook cloudy 1.1 vậy mới đc cập nhật 2-3 ngày hôm nay à. Đang chạy cloudy nên ko biết. Cũng ngại up lại quá. Chạy cloudy 1.1 cũng mượt nhưng chơi game coc máy nóng quá.

3. auhung83

auhung83 Member

Bản này mới và mượt hơn bản 10L,mình cũng xài D855 máy ko báo cập nhật OTA nên phải down về KDZ đó mà.Bạn cứ yên tâm lên bản này mượt hơn nhiều.

4. hainguyen

hainguyen Active Member

Vậy hả để mình thử. Thank bạn

5. le dinh tu

le dinh tu Member

bản này chưa root với rec phải ko bạn.mình đang ở cl 2.4 (nền 5.0) có restore luôn đc ko bạn