Hỏi sóng 3G lên H, H+

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi chickenvnn, 12 Tháng năm 2014.

1. chickenvnn

chickenvnn New Member

Các bạn cho mình hỏi máy mình là F240L xài rom stock 20d sóng mạng chỉ nhận đc 3G chứ k lên đc H hay H+, dùng speedtest đo chỉ đc khoảng 1Mbps hoặc 1+. Trong khi con HTC cùi bắp của mình vẫn nhận H+ bình thường, tốc độ đo đc cũng gấp 2 hoặc gấp 3 lần, cùng 1 sim mạng Vinaphone. Vì mình thường xuyên dùng đt chia sẽ kết nối với laptop để xài nhu cầu về tốc độ rất quan tâm. Mình đã search trên mạng rất nhiều nhưng vẫn k tìm đc cách khắc phục mong mọi ng giúp đỡ. Thanks all!

2. chickenvnn

chickenvnn New Member

K ai giúp hết :(

3. zohoangzo

zohoangzo Active Member

Thế bác muốn nó lên thành gì, 3G...H...H+...4G...hay 5G cho oách
    Cái đó không quan trọng đâu bác, quan trọng là mạng nó ổn định và tốt là đc rồi

4. chickenvnn

chickenvnn New Member

Đúng là mấy G k quan trọng, mình chỉ quan tâm tốc độ mạng thôi, vì mình thường xuyên di chuyển và xài internet liên tục. K phải tự nhiên mình hỏi vậy, vì hôm trc có thử kdz stock rom quốc tế của 988 nó nhận H+ đàng hoàng và tốc độ đo đc cũng nhanh chứ k phải ảo cái hình 4G, 5G như bạn nói, có điều k tương thích nên còn nh lỗi khác nên mình mới xài stock rom 4.4.2 KK này và sửa build.prop thành quốc tế xài thấy cũng tạm, còn vài điểm chưa biết cách khắc phục như dialpad mất chức năng video call, mất nút call record khi gọi, sóng mạng chỉ nhận ở tốc độ 3G, nên mình mới lên đây nhờ cao nhân giúp cầu may thôi. Cám ơn bạn đã quan tâm

5. liem

liem Active Member

vào cài đặt mạng chuyển vùng cho nó qua mobiphone sẻ max lại băng thông nhe bạn, gói D1 chuyển vùng có thể down 1,3mb/s

6. chickenvnn

chickenvnn New Member

Mình đã làm theo hướng dẫn của bạn vào network operators chọn lại sóng Mobiphone nhưng nó cũng chỉ hiện 3G và tốc độ cũng vậy, mình mới gắn thử sim Mobi vào thấy cũng vậy luôn, k biết có phải tại rom stock k hay mình làm sai gì nữa

7. chickenvnn

chickenvnn New Member

Có bạn nào xài F240L rom stock 20d cho mình xin ý kiến với nha, có bị tình trạng giống mình k?

8. vananuan

vananuan Well-Known Member

vấn đề là rom qui định hiển thị như thế nào thôi Bác à .
    ví dụ :
    A -> 3G
    B -> H
    C -> H+
    thì giờ rom qui định : A,B,C cùng là 3G .

9. chickenvnn

chickenvnn New Member

Ah, rất hợp lý và rõ ràng, thanks bạn vananuan. Mình đã thử check network type rõ ràng là có lúc nó chuyển sang UMTS có lúc HSPA nhưng thanh status vẫn chỉ hiện 3G mà thôi, vậy bạn có thể hướng dẫn dùm mình cách chỉnh lại cho phù hợp để tiện theo dõi k, thanks bạn rất nhiều

10. vananuan

vananuan Well-Known Member

rất tiếc là mình không rành về vấn đề MOD này .
    bạn có thể hỏi Pro nào có khả năng MOD rom xem họ giúp được không .