Hỏi Root Explorer 3.1.5 has stopped

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi M4st3rQ, 16 Tháng một 2014.

1. M4st3rQ

M4st3rQ New Member

Mình mới tập tành android, nhờ các bác cao thủ hướng dẫn giúp:
    G Pro F240L U+, Flash Stock F240L10Z_00.kdz, đã root theo tool của bác Lamhoang, SuperSU
    1. Cài đặt root explorer 3.1.5 ok. Nhưng khi chạy bị báo lỗi "unfortunately, root explorer has stopped" (Trên bản cook Lamhoang V2.0 thì cài và chạy ok)
    2. Lúc cài bản lamhoang 2.0 thì không còn app notebook. Mình thích app này nên extract file img của bản 1.51 ra, lấy trong sys/app 2 file notebookbin.apk và notebookbin.odex, chép vào máy. Nhưng không chạy được. Chạy file *.apk thì báo không install được. Khởi động lại thì có biểu tượng app, nhưng chạy thì cũng bị báo "... has stopped"
    3. Nhờ các bác hướng dẫn fix quả cầu roarming. Mình tìm mà toàn thấy bài đưa rom đã fix, chưa thấy bài hướng dẫn fix.
    Cám ơn mọi người rất nhiều!

2. chakcoralvine

chakcoralvine Well-Known Member

Bác vào appstorevn cài đè root explorer vào là ok, bác có set quyền 6-4-4 cho notebook chưa?

M4st3rQ thích bài này.
  3. M4st3rQ

M4st3rQ New Member

Set permission cho app như thế nào bác? Em vào root explorer, tick chọn file, bấm phải, chọn permission, mà vào đấy ko bik set 644 chỗ nào :(

4. chakcoralvine

XXO
    XOO
    XOO
    Set như v đấy bác, x là tích chọn đấy

M4st3rQ thích bài này.
  5. M4st3rQ

M4st3rQ New Member

Ah. em hiểu rồi. Thanks bác nhiều. Ơ, cơ mà em set như thế rồi mà nó không work bác ạ. Tại lúc đó em cũng không bik set 644 là gì. Nhưng em xem các file khác người ta set rw-r-r rồi em set theo.

6. chakcoralvine

Rom bác là rom odex hay deodex? Set r reboot cug k đc sao?

7. M4st3rQ

M4st3rQ New Member

Rom odex hay deodex là sao bác? Rom đang chạy là bản lamhoangv2, còn app là lấy từ lamhoangv1.51. stock ban đầu là F240L10Z_00.
    PS: Q1-Em làm theo lời bác, tải appstore.vn vào điện thoại, down root explorer từ phone thì được rồi. Cái app ấy em cũng down từ appstore trên máy tính về, chép vào mà lại không được. Cám ơn bác nhiều lắm. Hehe. càng vọc càng hào hứng. mấy bữa nay lên công ty toàn ngồi search đọc bài hướng dẫn với vọc máy. CV gác một bên, chất như núi :laugh:

8. chakcoralvine

Bác vào system/app coi có file nào là odex k? V root explorer xài đc r hả bác

9. M4st3rQ

M4st3rQ New Member

Ah, em search thông tin odex và deodex rồi. cái notebookbin đó là odex. Em chép cả file .apk và .odex vào luôn.
    Em mới kdz rom gốc.
    - Fix lỗi call to local và bàn phím hàn theo hướng dẫn "Fix call bàn phím hàn và call toloca file deodex dùng cho tất cả mọi bản rom v10..
    down về giải nén vào system/app xóa đi 4 file tương ướng với 2 file bạn down về rồi chép 2 file down về vào system/app set quyền 644."
    - Ngoài ra rom gốc còn cần fix những gì nữa bác. Em chỉ muốn fix lỗi thôi, còn modify thì từ từ :">

10. chakcoralvine

Bác coi *101# đồg hồ đôi.....coi có lỗi k?

11. M4st3rQ

M4st3rQ New Member

*101# thì bình thường, đồng hồ đôi em vào chỉnh trong setting thì cũng ok rồi.
    Nhưng còn phần fix lỗi cuộc gọi, fix lỗi tin nhắn và xóa quả cầu roarming thì chưa được

12. chakcoralvine

Search trên google có fix lỗi tn, tăg kí tự lên 160 hay gì ấy, còn lỗi cgọi là sao bác?

13. M4st3rQ

M4st3rQ New Member

Fix lỗi tin nhắn em search là sau khi fix thì với tin nhắn >160 ký tự nó sẽ chuyển sang MMS. còn em thấy các bản lm, bác ấy fix là tin >160 vẫn là sms bình thường.
    Còn lỗi cuộc gọi là hễ cõ cuộc gọi đến hoặc em gọi đi, bắt máy là drop cuộc gọi liền.

14. chakcoralvine

Bác tìm file LGPhone của rom khác không bị chép vào set quyền thử xem. Tìm thì thấy cách sửa là v :D, nếu rom có LGPhone.odex thì xóa nó đi
    còn cái tin nhắn thì bác dựa theo trền đây mà làm thử xem http://vegaviet.com/threads/11287/

15. khoapro111

khoapro111 Active Member

Dang nhap tai khoan gg la het bi thoi bua cung bi vang ra khi cai phien ban root explore moi nhat xem lai thi chua dang nhap gg nen bi vang ra