[Rom] VDT V22 LG G2 F320L/S/K - D800/1/2/3 update 20/08/2014

Thảo luận trong 'LG G2 ROM - Tổng hợp ROM cho G2.' bắt đầu bởi vandieutot, 20 Tháng tám 2013.

1. Lager22

Lager22 Member

Em dùng trình duyệt mặc định thỉnh thoảng bị out đột xuất mà không hiểu tại sao. Có bác nào dính lỗi này không nhỉ?

2. leo198x

leo198x Well-Known Member

Sau 2ngày test rom e co tí ý kiến ợ,
    - rom mượt xử lý đa nhiệm tốt
    - vẫn còn bị lỗi roadming và vẫn còn chữ R trên cột sóng
    - máy load 3g lên tới 47 độ sau nắp pin và 43 độ ở màn hinh k biết có nóng quá k ợ[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

le_duc and Binsimi like this.
  3. Binsimi

Binsimi Member

máy bạn bị lỗi nguồn rồi đi bảo hành đi ko hối hận k kịp đâu

leo198x thích bài này.
  4. leo198x

Là sao bác e k hiểu lắm,nếu bị vấn đề về nguồn thì phải hao pin hay bị sập nguồn chứ nhể đây là máy load 3g bị nóng thôi mừ,:confused::confused::confused:

Binsimi thích bài này.
  5. quangcon1980

quangcon1980 Well-Known Member

Bàn phím mặc định của LG ko gõ tiếng Việt đc đâu bạn ơi.
    Xài Gõ Tiếng Việt cơ...

Sent from my LG-F320S using Tapatalk

6. quangcon1980

quangcon1980 Well-Known Member

Nhìn cái máy đo t° mừa hết hồn...:D:D:D

Sent from my LG-F320S using Tapatalk

leo198x thích bài này.
  7. Binsimi

Binsimi Member

ngay lúc đó bác bench antutu đi em đảm bảo ko qua nổi 20k, nguồn bị rò nên chạy 3G hay tác vụ nặng máy nóng -> giảm xung và độ sáng màn.
    sẽ sớm ngoẻo, bác có thể tham khảo ở đây

http://didongmango.vn/threads/16463/page-8#post-62127

UPDATE REVIEW NGÀY THỨ 2 TẠI MANGO:

- Sáng sớm mở mắt ra 6h, oánh răng rửa mặt khăn gói xách xe chạy lên HN tiếp với tâm trạng hồi hộp, băn khoăn :(

- 8h30 đến nơi, anh Nguyên có bảo mình đọc post mới của anh @HoangGiang731989 trong topic này chưa ,mình có biết gì đâu lên đến nơi mới biết mở ra đọc, thì đã rep như cái post trên của mình, và trao đổi qua với anh Nguyên với tinh thần tương tự, anh em vui vẻ là chính :)

- Anh @HoàngNguyên441989 cùng mình tiến hành test em nó, sử dụng sạc của mình đã có và 1 sợi cáp từ cửa hàng, mọi thứ OK, sạc đã nhanh, đúng tiến độ ???

- 11h30 thì xong, mình có nhận lại máy, phiếu bảo hành mới và đi về, về đến nhà đưa người yêu đi học luôn, giờ mới về post bài này.

KẾT LUẬN:
    - Với em G2 này như thế là máy đã tạm ổn, ngay từ hôm qua kể cả khi còn lỗi sạc chậm, em cũng đã rấtaấn tượng với pin sử dụng của em nó: chơi game nặng, 3G độ sáng 50% mà trung bình vẫn trên 3 phút 1%, còn sáng nay lúc đến cửa hàng, phải dùng cho sụt pin đi để test sạc, thì mãi mà em nó ko sụt cho: mình bật tất cả NFC GPS 3G Wifi, nghe nhạc max volume, sáng màn hình max, chơi game online Đại Minh Chủ thì mãi 1 tiếng mới sụt 20% để test sạc.

- Máy chạy rất mát và nhanh, Antutu 35k, Quadrant 20k, đang ở rom VDT V6 được anh @HoàngNguyên441989 up cho hôm qua.

