Rom V30D_RC3_Final Update 2-7-2014

Thảo luận trong 'Tổng hợp ROM cho LTE1: ROM LU6200, SU640, P93X' bắt đầu bởi yeucongnghe, 22 Tháng mười hai 2013.

1. trcongthien

trcongthien Member

lúc trước có nhóm tester, chứ k phải để lỗi mà tung ra, rồi nói "ai thích thì sử dụng". Thân ái quyết thắng
    P/s: nếu bạn làm "để muốn được cái gì" thì nói nhé, chứ đừng nói "chứ làm thì đc cái gì"

2. bigboy22_09

bigboy22_09 Member

Lượn cmm đi.

3. trcongthien

trcongthien Member

lượn cm mày chứ lượn

4. yeucongnghe

yeucongnghe Moderator Staff Member

Nóng quá
    Nóng quá

5. o0so0o

o0so0o Member

Mình thấy bên TinhTe có bài Cài đặt các phần mềm mặc định trên Android L cho các điện thoại Android khác
    Mình thử thay thế Google Search (Velvet) APK: link và chưa phát sinh lôi. Bác thử xem sao

6. trcongthien

trcongthien Member

nói luôn, mình tôn trọng sp của bạn, nên k muốn sp của bạn bị lỗi quá nhiều, ngày nào mình chẳng vào ngóng rom của bạn, nhưng mình k hối thúc bạn up lên, vì mình biết như vậy sẽ có ngày hôm nay.

7. o0so0o

o0so0o Member

Nói bạn nghe nè, bạn không thích thì bạn có thể chờ bản hoàn thiện, còn cách nói của bạn làm người ta thấy xúc phạm. Rất nhiều người nôn nóng nên bác yeucongnghe mới úp lên, và chắc bác cũng chẳng biết tý nào cảm giác mọi người cùng chung tay test hay fix lỗi đâu nhỉ? Đã cho ăn còn vô ơn hình như nói vậy là đúng

tuananhhd88 and bigboy22_09 like this.
  8. zjnno

zjnno Member

9. yeucongnghe

Thôi mà. Nói để rút kinh nghiệm thôi, có gì đâu mà tranh luận căng thẳng. Mình đang hoàn thiện vài chỗ còn lại. Với lại các lỗi phát sinh cũng ko có lỗi nào ảnh hưởng nhiều đến các hoạt động cơ bản như nghe, gọi, nhắn tin, chuyển mạng v.v... chỉ là chưa hoàn thiện (như bấm giữ mấy nút, đổi icon trên home). Mà mấy cái này cũng fix hết rồi. Lúc test ko kiểm tra được hết các cái đó do mình cũng ít dùng đến các chức năng này, vả lại bản test4 của chucvnvn cũng ko thấy nói về các lỗi này, còn tất cả các lỗi liệt kê từ test4 mà mình nhận từ chucvnvn và những người dùng test4 bên SU thì đã fix hết.

10. yeucongnghe

Thank bạn. Nếu phải cài đặt thì lên chplay tải về cũng được. Cái chính là có sẵn trong rom, sau đó nó có thể tự update phiên bản mới hơn. Cái này mình đã fix rồi, trong bản update tới sẽ có.

o0so0o thích bài này.
  11. o0so0o

o0so0o Member

Đang test bạn ơi. Xong chắc ráng viết một bài.

12. trcongthien

trcongthien Member

ý bạn là cho ăn gì là ăn đó ah, bạn cũng ăn tạp chứ nhẫy.

13. o0so0o

o0so0o Member

Bác yeucongnghe sau này ra Rom mới có thể làm 2 bản: 1 nền đen, 1 nền trắng không? Cá nhân mình thì không thích nền đen lắm, thích "trắng sáng" nhưu Omo hơn. :D:D:D

14. yeucongnghe

Bản RC3 này nền trắng nguyên thủy của LG đấy thôi

15. dang quang

dang quang Member

Bao gio ra lo ban sua loi vay,hy vong se ra ngay hum nay,may ngay hum nay cu cach vai tieng lai phai vao mot lan de xem tinh hinh

16. dang phuoc

dang phuoc Member

Minh nguoc lai. Minh thich nen den hon. Giong rom sphin ma lam nen den them mot so chuc nang nua chac la nhieu nguoi su dung do. Tien the cho hoi a @yeucongnghe rom RC3 nay camera chup tot ko ma minh thay dung luong nhe vay. Minh ko doi hoi nhieu chuc nang. Nhung ma chup sang, net la dep roi. Con may che do khac it khi dung den lam. Ma camere a de cho co tieng chup. Cai tat am cho ai thich chup co am thanh hay chup im lang. Thank @yeucongnghe mong anh fix loi toan bo het. Roi ra 1 ban on dinh co muon ti cung duoc. Cham ma chac de a.e liet ke het ra 1 ban on dinh luon. Dat biet dung bi reboot vi rom cua a hay bi reboot ke tu khi co cai ngan hanh dong sai. Minh cung it khi dung cai do nen ko co cung duoc

17. yeucongnghe

Bạn ko thấy mấy comment trước sao? Làm nhanh mà lỗi lại nhiều người kêu. Nếu thích bạn cứ up rom trc, 1 hoặc 2 ngày nữa up tiếp bản cập nhật. Lo gì, bản cập nhật nhỏ thôi, ko sợ download lâu đâu

18. duznglee

duznglee Member

Các bác mà bị reboot đột ngột thử tắt mở khóa bằng volume xem hết ko! Máy e bản RC3 này thỉnh thoảng reboot(ko cài thêm app j). E tắt chức năng đó đi rồi bấm volume- đèn phím sáng lên y hệt như lúc bị reboot. Từ hôm mở khóa bằng phím nguồn thì ko bị reboot fat nào. E đang thử bật nó trở lại nhưng chỉ dùng volume+ để mở khóa.

Gửi từ LG-LU6200 của tôi sử dụng Tapatalk 2

19. yeucongnghe

Bạn cứ thử dùng mở khóa bằng cả 2 cách :
    - Dùng mỗi nút nguồn
    - Dùng cả volume +/-
    Nhưng đừng dùng lẫn với nhau vì như thế khó phân biệt do cái nào. Nếu mình nhớ ko nhầm thì mặc định trên rom gốc của LG đã có volume- để mở khóa rồi. Chỉ là mod thêm cái volume+ và thêm cái tùy chọn dùng volume để mở khóa thôi. Riêng mình dùng ko thấy hiện tượng mở khóa bằng volume bị reboot máy.
    Và nếu được khi no reboot xong thì ghi log và post lên để mình xem nó bị do đâu mới có hướng xử lý.

20. duznglee

duznglee Member

Hno e KDZ 186 đúng là có mở khóa volume-. Để e chạy phương án mở bằng volume và gửi logcat choa bác nhóe! Còn máy e hết bị reboot khi mở bằng phím nguồn. Tks bác@yeucongnghe!:D

Gửi từ LG-LU6200 của tôi sử dụng Tapatalk 2