[ROM] VDT V8 Full for F400 L/S/K update 15/07/2014

Thảo luận trong 'LG G3' bắt đầu bởi vandieutot, 30 Tháng năm 2014.

1. thanhanyb123

thanhanyb123 New Member

@dogfight

Chào b :D Vụ sóng sánh thì mình không nói tới. Vụ SMS thì bạn nói hơi khó nghe. Vì mình xài Rom quốc tế cũng bị lỗi này. A hoangnova cũng đính chính rõ ràng. Và nó chỉ gửi đi có 1 lần sau khi cài Rom. Đừng nhắc tới SMS banking mà làm ng khác hiểu nhầm. Chưa ai mất tiền quá 500đ đâu thưa bác. Mình hoàn toàn đồng ý với ý kiến mượt hơn thì chất lượng pin giảm xuống. N mà đó là khi quá chênh lệch thôi. Quá mượt thì pin kém. Quá trâu pin và rùa bò. Chứ còn mà ở 1 mức độ nhỏ hơn 1 chút mình đảm bảo có thể làm được việc nâng cả 2 chỉ số này lên. Mình k rõ bạn là ai trong cộng động ae dev. Thay vì chỉ trích bạn nên đưa cho 1 đường hướng chính xác hơn. Chính xác thì bạn nên góp ý rõ ràng. Hoặc là bạn nên làm dc gì rồi lên tiếng chê người khác.
    - Mình nói luôn: Mình đố bạn làm Rom nhanh được như VDT. Bạn đừng nghĩ chúng tôi có cái tool tự động, vứt đó nằm dài vài tiếng là có Rom. Mồ hôi công sức của ng ta. Bạn đâu có quyền chê bai :D
    Thân! Thanhanyb123 - Choimobile

2. vandieutot

vandieutot Người Điều Hành Staff Member

Được, em nói rất chuẩn. Chúng ta đổ mồ hôi công sức ra chả đòi hỏi gì mà người ta có biết được đâu. Họ chỉ biết ngồi ăn không rồi lắm điều. Anh là anh chửi thẳng chả phải nể ai.

lekry08 and congaixinh like this.
  3. vandieutot

Bạn lại nhầm rồi. Bạn có cần vấn đáp với admin LG việt không. Tôi cầm máy trên tay con LG G3 cùng admin LG việt chỉ trong vòng 1 tiếng sau là tôi làm xong rom. Bạn nói tôi lấy rom người ta tôi đố bạn tìm được rom thứ 2 trên thế giới cho đến thời điểm tôi post rom lên đó. Tìm được bạn hãy lên tiếng nhé. Còn bạn nói tôi lấy rom G3 của người khác thì bạn nên suy nghĩ lại bản thân bạn đi. Không biết thì nên ngồi 1 góc mà nghe mọi người thảo luận rom. Còn vụ sóng mình làm vậy là để tinh thần tâm lý còn muốn biết nó mạnh hơn không thì bạn nên xem dbm nhé. Còn không so sánh được thì đừng lên nói này nói nọ.

Quay về cái Rom:
    Developer vandieutot lấy rom của flagship phone của hãng khổng lồ LG về (90000 nhân viên trên toàn cầu), vài ngày sau ra 1 cái rom cook mượt hơn, tiết kiệm pin hơn. Ai tin? Nếu giỏi như vậy, thớt nên đầu quân cho LG Mobile Global.

Xin thưa bạn tôi không cần đến vài ngày tôi chỉ cần 1H. Còn nếu không tin bạn mua cho tôi 1 con G3 khác mang đến tận nơi tôi làm cho bạn. Bạn thích tôi chỉ luôn bí quyết và cách làm cho bạn. Nếu không giám thì bạn đang ngồi tức thầm và ghen tị với tài năng của tôi. Bạn hiểu chưa.
    @lamhoang_vt vào cho em lời công bằng đi anh

Last edited: 31 Tháng năm 2014
  4. ledai

ledai Active Member

Èo vừa khai trương rom mới đã có kẻ phá bĩnh rồi. VDT cũng vì 1 cộng đồng và yêu thích nên mới nhiệt tình với anh em. Bạn dogfight (mình dốt tiếng anh nên dịch thế lày: ĐẦU CHÓ hoặc là chó cắn nhau). Bạn làm 1 bản rom cho cộng động dùng đi. Vì nghe bạn nói có vẻ rất chuyên nghiệp!

suilovemap, sky_ken and vandieutot like this.
  5. ledai

ledai Active Member

Nguy hiểm quá! Vừa có G3 xong là lòi Rom ngay. VDT quá nguy hiểm! Mong em G3 xuống giá nhanh nhanh để đú với hội G3. Đang dùng G2!

sky_ken, vandieutot and msmobile like this.
  6. msmobile

msmobile Well-Known Member

Kiếm thêm 1 em G nữa là cộng vào thành G3 rồi bác :laugh:

7. ledai

ledai Active Member

Hê hê Bác nói chí phải....

vandieutot thích bài này.
  8. vandieutot

* Mình thì tính thẳng thắn. Nghĩ sao nói vậy. Ai muốn thì giao lưu với mình không thì thôi.