--> Như vậy kết luận về máy là ổn, mình sẽ test thêm cho em nó về pin chờ và theo dõi thêm về pin sử dụng kĩ hơn. Nhưng có 1 số điều sau rút ra, cũng là kinh nghiệm từ vụ này chia sẻ với mọi người, và mình cũng có vài lời với bên Mango:

1. Khi mua máy, các bạn nên test thật kĩ tại cửa hàng tránh phải đi lại nhiều, máy xách tay Hàn Quốc chẳng hiểu sao mà rất hay bị lỗi về phần pin/IC/board nguồn - cái này nói ra có thể mất lòng các thương gia nhưng kể cả có nói ngay trongtopic này bề ngoài với em như thế nào, các anh thương gia cũng tự biết sự thật là thế mà đồng ý nhé, nên các bạn cần test cẩn thận.

- về khoản pin, đồng ý là phải sử dụngm ới biết , nên ngay khi mua máy về mọi người nên ưu tiên ngay việc test pin này vì trong thời gian đầu còn được đổi máy: test pin chờ, pin sử dụng, so sánh với mặt bằng chung. Các bạn nên nhớ dù là ROM nào chăng nữa thì cái mức sàn cũng ko đc chênh lệch quá cao so với các máy khác, có thể tham khảo các review hoặc anh em trên mạng, bạn bè để biết chuẩn chung.

- Về phần nguồn, các bạn hãy test NGAY TẠI CỬA HÀNG cho máy chạy các app benchmark như Antutu, Vellamo, 3DMark, Quadrant.
    Cái này cửa hàng sẽ hay nói với chúng ta rằng bench chỉ để tham khảo, thật ra cái này ae cũng hiểu chứ ko cần nói, nhưng nó chỉ là sự ăn gian giữa các hãng, còn cùng một dòng máy, cùng 1 hãng thì ko thể có chuyện máy bạn điểm thấp hơn so với các anh em của nó 1 cách bất thường được,

Việc điểm thấp này ngay trên rom stock hoặc 1 rom nào mà mọi người vẫn đc điểm cao, hoặc khi chạy máy nóng quá, reboot hoặc sập nguồn, sẽ cho chúng ta câu trả lời về phần nguồn của máy, điều này đặc biệt hiệu quả khi test máy LG: máy có lỗi gì đó mà bị nóng hơn bình thường, sẽ tự giảm độ sáng màn hình lẫn xung nhịp xuống -> điểm bench thaáp.

Do đó, để tối ưu nhất, ae định mua máy gì thì ngay tại cửa hàng nên yêu cầu đc mượn 1 máy nữa như thế test song song sẽ rõ ràng hơn cả.

2. Về phía Mango, em cũng thành thật xin lỗi vì thật sự phiền quá, nhưng ae cũng thông cảm cho phía khách hàng như bọn em, không ai muốn thế cả, nhưng với khách phổ thông hoặc ko có kiến thức nhiều thì ko sao, song với khách có yêu cầu và 1 số hiểu biết nhất định như em hoặc anh @Trần Long chẳng hạn, sẽ test rất kĩ và phát hiện ra được lỗi, những lỗi mà thậm chí trước giờ cửa hàng cung k biết, và bọn em góp ý cũng trên tinh thần 1 là việc của bọn e đc giải quyết, 2 là giúp cửa hàng thêm với những khách sau thôi, nên ae thông cảm nhé.

- Ví dụ với em G2 này thì đến giờ có thể kết luận là kén sạc, kén cáp, vì ko có chuyện cáp của em bị lỗi, đó là cáp em vẫn dùng sạc S4 và con GPro kia (cáp zin galaxy S4), lẫn em cũng có cáp LG và bộ sạc zin GPro riêng sạc cho nó mà vẫn k được, chỉ đến khi ra cửa hàng test bằng cáp anh Nguyên đưa mới bình thường trở lại.

- Vậy nên, em có lấy bộ sạc cáp này, trong khi trên thực tế, hôm qua em định k lấy để đc giảm chút $, nhưng mà như anh @HoangGiang731989 nói, coi như fixx cho em, đc ko ạ? nếu ko thì em nạp cái thẻ đthoại lại giả cũng đc.

