ROM tiếng việt 4.4.2 LG GK F220K Mod by OxHany

Thảo luận trong 'LG Optimus GK - LG F220' bắt đầu bởi oxhany, 28 Tháng năm 2014.

1. namnam

namnam New Member

ôi tại sao mình tải OxHany-V1 đến phút cuối đều lỗi vậy, ai giúp mình với

2. ThuyAnh1

ThuyAnh1 Member

Rom này ổn: Pin xài dư 2 ngày (mình nghe gọi và đọc báo nhiều, online wifi zalo, facebook). Tuy nhiên thiếu vài chức năng hay mà mình rất mong là tích hợp ghi âm cuộc gọi và chế độ khách vào rom luôn. Đã xài được 1 tháng, khẳng định pin cực ổn[/quote]
    Với sự thêm hoặc bớt một vài ứng dụng tùy theo sở thích của mỗi người, tôi đã thử qua nhiều ROM với nhận xét cá nhân tôi thấy đây là bản ROM tuyệt vời nhất mà tôi đã dùng qua, một lần nữa cám ơn tác giả đã làm bản ROM thật tuyệt này, tôi sẽ dùng nó đến khi đổi máy khác. Chúc tác giả mạnh khỏe và hạnh phúc.

3. tahio073

tahio073 Member

Với sự thêm hoặc bớt một vài ứng dụng tùy theo sở thích của mỗi người, tôi đã thử qua nhiều ROM với nhận xét cá nhân tôi thấy đây là bản ROM tuyệt vời nhất mà tôi đã dùng qua, một lần nữa cám ơn tác giả đã làm bản ROM thật tuyệt này, tôi sẽ dùng nó đến khi đổi máy khác. Chúc tác giả mạnh khỏe và hạnh phúc.[/quote]
    Sao mình xài chắc it hon bạn mak xài đc 1 ngày ak,1% xài 4ph

4. ThuyAnh1

ThuyAnh1 Member

Sao mình xài chắc it hon bạn mak xài đc 1 ngày ak,1% xài 4ph[/quote]

Muốn dùng pin tốt bạn làm theo hướng dẫn của chính tác giả OxHany:
    "bạn thử cách này xem sao nhé.
    1. Sạc đầy 100% pin, dùng app batterycalibration_v1.2
    2. Xong xả hết pin rồi bắt đầu sạc,(bước này quan trọng),
    sạc 8 tiếng như lúc mới mua máy(cái này thực hiện lúc trước khi đi ngủ là tiện nhất, sáng hôm sau ngủ dậy là sạc xong).
    3. Sac xong bật nguồn. Và thực hiện lại bước 1.
    4. Xong. Giờ bạn test xem pin có tốt hơn không nhé."
    . Tôi đã thử và thấy kết quả tốt. tôi dùng pin được khoảng 1 ngày rưỡi, vì tôi sử dụng máy cho công việc nhiều, ít chơi game (già rồi), còn dùng được hai ngày là kết quả máy của bạn levansu bên trên.

5. nightmoonlight

nightmoonlight Member

bạn ơi, mình cũng đã từng có thắc mắc như bạn này,
    mình muốn mọi app + game cài từ các kho đều chuyển hết dữ liệu và save game, data ra thẻ nhớ SD để cho tiện về mặt dung lượng, game giờ toàn 1,2 GB ko à.

bạn biết thì chỉ giùm, tất nhiên đã hỏi google trước nhưng hầu như đều ko biết hỏi với từ khóa gì, và trên đó có nhiều cách rắm rối.

Bạn làm ơn cho link hướng dẫn cụ thể cách DÙNG ĐƯỢC TRÊN KITKAT, VÀ CÁCH MÀ BẠN CHO LÀ TỐI ƯU NHẤT ĐI.
    Hỏi thêm bạn là nếu mình cài 1 rom cook khác thì mớ dữ liệu trên thẻ SD sau khi chuyển có xài được luôn ko? hay phải xóa đi cài lại từ đầu ?

6. tahio073

tahio073 Member

Muốn dùng pin tốt bạn làm theo hướng dẫn của chính tác giả OxHany:
    "bạn thử cách này xem sao nhé.
    1. Sạc đầy 100% pin, dùng app batterycalibration_v1.2uong e sạc 2h30ph là đầy
    2. Xong xả hết pin rồi bắt đầu sạc,(bước này quan trọng),
    sạc 8 tiếng như lúc mới mua máy(cái này thực hiện lúc trước khi đi ngủ là tiện nhất, sáng hôm sau ngủ dậy là sạc xong).
    3. Sac xong bật nguồn. Và thực hiện lại bước 1.
    4. Xong. Giờ bạn test xem pin có tốt hơn không nhé."
    . Tôi đã thử và thấy kết quả tốt. tôi dùng pin được khoảng 1 ngày rưỡi, vì tôi sử dụng máy cho công việc nhiều, ít chơi game (già rồi), còn dùng được hai ngày là kết quả máy của bạn levansu bên trên.[/quote]
    http://choimobile.vn/threads/huóng...thòi-gian-sủ-dụng-pin-sau-khi-up-rom.9223/ cái bác nói đây hả...2 phần mềm zữ...cóa hiệu quả ko bác,bthuong e sạc 2h30ph là đầy ,xài cái này time sạc có tăng ko bác