9. vandieutot

****** Thông Báo ******

* Mai anh em LG chúng ta ai có hứng thì tham gia vào buổi offline này với mình nhé. Bác Vật Vờ xác nhận có quà cho anh em nhé. Anh em đến đòi không được quà thì anh em tha hồ được thông ASS .
    * Anh em chúng mình đến xem Oppo như thế nào liệu có bằng được như LG chúng ta không nhé. Máy có đẹp như tin đồn không. Liệu có thể sánh ngang cùng LG chúng ta không nhé. Mai có mình Vạn Điều Tốt và bác Vật Vờ tham gia nhé.
    * Các bạn không muốn mình bị hội oppo bắt nạt thì đi với mình nhé. Ai ngại đăng ký thì thôi cứ đến thì alo mình nha, đăng ký dài dòng.

* SĐT: Vạn Điều Tốt 091 492 8698

* Mọi thông tin đăng ký ở đây:
    http://www.oppomobile.vn/forum/t/de-xuat-giao-luu-offline-cac-thanh-vien-tai-ha-noi.6260/

nghiabradyle thích bài này.
  10. thuychifc.net

thuychifc.net Active Member

thanh lí g2 cho mình đi pro :laugh::inlove:

11. vandieutot

Mình để mình dùng thôi bạn à :)

thuychifc.net thích bài này.
  12. tuanhuynh87

tuanhuynh87 Member

Chắc bác vandieutot đẻ rom nhanh quá nên bị gờ hét đó thôi! :laugh:

13. dogfight

dogfight Member

Đời chỉ có khen thôi sao hả bạn, còn thấy cái tồi thì ko được phản ánh hả bạn. Bạn có thấy bóng đá đỉnh cao chỉ có vài người chơi nhưng khi người ta chơi tồi thì hàng trăm triệu người chê đá lởm chưa. Thớt làm rom và nổ "mượt và không tốn pin", chẳng nhẽ ko có quyền chê?

Vụ SMS, đừng đổ lỗi cho rom quốc tế: nó giống như kiểu nhập hàng về bán cho khách hàng rồi nói không chịu trách nhiệm về sản phẩm vậy. 500 cũng là tiền.

Thớt có thể làm rom nhanh hay chậm mình không quan tâm, mình tất nhiên chẳng làm được như thớt vì mình làm nghề khác. Đó là việc mỗi người mỗi nghề.

14. thanhanyb123

thanhanyb123 New Member

Vậy lại chào bạn lần 2:D "Thớt có thể làm rom nhanh hay chậm mình không quan tâm, mình tất nhiên chẳng làm được như thớt vì mình làm nghề khác. Đó là việc mỗi người mỗi nghề". Đừng lấy lý do. Ở VN này có nghề dev kiếm tiền hay không tôi cũng k biết nữa.. Tôi là Bác sỹ. Ngoài thời gian đi viện tôi về nhà onl làm Rom, support diễn đàn với ae. Đời ng không khen, nhưng fai biết trước biết sau, biết đúng biết sai, trong nghề của tôi, thằng ngu không hiểu biết thì phải im mồm. Họ làm ra cho các bạn free, họ nổ 1 tý thì có làm sao không.
    - Nói thật là bạn k có tư cách chê thì đúng hơn. Người dùng họ download về. Up Rom rồi trải nghiệm họ bảo Rom tốn pin quá. Chả ai kêu ca. VDT còn vui khi có ng góp ý luôn. Nhưng k fai thể loại như b. Tôi hỏi bạn "up Rom chưa mà chê". Có quyền chê, nhưng mà chê kiểu của b. Tôi chối :D
    - Rom quốc tế bị lỗi như vậy chẳng ai muốn, Rom nào cũng có sai sót cả. Tôi upload giới thiệu lên mạng. Các bạn tải về trải nghiệm. Hay tôi hô "Up Rom đi cho tao 500đ". Xl b, Số tiền đó không đến túi chúng tôi. Mà có 1000 ng up xong mỗi ng cho tôi 500đ cũng chẳng bù lại dc số tiền chúng tôi bỏ ra cho cái đam mê FREE này. Ae họ chỉ hỏi để biết. Biết rồi thì thôi. Chứ k an vạ như b.. Lần cuối tôi reply bạn. Nói thẳng là bạn vs tôi không cùng hướng nhìn, và cũng chẳng cùng tri thức mà nc. Ok

15. Lighthousehn

Lighthousehn Member

Thấy mệt với cái ông dogfight này ghê.

1. Đời có cả khen cả chê. Có điều chê trên tinh thần góp ý tích cực để tốt hơn khác với cái kiểu nhảy vào kêu người ta nổ này nổ nọ. Ở đây anh em dùng rom VDT nhiều và ai cũng công nhận nó tốt. Mình ông là vào chê lấy được. Với cái ví dụ bóng đá đỉnh cao của ông thì Ronaldo được cả thế giới công nhận đá hay, chắc có mình ông chê dở. Thế thì cần phải xem lại kiến thức bóng đá của ông.

