Rom VDT - V12?

Thảo luận trong 'LG Optimus GK - LG F220' bắt đầu bởi chuotgia567, 12 Tháng hai 2015.

1. chuotgia567

chuotgia567 Active Member

hi all!
    Mình tìm hiểu thì bên trang của bác VDT, đã có bản Rom VDT - V12 Super Lite LG GK, bên này mình chưa thấy nên mình xin tạo chủ đề để tham khảo ý kiến bác nào đã cài và sử dụng Rom V12 này. Và hướng dẫn up từ rom VDT - V10.1! :)
    Cá nhân mình đang dùng rom VDT - V10.1, thấy cũng ok lắm, Pin khá tốt...Và vì ít dùng, chủ yếu nghe gọi, xen kẽ có lướt web. chơi game....cũng được 3 ngày, Và khi tìm hiểu bản V12 thì khá tốt, cũng muốn up lên V12 dùng xem sao, mà chưa có kinh nghiệm up cho LG. nhờ các bác cho ý kiên thêm,
    Thanks!

2. langkhach123

langkhach123 Member

mình trước cũng dùng VDt 10.1, có 11 với 12 những ngại chả up vì thấy bản này dùng tốt.. sau giờ chuyển sang ROM của clapzen thấy cũng tuyệt và ổn đinh nên giờ dùng luôn rom này luôn... đã up lên bản 5.0 những thấy còn vài lỗi nên lại về 4.4

chuotgia567 thích bài này.
  3. saigonxuanthanh

saigonxuanthanh Active Member

Em đã chiến vdt từ nhà tới trường, clapzen cũng zậy, va cuối cùng anh hùng cũng đành fải dừnh chân trước mỹ nhân SphinX v3b final các bác ạ, vì rom wá đẹp mượt, full g3, em khoái nhất là khoản pin và mát máy *

4. chuotgia567

bạn cho mình hỏi kinh nghiệm up rom, Mình đang xài rom của VDT v10.1. recovery cwm 6.0.4...muốn up rom của clapzen thì làm thế nào? bạn hướng dẫn mình với.

Cái khoản up rom thì mình không lạ gì, chép rom vào máy, vào recovery wip, wet gi đó, flash file zip...thì ok, có cái là mình vẫn chưa hình dung về cái khoản recovery!? mình tìm hiểu thì phải đúng recovery cho rom đó, đúng recovery cho rom khác, v.v.v...không thì bị treo logo....

Cộng thêm, lúc mình muốn vô recovery bằng phím cứng?! mình thử như hướng dẫn của các diễn đàn mà chưa được!!!

Trong trường hợp bị gì đó, treo logo chẳng hạn, mà con GK này đâu tháo pin tắt nóng được đâu thì làm sao can thiệp được?

vì thế muốn được chia sẻ thêm.....
    Thanks!

5. chuotgia567

Nhờ Bác hướng dẫn up rom clapzen: Từ rom của VDT v10.1. recovery cwm 6.0.4...muốn up rom của clapzen thì làm thế nào? bạn hướng dẫn mình với...

Thanks

6. saigonxuanthanh

Thì tải rom dạng .zip của clepzen về, vào rec full wipe 3 cái đi, tiến hành flash như rom VDT thôi, đơn giản mà bạn

7. chuotgia567

hic, làm như vậy đơn giản thôi, ý mình hỏi là khi up rom của Clapzen thì dùng rec nào? Bác clapzen thì bảo phải kdz lại rom gốc...

mình đã flash rec TWRP rồi, giờ chép rom clapzen hay Phinx vô là chiến thôi phải không bạn?

saigonxuanthanh thích bài này.
  8. saigonxuanthanh

Chỉ đang ở rom CM mới fải về rom gốc thôi, bữa e up rom clapzen là từ nền vdt v10.1 lên thẳng luôn, rec 6.0.4. Giờ e đang chạy Sphinx v3b, mượt, đẹp, mát vãi nồi ạ

Các file đính kèm:

chuotgia567 thích bài này.
  9. chuotgia567

thanks bác!