- Thêm nữa là về máy thì như máy đen bị lỗi kia đúng chuẩn likenew em lấ yvới giá cửa hàng đăng, và bù thêm tiền của GPro giá bây giờ chứ k fai lúc em mua, còn em G2 trắng này thì lại ko đc như thế, tiếc là em G2 kia bị lỗi ,vậy nên em buộc phải lấy con này và đc anh @HoàngNguyên441989 đưa cho phương án là tặng cho cái ốp - thực ra em cũng mua ốp từ khi lấy con đen buổi sáng rồi, vậyl à giờ thừa 1 cái :p nhưng thôi kệ.

Em cũng rấ tcảm ơn ae Mango, chứ k phải như anh Giang nói hôm qua đâu, em ko hề tính toán chi li gì mà chỉ mong cho máy nó ổn định và ae vui vẻ trên tinh thần giao lưu thôi.có điều hôm qua về bực quá đi suốt 1 ngày k xong việc nên ae cũng phải hết sức thông cảm, chứ nếu k fai vì tin tưởng và Mango rất tốt thì em đã k mua hàng ở đây, hơn nữa cũng k fai lần đầu, em bắt đầu mua ở Mango từ hồi các ae còn chuyên làm Windows Phone cơ :)

Hơn nữa trong quá trình giải quyếta e cũng nhiệt tình và đưa ra cá phương án tối ưu cho khách hàng, điêu fmaf k fai cửa hàng nào cũng làm đc khi bảo hành. Chốt lại là ae Mango rất tốt, cửa hàng hậu mãi chu đáo, còn sự vụ này nó vượt quá khả năng thương thảo xử trí của chúng ta 1 tý, thì hai bên cũng hết sức thông cảm cho nhau.

leo198x and le_duc like this.
  8. mrthoai84

mrthoai84 Active Member

Mấy bác ơi ...V6 gõ tv rất tốt ,tuy nhiên một lúc nó tự động trả về bàn phím mặt định LG , bị 3 lần rồi , ko biết có ai giống mình ko?

9. le_duc

le_duc Active Member

Bài viết đáng để học hỏi...

Sent from my LG-F320L using Tapatalk

10. leo198x

E thanks bác nhiều vì bài viết rất bổ ích
    Điểm antutu của e thế này có đạt k nhể:D:D[​IMG][​IMG]

Binsimi thích bài này.
  11. khanhnv3007

khanhnv3007 Active Member

Bác @vandieutot ơi, bản v6 này bị lỗi usb OTG đó. Bác tìm cách fix đc ko? E dùng bản K :)

Sent from my LG-F320K using Tapatalk

12. repairphone

repairphone Member

nóng là bình thường! của mình không có hiện chữ R! mình đang dùng bản F320L V6. tới thời điểm hiện tại mọi thứ vẫn ok!

13. Lager22

Lager22 Member

Của em Antutu được 36079 đ, nói chung là ngon. Nhưng mà duyệt web bằng trình duyệt mặc định hay bị văng. Có thể do em xóa đi vài thứ bằng titanium backup nên gây ra lỗi chăng?

14. le_duc

le_duc Active Member

Sao mọi người cao thế nhở....

Các file đính kèm:

leo198x thích bài này.
  15. Cao

Cao New Member

Ai chỉ mình cách update camera có tắt âm chụp của V6 với. Dow về rồi mà ko biết cách làm. Mình mới up từ V5 lên V6 nhưng vẫn chưa thấy ấn tượng về pin lắm nếu chưa muốn nói ko bằng V5. Mới dùng nửa ngày ko chơi game mà xuống quá nửa pin trong khi V5 mình chơi cả alfa 8 mới hết chừng đó.

leo198x thích bài này.
  16. leo198x

Chắc pin bác có vấn đề roài,

Cao thích bài này.
  17. leo198x

Ầy cái phần mềm antutu này k chính xác đâu bác ợ,test để cho có thoai..:eek::eek::D:D:D

18. LêDũng96

LêDũng96 Well-Known Member Staff Member

G2 đc cập nhật ota lên 4.4 r kìa 600mb

Sent from my LG-LU6200 using LG Việt mobile app

19. khanhnv3007

khanhnv3007 Active Member

???

Sent from my LG-F320K using Tapatalk

20. le_duc

le_duc Active Member

Cái này lại chờ bro làm ...hóng tiếp thôi