[ROM STOCK 6] V30A D855 32GB (UPDATE 16/5)

Thảo luận trong 'LG G3' bắt đầu bởi chuyennho184, 30 Tháng mười hai 2015.

1. dangtuan18

dangtuan18 Đột tử

Mấy bác mod ở đây ai cũng giỏi (bao gồm cả bên tekcafe), mục đích chính của các bác là gi?Ra 1 bản Rom cho oách vs đời hay mục đich chỉ vì phục vụ cộng động chung, làm Rom cho ae thử nghiệm?Nếu vì mục đích Pr cho bản thân thì k nói làm j, nếu mục đích là làm Rom cho cộng đồng thì tốt nhất các bác phải có dẫn chứng, mô tả chi tiết, quá trình thử nghiệm rồi sau đó Up lên cho các Mod (hoặc các mem) trải nghiệm chứ, còn nếu chỉ "nhá hàng" hoặc khoe khoang hoặc chém gió thì...biến đi đừng có mà xàm...thử hỏi trên này ai k mong 1 bản Rom MM 6.0 cho G3 F400???Các bác cứ ỡm ờ "ừ...thì...tại...bởi" nên các mod trên đây mới tức. Quân tử nói đc thì fải làm đc, còn nếu các bác làm rồi mà các mod trên đây xỉa xói châm biếm hoặc ghen ăn tức ở vs các bác thì lúc đó các bác có quyền chửi lại hoặc mạnh tay rút lui khỏi 4rum này cho đỡ mệt óc. Cuối cùng, thay mặt ae toàn thể 4rum đag xài G3 rất mong muốn có 1 bản Rom G3 M6.0 trải nghiệm, mong các bác gạt bỏ "cái tôi" qua 1 bên để ae cùng nhau quyết tâm đưa diễn đàn ngày càng đi lên!!!
    Thân ái, quyết thắng&đại thành công!!!
    Chúc mừng năm mới!!!

Gửi từ LG-F400L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Tizen thích bài này.
  2. Tizen

Tizen Well-Known Member

Chuẩn men :like::like::like:

3. HeavenAngle

HeavenAngle Active Member

bác có qua trang tekcafe cập nhật link down chưa nhỉ? Hình ảnh gì bên đó có cả rồi, mấy bạn đang gây war hay sao mà khi bọn mình mới post thông tin qua bên này là dìm đủ kiểu.

4. tronghieu

tronghieu Active Member

Nếu mod @chuyennho184 blocknick thì đành chịu vậy .
    - Nhưng không thể im tiếng với thằng này . Tớ" ngu vãi chưởng" thì chú mày thuộc loại ba hoa chích chòe , đọc được đâu đó vài lý thuyết port rom rồi vào đây nói láo . Cả tá người làm được nhưng chắc chắn không có chú mày trong đó .
    - Có giỏi đến mức nào cũng có người giỏi hơn , hãy học đức tính khiêm tốn , nói người khác ngu tức mình ngu hơn 10 lần .

5. chuyennho184

chuyennho184 Moderator Staff Member

Chẳng ai dìm hàng bạn cả. Thật sự thì các LG Fan G3 đều mong mỏi 1 bản rom MM. Mình rất trân trọng sự nhiệt tình của các bạn vì đã cố gắng port rom cho tất cả các dòng máy. Vì trước đây mình cũng đã từng cook rom. Nhưng hãy để sự trân trọng đó được tồn tại thì bạn nên tự trải nghiệm bản rom của bạn và đưa link bản rom để mọi người có thể test. Chứ không phải nói suông, và đưa link sang diễn đàn khác. Như vậy thì chẳng khác nào đang PR (public relationship) cho diễn đàn khác, trong khi bạn đang sinh hoạt ở LGViet. Vài lời cùng bạn. Thanks!

Không có gì để ký cả

dangtuan18 thích bài này.
  6. chuyennho184

Để tránh mất hòa khí, bạn nên cẩn thận cách dùng từ của bạn.

Không có gì để ký cả

7. HeavenAngle

HeavenAngle Active Member

Bọn mình có quy tắc là không repost ở forum khác nhằm tiện việc support. Chỉ viết bài giới thiệu thôi. Còn việc dìm hay không thì bạn xem lại cách ứng xử của bạn Tizen giúp mình.
    Còn PR hay không thì mấy bạn đã qua link gốc xem ảnh và tình trạng cập nhật chưa?
    Hơn nữa nếu link gốc không phải link tekcafe mà là link xda thì sao? Dev nước ngoài họ quan trọng nguồn gốc chứ không phải cái gì cũng gom về mình như vậy đâu

8. dangtuan18

dangtuan18 Đột tử

Bác đag trong 4rum LGViet mà nói fải wa 4rum khác down Rom?cách nói của bác hơi mâu thuẫn rồi đó, k ai gây chiến tranh hay dìm hàng các bác, chẳng wa ae ở đây k có biết đến takcafe nhiều hơn mà thôi, k cần biết bên tekcafe có nhiều nhân tài đến đâu, chỉ biết là xài LG thì biết đến LGViet là đủ rồi, đơn giản vì ở đâu quen đó, biết thêm cái mới càng hay nhưng k nên quá sa đà. Người làm Rom có tâm là mong muốn bản Rom mih lam ra dc nhiều ng biết đến và đc sự ủng hộ của cộng đồng hơn là...quảng bá cho website. Lập 1 topic bên LgViet có khó khăn quá chăng, tại sao k lập ngay 1 topic để anh em cùng nhau trải nghiệm mà cứ phải là:" bác qua box tekcafe down Rom chưa mà vội phán rồi gây war!!!". K hề nhé, ae trên Lgviet này cư xử rất văn hóa và luôn đón nhận cái mới, cái tinh tế nhất, nhưng cái gì cũng có quy định của nó, nếu 1 mem nào đó down Rom bên tekcafe về rồi làm 1 topic bên lgviet mà k trích dẫn nguồn Rom là từ bên takcafe của các bạn thì các bạn nghĩ sao?(mà cái lập topic này dễ ẹc à, 10p là xong). Thân!!

