Sạc cho LG G2 DOCOMO ????

Thảo luận trong 'Thảo luận chung - Hỏi đáp - Chém gió - Sự kiện' bắt đầu bởi lg g2 docoma, 13 Tháng năm 2014.

1. lg g2 docoma

lg g2 docoma New Member

- Các bác cho em hỏi vấn đề này chút ạ.
    - Chả là e có vừa mua 1 em g2 docomo, vì là hàng Nhật nên ko dùng dc sạc theo mấy, e được cửa hàng cấp cho sạc LG dòng ra 1.8A giống của GK và Gpro. Tuy nhiên, dùng củ sạc này, cắm đến 8 tiếng vẫn không đầy pin :(
    - E cũng có dùng thêm 1 em Vega Iron nữa, cắm thử e G2 này với sạc của Vega (dòng ra là 2.0A) thì sạc lại rất nhanh.
    => chốt lại vấn đề của em là: nếu dùng G2 với sạc của Vega Iron về lâu dài có ảnh hưởng gì ko ạ, vì dòng ra chuẩn của G2 là 1.8A, mà sạc Iron nó lại là 2.0A. Hơn nữa, như các đã biết, sạc Iron nó có 2 cổng ra, nếu sạc đồng thời cả 2 thiết bị, thì có chập cháy quá tải gì ko ạ.
    Mong các bro chỉ giáo?! ^^

2. lg g2 docoma

lg g2 docoma New Member

3. nguyentu

nguyentu Active Member

Về hiện tại chắc không có vấn đề gì nhưng tương lai thì chưa biết thế nào? Theo mình nghĩ bạn kiểm tra lại cáp và sạc, nếu kiếm được của sạc zin 1.8A LG là ngon nhất.
    KHông kiếm được ở đâu thì qua TT Mobile có luôn, củ 1.8A 150k bạn nhé - đảm bảo về độ zin!

4. kimcườngkt

kimcườngkt New Member

thế thì sạc LG của cậu có vấn đề rùi : mình khuyên bạn nên mua 1 con sạc công ty nếu khác hãng , như samsung có dòng ra tầm 1A -1.5A thì sạc cho máy luôn luôn ổn đinh.nếu là sạc samsung thì con 2.A thì đo dòng thực tế luôn tầm 2.1A cho đên 2.3A

5. mapfunny

mapfunny New Member

cho mình hỏi dock sạc 1.8 lg đi với cáp vega liệu có ổn ko

6. quachtam82

quachtam82 Active Member

bạn nên bỏ cục sạc lg 1.8a đi.mình nghĩ nó không đạt chuẩn.sao không vô hãng mua cho an tâm.không chênh lệch bao nhiệu bạn