Rom V30D_RC3_Final Update 2-7-2014

Thảo luận trong 'Tổng hợp ROM cho LTE1: ROM LU6200, SU640, P93X' bắt đầu bởi yeucongnghe, 22 Tháng mười hai 2013.

1. Hai HS

Hai HS Well-Known Member

Cái này lúc mưa nó báo ntn bạn nhở :D

2. pham vu duy

pham vu duy Member

Một ngày mới với mọi điều tốt đẹp luôn đến với anh yêu công nghệ.

3. pham vu duy

pham vu duy Member

vậy anh ấy lên đời rồi hả bạn,bạn có biết anh ấy đang dùng máy gì không vậy?mình cũng sẽ mua máy giống như anh ấy.hj,mà tiền đâu mà mua,cầu mong anh ấy quan tâm đền lu6200.

4. pham vu kien

pham vu kien Member

Mấy pro cho mình hỏi hiện bây giờ bản rom nào là ngon nhất hả mấy pro
    Mượt mà ,ổn định,pin dùng và pin cho tốt hả mấy pro
    Mình xin cảm ơn.

5. pham vu kien

pham vu kien Member

Anh yêu công nghệ dạo này đi đâu mà không thấy xuất hiện ta

6. pham vu kien

pham vu kien Member

Mình đang dùng rom v30d-rc2 của anh yêu công nghệ nói chung là rom tốt,hơi bị lag và hao pin,anh yêu công nghệ ơi anh có cách gì khắc phục được trình trạng trên không.nếu được thì có lẽ là bản rom tuyệt vời.
    cảm ơn anh yêu công nghệ nhiều.

7. pham vu kien

pham vu kien Member

Rom nào bây giờ là tốt nhất hả mấy pro
    Mình xin cảm ơn.

8. pham vu kien

pham vu kien Member

Dạo này anh yêu công nghệ không cho ra bản rom nào để anh em thưởng thức hết.

9. pham vu kien

pham vu kien Member

lu dạo này bị lãng quên rồi

10. androidviet

androidviet Member

anh em Screenshot_2014-09-08-07-55-28.png Screenshot_2014-09-08-06-17-55.png Screenshot_2014-09-08-07-54-20.png anh em thấy pin nghe gọi nt của mình hơn 20h rồi thế nào ok chứ