9. chuyennho184

Mình không quan trọng là link trong nước hay ngoài nước. Ý mình nói là sao bạn không tạo 1 topic trên LGViet để dễ dàng trao đổi cũng như hỗ trợ, mà phải qua diễn đàn khác. Nhiều người không hiểu việc sẽ nghĩ là bạn đang lôi kéo thành viên của LGViet qua đó đấy. Mình mong là bạn không có ý đó?

Mình không bênh vực @Tizen nhưng vì thời điểm bạn viết bài không có dữ liệu chứng minh cho điều bạn nói nên @Tizen mới lên tiếng.

Mong là sẽ không có những tranh luận bắt đầu từ đây nữa.

dangtuan18 thích bài này.
  10. ngochanh434

ngochanh434 New Member

Hố hố, có build cái zimage mà k làm được thì làm gì ăn. Chú đang nói chính chú à?
    Chú biết trên đời có nhiều ng giỏi sao chú lại đi nói cái bác gì ở trên kia không làm đc này nọ. Thấy tức giùm nên vào nói thôi.
    Còn nếu chú em muốn học thì inbox anh, đảm bảo học phí 1 ly cafe là chú em build kernel vèo vèo hố hố. Thế nhé

11. dangtuan18

dangtuan18 Đột tử

Khoe khoang vua phai bac, o doi cai j cug nen co gioi han, ngta da muon k co tranh cai j o box roi ma cu muon khoi mao cho chien tranh, ranh k gi lam thi di kiem viec co y nghia ma lam...

12. huynhthuyht

huynhthuyht Member

Mong các Mod chấm dứt chiến tranh để AE trong diễn đàn có Rom ngon để xơi, thanks các Mod nhiều.

13. linh_hoalam

linh_hoalam New Member

Trước hết xin cảm ơn các Moder đã vì tinh thần đóng góp cho cộng đồng, bỏ nhiều thời gian công sức để thực hiện tối ưu rom stock, thêm nhiều tùy biến mới... đề đời sống smartphone thêm nhiều thú vị, k cảm thấy nhàm chán. Vậy đã là chia sẻ, hãy nên "thảo luận, trao đổi", người dùng sẽ có cảm nhận riêng và biết máy mình phù hợp với rom nào nhất. Mình đã trải nghiệm rất nhiều rom, và đang dừng lại ở tizen 3.1 được 1 thời gian (xin cảm ơn bác tizen!). Việc dẫn link download ra diễn đàn khác mình thấy cũng không có gì quá đáng (trên quan điểm của người dùng), đơn giản người ta là thành viên của diễn đàn khác, tất nhiên phải dẫn sang diễn đàn của mình chứ. Tuy nhiên với các cá nhân ăn to nói lớn, đơn giản này nọ...chưa ra dc bản rom cho cộng đồng trải nghiệm thì cũng chỉ là thằng "bốc phét" mà thôi (tất nhiên nghĩ trọng bụng thôi, thừa hơi tranh cãi làm gì).
    Lời cuối, mong các bác đã lên MM có đôi lời cảm nhận về HĐH mới!
    Xin cảm ơn!

chitim thích bài này.
  14. sodatrung

sodatrung New Member

Hix,D851 đang ngậm ngùi hóng này :((

15. nh0kxal0

nh0kxal0 Active Member

Bùn quá bác ơi, chơi thêm cái nữa đi ạ

Gửi từ LG-F320K của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

16. A.C.F.H

A.C.F.H Active Member

Cái topic đang hay, đến trang 3, 4 toàn cãi nhau, mất hứng thật. Mình dùng LG g3 D855 16GB, sau khi lên 6. 0 thấy máy mượt hơn hẳn, thật đúng đắn khi nâng cấp lên.

lee1441993 thích bài này.
  17. phung chi thanh

phung chi thanh New Member

Không biết bao lâu lg g3 d858 hk lên 6 ai biết giúp mình

Sent from my SM-T800 using LG Việt mobile app

18. A.C.F.H

A.C.F.H Active Member

D858 chắc phải đợi bản port thôi bác à, chứ bản chính thức mình nghĩ chắc lâu hoặc sợ k có luôn ấy chứ

19. quangtri

quangtri New Member

trong khi ae trông ngóng xem marshmallow chạy như thế nào,pin ổn không, sóng sánh ok không,máy mát mượt không thì mấy bác ngồi cãi nhau mãi thế thì được cái gi?

mình đang dùng cloudy2.5 giờ muốn lên marshmallow thì đưa về downloadmode rồi kdz hả m.n

20. A.C.F.H

A.C.F.H Active Member

Đúng rồi.