7. ThuyAnh1

ThuyAnh1 Member

http://choimobile.vn/threads/huóng-dãn-chi-tiét-vè-pin-và-tang-thòi-gian-sủ-dụng-pin-sau-khi-up-rom.9223/ cái bác nói đây hả...2 phần mềm zữ...cóa hiệu quả ko bác,bthuong e sạc 2h30ph là đầy ,xài cái này time sạc có tăng ko bác[/quote]

Hiện nay máy tôi pin sử dụng tốt, thời gian xạc mở máy khoảng 2h30' , còn xạc tắt máy thì nhanh hơn khoảng 2h. Tôi không dùng phần mềm Du Battery Saver Pro 2.1.0.

Last edited: 12 Tháng bảy 2014
  8. nokia_htc

nokia_htc New Member

m đang dùng bản này , liệu có up thẳng lên như hướng dẫn đc hay phải làm gì khác , các bác cho ý kiến,rất gà khoản này thank Screenshot_2014-07-12-06-41-45.png

9. tahio073

tahio073 Member

Hiện nay máy tôi pin sử dụng tốt, thời gian xạc mở máy khoảng 2h30' , còn xạc tắt máy thì nhanh hơn khoảng 2h. Tôi không dùng phần mềm Du Battery Saver Pro 2.1.0.[/quote]
    Sao nhìu ng xài xong phần mềm kêu sạc ko đc đến 85% ko sạc lên đc nữa

10. Anh Tu

Anh Tu New Member

Bạn dùng thử phần mềm FolderMount nhé (phần mềm này rất hay).Mính mô tả sơ qua nhé, ứng dụng cho phép copy data của bất cứ ứng dụng nào lên thẻ nhớ / bộ nhớ trong vào bất kỳ thư mục nào mình muốn sau đó dùng ứng dụng này mount thư mục data với ứng dụng của nó. Vậy là xong, chúc bạn thành công và giải quyết được vấn đề của ban (nếu hay thì like cho mình 1 fát nhé :D )

Last edited: 16 Tháng bảy 2014
    nightmoonlight thích bài này.
  11. minhhai0407

minhhai0407 New Member

- Mình đã dùng nhiều loại máy, up các room nhiều hãng,... . Lúc dầu thấy GK này cùi mía lắm, từ khi up bản OxHany thì tuyệt vời, máy nhanh, mượt, rất ổn định, pin khỏi phải nói (3 ngày), chưa thấy lỗi gì để phàn nàn. Nếu nói độ ổn định thì chưa chắc các dòng máy cao cấp hiện nay bằng. (Hơi quá 1 tí)
    - Và kết quả vẫn chờ bản 2 Oxhany 2.
    - thank

12. tahio073

tahio073 Member

J 3 ngày zữ bạn,

13. minhhai0407

minhhai0407 New Member

- Nếu facebook, zalo, tin tuc, video. Ko chơi game.
    - tiện ich có sẵn, tối ưu hóa tiết kiệm pin, lôi cái xóa ram ra để dọn dẹp, co them chuc nang xóa bằng cách ấn phím home sẽ tắt hẵn các ứng dụng. Ko nên cài cac1 tiện ích khác vào. Cài cái Root Uninstall, xóa ứng dụng trong của máy ko cần thiết. Mình đã sử dụng 2 thag,
    -rất tuyệt.

14. dO tHANH nHAN

dO tHANH nHAN Member

Cho minh hỏi bản này muốn up lên có cần root không vậy mọi người

15. minhhai0407

minhhai0407 New Member

File zip nên phải root

dO tHANH nHAN thích bài này.
  16. dO tHANH nHAN

dO tHANH nHAN Member

Bạn minhhai0407 ơi link nào chỉ root vậy giúp mình với, máy mình đang ở 4.1.2

17. minhhai0407

minhhai0407 New Member

Root xong phải cài recovery, bạn tham khảo hướng dẫn root cho LG-GK trong diễn đàn xem. Dag dug dt nen ko huong dan dc.

18. dO tHANH nHAN

dO tHANH nHAN Member

Room thật tuyệt. Sau 1 ngày mày mò. Treo Logo, Treo Downloadmod , rốt cuộc mình đã flash được room mà mình cảm thấy ưng ý nhất.

19. OutLaw

OutLaw Member

Đang dùng 4.4.2 đây bác, dùng bình thg nhé :)

SirMek thích bài này.
  20. VN|>×[hd981]×

VN|>×[hd981]× Active Member

Thank

Gửi từ gpro2 bé nhỏ