Last edited: 8 Tháng chín 2014
  11. pham vu kien

pham vu kien Member

Anh yêu công nghệ lúc này anh ấy đi đâu biệt tăm

12. yeucongnghe

yeucongnghe Moderator Staff Member

Mình đã chuyển dùng G2 rồi, bây giờ ko còn LU nữa. Vả lại LU cũng đã có rất nhiều rom, các bản rom cũng đã được trang bị khá nhiều tính năng từ các model cao hơn. Cơ bản là ko còn gì cho LU nữa ngoài mấy cái thay đổi về giao diện, mà mấy cái này các bạn còn lại trên box LU cũng có nhiều người làm được. Vì thế bạn cứ tìm rom nào phù hợp với máy của mình thì up và dùng thôi. Theo ý mình các bản rom cho LU mới ra chủ yếu thay đổi chút ít về giao diện, cài thêm vài thứ linh tinh như walkman, xposed, v.v... chứ ko có tính năng mới. Còn về vấn đề pin, mượt mà v.v... thì giữa các bản rom hơn kém nhau ko bao nhiêu cả vì tốc độ cpu, ram, dung lượng pin nó chỉ có thế thôi. Muốn ngon thì phải dùng các đời mới hơn. Mình đang dùng con G2 Docomo của Nhật thấy rất ok. Pin on screen dùng 3g hoặc wifi lướt web, chat, zalo ... thì tầm 7h, nếu tắt hầu hết các ứng dụng ít khi dùng có khi đc 8h. Máy hầu như ko lag vì ram lúc nào cũng trống gần 1gb, cpu lõi tứ 2.3gb đời gần như mới nhất, tất cả các ứng dụng đều nằm ở bộ nhớ trong cho phép load lên nhanh hơn nằm ở thẻ nhớ nhiều. Tất cả các thứ đó làm cho máy chạy nhanh, mượt mà và mát, chứ còn can thiệp vào rom ko đáng kể đâu, bạn đừng kỳ vọng nhiều. Nếu được các hãng người ta đã làm lâu rồi, đâu đến lượt mấy dev nghiệp dư như bọn mình trên diễn đàn này. Vì thế ngay từ khi bắt đầu mod rom cho LU và bây giờ cho G2 mình chỉ chú trọng vào các tính năng còn thiếu hoặc chưa tiện dùng như ngăn chặn hành động sai, các nút trên quickpanel như đèn pin, chuyển nhanh 2g/3g v.v... (theo suy nghĩ của mình) để cho hoàn thiện hơn thôi, và thực tế up các rom khác mình thấy các tiêu chí như pin, độ mát, mượt cũng ko hơn kém nhau đáng kể. Nếu bạn muốn đỡ lag và hao pin thì cơ bản chỉ có cách gỡ bỏ hoặc đóng băng 1 số ứng dụng ko dùng hoặc ít dùng để ram trống nhiều hơn và cũng ko bị sử dụng pin vô ích vì có 1 số app sử dụng service nên nó tự động chạy dù bạn ko gọi lên. Vấn đề là bạn phải tự xác định các ứng dụng nào cần gỡ bỏ. Khi mình làm rom ko lược bỏ đi bởi người này thích cái này, người kia lại thích cái khác, nếu bỏ đi có quá nhiều ý kiến chê bai khác nhau, đọc xong nhức đầu lắm. Cá nhân mình sau khi tạo ra bản rom chia sẻ cho mọi người, mình ko bao giờ để nguyên như khi cài đặt, kiểu gì cũng gỡ bỏ 1 số thứ vì mình chả có nhu cầu dùng bao giờ.

chakcoralvine thích bài này.
  13. chakcoralvine

chakcoralvine Well-Known Member

Cái xóa ram tự động e mod k đc v a :D

14. pham vu kien

pham vu kien Member

Anh yêu công nghệ ơi,anh làm giúp em rom rc3 chạy trên nền rc2 được không anh,em nghĩ rc2 mượt lắm.nếu được anh đổi luôn tông nền đen chữ trắng và cái đồng hồ cũng có màu luôn được không anh.nếu được như vậy là bản rom của anh tuyệt vời luôn.
    Em rất cảm ơn anh nhiều.

15. pham vu kien

pham vu kien Member

Anh yêu công nghệ ơi,mình có thể cải thiện hiệu năng của bản rom bằng [MOD] ◢ PurePerformances™X được không anh (em úp nó vào rom luôn được không anh,có bị ảnh hưởng gì không ảnh). làm cách nào để gỡ bỏ app hả anh hay là đóng băng nó lại.Anh giúp em với

16. yeucongnghe

Nếu dành cho LU hoặc SU thì up được, nhưng nếu ko nhầm thì mình đã từng up rồi, chả thấy có tác dụng gì cả. Bạn cứ làm như mình nói ở trên, cố gắng xác định những ứng dụng nào ko cần thiết thì loại bỏ.

17. pham vu kien

pham vu kien Member

Anh ơi,trước khi dùng g2 anh dùng bản rom nào cho lu của anh vậy anh.

18. yeucongnghe

Mình vẫn dùng RC3 đến khi đổi máy vì mình thấy nó ổn định, pin cũng bình thường, ko lag như mọi người kêu. Tất nhiên là mình đã bỏ những thứ mình ko dùng, hoặc rất ít dùng. Còn bạn muốn RC3 chạy trên nền RC2 thì cũng dễ thôi. Cái chính là bây giờ mình ko còn LU nên làm xong ko có gì để chạy thử, mà chuyển cho bạn nó lỗi lại ko hay.

louiscuong thích bài này.
  19. pham vu kien

pham vu kien Member

Anh ơi,Anh làm ơn tìm cách gì giúp em đi anh,anh cho đồng hồ có màu luôn cho dễ nhìn và đôi nến trắng thành nen den đi anh,em vẫn đang dùng bản rom rc3 của anh

20. pham vu duy

pham vu duy Member

Mọi người cho hỏi rom nào là pin tốt nhất cho lu vậy mọi người