Rom Trí Huân For F180S/L/K - LGViet.com ( Update V2 Editor )

Thảo luận trong 'ROM LG Optimus G - không post hỏi đáp.' bắt đầu bởi trihuan, 3 Tháng mười một 2013.

1. khoaspc

khoaspc Member

Xin hỗ trợ!!!

2. VinhQuang2010

VinhQuang2010 Member

Mấy bác cho mình xin theme " Thời tiết " không trong suốt với. Background mình nền sáng nên để theme trong suốt nhìn xấu vô cùng :(
    P/S: Thank các bác nhiều

3. minhnathan

minhnathan New Member

thớt cho em hỏi là, bây giờ đang xài V3 phải unlock đó, có thể flash cái stt ios được ko vậy hoặc có cái nào phù hợp ko thớt

4. Hoangnhat92

Hoangnhat92 New Member

Screenshot_2014-03-28-15-43-51.png Screenshot_2014-03-28-15-43-56.png Máy em ROM lamhoang, em đã tải và copy vào system/app r cài đặt mà k đc bác ạ. Bác hg dẫn em cái. Máy em nó yêu cầu cập nhật qua trình quản lý ứng dụng ấy ạ

5. nhadao

nhadao New Member

Mấy bản patch cứ vứt vào bộ nhớ rồi vào Rec flash patch thôi ạ ? có phải wipe j ko các bác

6. zfczmu

zfczmu Member

Bản V3 có bác nào bị lỗi là khi vào facebook (bất kể trình duyệt nào) thì nó đều ra font chữ khác với font chữ của máy. trong khi vào các trang web khác thì font vẫn bình thường. Ai biết cách khắc phục ko ạ

7. haithu7983

haithu7983 Member

Các bản ROM trên dùng bản nào là ổn định vậy các bác?

8. minhnathan

minhnathan New Member

nó có ứng dụng fb mà bác,, mình cũng V3 xài bt , ko thấy lỗi lầm gì cả. vào ứng dụng fb nhanh hơn là trình duyệt, mà em cũng có thử lun thấy cũng bt mà vào chậm hơn thui

9. minhnathan

minhnathan New Member

v1 là ngon nhất bác, khỏi Unlock , có thể flash thêm mấy cái stt như ios nữa, xài mượt.. đảng hỏi thớt cái V3 xem ko thể flash mấy cái stt bar vào,,, nó treo lun logo

10. PrimoGin

PrimoGin Active Member

CHo mình hỏi sao mình flash v1 mà ko có rom T.H tùy chỉnh ở phần cá nhân như trong hình vậy

11. banhdacua

banhdacua Active Member

sao lại chỉ có V1 và G3, thế V2 editor thì sao hả bạn? trong các bản của TriHuan thì bạn đánh giá bản nào ổn nhất? đang ở V2editor thì thấy bị lỗi *#06# ko đọc đc ra imei, ko biết có phải cài lỗi ko. mình mới dùng nên cũng đang tìm bản ổn định cho máy. Tks!

12. minhnathan

minhnathan New Member

ổn định nhất ko rườm rà là v1 đó bác

banhdacua thích bài này.
  13. banhdacua

banhdacua Active Member

V1 có knock off ko bác nhỉ? mà của mình bản S. hình như V1 build trên nền bản L hay sao ấy, thấy V2 bác TriHuan khuyên dùng cho bản S

14. liem

liem Active Member

vụ *#06# do người mod room lược bỏ phần đó r chứ k pải cài lỗi bn yên tâm, khuyên bạn là máy bản nào nên xài room bản đó sẻ cho thời lượng pin lâu nhất, ví dụ bản k xài dev g3 hợp hơn v1, còn v3 là room nền quốc tế nên pjn tạm ổn không trâu =stock mod nhé bn, nhưng đc cái phù hợp với máy K L S

banhdacua thích bài này.
  15. nhoxkock

nhoxkock New Member

cho mình hỏi là từ v11 lite qua v1 trí huân thì làm cách nào vậy, có phải úp gói nền 40mb rồi úp rom v1 phải không

16. banhdacua

banhdacua Active Member

Vậy là bản S dùng với V1 cũng ổn phải không bác? Ko thấy bác nhắc đến V1S, V2S, V2editor? Mấy bản này đều ko ổn định bằng V1 hả bác?

17. talaaibiet

talaaibiet Member

Mình cũng dùng S và đang xài V1S đây,ổn định cực.Thấy có V2S nhưng chưa thử nếu bạn muốn có thể thử V2S xem nếu ko ổn thì cứ về lại V1S thôi.V2S thì mod trên nền rom Stock bản mới của dòng S hình như là V20m thì phải.(bây giờ thì nó ra bản mới nhất là V20n rồi mà cũng chả cần quan tâm lắm vì chủ yếu là ổn định).Bạn test thử V2S xem thế nào,về phần V1S thì mình chỉ có 1 cái chưa ưng lắm là khi gọi đi hoặc ai gọi tới tự nhiên cái NFC nó bật lên rồi tự tắt mặc dù mình ko có bật cái này lên bao giờ hết.

banhdacua thích bài này.
  18. liem

liem Active Member

máy bạn bản s thì v1 v1s v2s + sling la sự lựa chọn hoàn hảo rồi bạn , quá ngon :laugh:

banhdacua thích bài này.
  19. banhdacua

banhdacua Active Member

ok. tks 2 bác. mình lại làm tester vậy :laugh: tưởng V2editor. ai dè các bác toàn khuyên cái khác. lại phải thử :D

talaaibiet thích bài này.
  20. banhdacua

banhdacua Active Member

Nếu up V2S có cần up gói nền trc ko bác. Mình đang ở VDT15. Các gói V1, V1S, V2S, V2editor up sang nhau trực tiếp đc ko bác nhỉ

trihuan thích bài này.