2. Vụ SMS, ông có chứng cớ gì để nói VDT gây ra điều đó ko? Ông có chắc cái đầu số kia là của SMS banking VN hay không? Sao ông không nghĩ cái đầu số đó ở rom gốc, tức ở bên Hàn nó là đầu số dịch vụ của LG? Sao ông không nghĩ xa hơn một chút là chả ai hơi đâu chèn thêm 1 lệnh gửi tin nhắn sai cú pháp vào rom để làm gì. Nếu rom quốc tế cũng bị thì rõ ràng đó là vấn đề của rom quốc tế. VDT chỉ có vấn đề duy nhất là chưa khắc phục triệt để cái vấn đề đó. Và VDT cũng ko khẳng định đã xử lý vấn đề đó của rom khi phát hành. Dĩ nhiên VDT không chịu trách nhiệm về vấn đề SMS đó.

3. Tôi chả biết ông làm cái nghề gì, nhưng chắc ông cũng đủ trình độ để hiểu vấn đề này: VDT dĩ nhiên không đủ trình độ để biến một cái xe tàu thành xe nhật. Nhưng dư sức cắt bỏ, gọt giũa những chi tiết thừa ko cần thiết, chỉnh một vài thông số... làm cho xe nhẹ hơn. Như vậy xe chạy bon hơn, tiết kiệm xăng hơn là điều hoàn toàn có thể. Với bản rom, cắt bỏ một số phần mềm, tinh chỉnh thông số hệ thống cho phù hợp với mạng VN... để máy chạy mượt hơn, tiết kiệm pin hơn là điều hoàn toàn có thể. Điều đó cũng không có nghĩa là "vào LG mà làm" như ông nói, LG dư sức làm việc đó.

Tiện đây cũng nhắc cho ông hiểu là sức sáng tạo của người VN là vô hạn. Ví dụ, ngược lại lịch sử, ông hãy nhớ lại ông cha ta đã cải tiến các quả tên lửa Kachiusa như thế nào. Thật buồn là người VN mình còn rất nhiều những người như ông, mở mồm ra là chê người Việt này nọ không làm được gì, nào là giỏi thế thì đã sang nước ngoài làm rồi... bla bla...

Nói tới đây chắc ông tự hiểu rồi. Nếu ông muốn chê, hãy tìm những điều chê cho nó chuẩn xác kẻo người ta cười cho là nói mà không biết nghĩ, đã *beep* mà tỏ ra nguy hiểm.

Last edited: 1 Tháng sáu 2014
  16. donhutien83

donhutien83 Active Member

Với mình họ có nổ kệ họ:D,nếu up thấy ngon thì dùng không thì up rom khác:p.Công bằng 1 tý đi,những người làm rom làm bằng niềm đam mê,họ cũng có những công việc xã hội,nhưng vẫn dành thời gian rảnh để mầy mò làm và chia sẻ cho mọi người.Mình biết nhiều anh em còn thức đêm làm rom,thức đêm để up lên cho mọi người dùng.Vậy lên anh em chúng ta đừng quá khắt khe như vậy.
    Ngoài lề tý,mình thấy thằng cha uống sting trong quảng cáo uống xong mạnh ghê,thế éo nào mình uống chả thấy thay đổi gì:(,lắm khi còn bị tào tháo đuổi:mad:

Gửi từ LG-F240L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

17. nhathoa

nhathoa Member

Thớt VDT xuất tài năng làm rom CM11 hoặc AOSP, Giúp giùm anh em G2 Docomo vài bản Rom dùng nha, cứ ở mãi 4.2.2 nản quá.

18. vandieutot

Không quan tâm thì bạn ăn nói cho tử tế. Người khác chê tôi chấp nhận nhưng với bạn thì không. Thái độ nói chuyện chê của bạn cũng đã biết bạn là người như thế nào. Còn bạn đọc kỹ lại lời nói này với bạn đi. Bạn suy nghĩ không ra tôi cũng chịu. Vì có phải ai suy nghĩ cũng được như ai đâu. Còn bạn lấy gì ra chứng minh tôi làm không mượt hơn. Tôi cam đoan với bạn là mượt hơn. Còn pin trâu hơn tôi cam kết luôn. Bạn chúng minh tôi xem là nó không trâu hơn không mượt hơn tôi xem nào. Bạn chứng minh được thì nói tôi nổ không thì im tôi nhờ.

suilovemap thích bài này.
  19. vandieutot

CM11 mình không làm bạ nà. Vì nó không có hứng thú hay ổn định như stock mà CM11 là chuẩn rồi có làm lại cũng chẳng có gì để làm bạn hiền à

20. vandieutot

Tôi không thiếu tiền để lấy tiền của anh em. Ai chơi với tôi lâu mem nào quen thuộc sẽ biết tôi như thế nào. Tôi làn sàng làm free vì cộng đồng. Còn suy nghĩ của bạn chỉ có đến thế thôi bạn .Bạn nghĩ sâu nghĩ sa cho tôi giùm với.