Hỏi Sạc cho Lu6200 ?

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 1' bắt đầu bởi Valkyr, 16 Tháng một 2014.

1. Thien

Thien Member

Bù trừ lẫn nhau ra 5v. Bóc phét vừa thôi. :notworthy:
    Máy đo dùng nhiều linh kiện. Sai số của nó không xác định được làm gì mà phán sai số bù trừ cho nhau trùng khớp 5v chứ. Máy đo người ta làm tròn số thì có. Sai số là con số vô tỷ không có chuyện làm tròn đâu. Nhà sản xuất ghi sai số trên linh kiện chính là đã làm tròn thôi. :notworthy:

2. Trần Anh

Trần Anh Well-Known Member

:laugh: Bạn chứng minh cái chữ "CHỈ" của bạn đúng đi chứ
    chứng minh bằng sách vật lí và sách lí thuyết nào :D

3. Thien

Thien Member

Chẳng phải chú dùng máy đo để đo Vol output 5v còn gì. :geek:
    Nhìn lại mấy bài post thông số của ông mà xem toàn là Vol :laugh:

4. vananuan

vananuan Well-Known Member

Wow ......
    Công nhận là @Thien hoạt động mạnh mẽ ở topic " Biến Áp " mà lại bỏ rơi G-Pro-AT&T roài !
    Tôi nói rõ cho 2 thánh @Thien và @AC_Khanh01 một lần cho mãi mãi : 2 thánh phán rất hùng hồn nào là sạc thế này và thế nọ rồi tè le nhưng lại bỏ qua 1 vấn đề quan trọng nhất là bản mạch trong thiết bị và mạch trong pin thiết kế để chiệu đựng dòng điện bao nhiêu :
    Ví dụ : mạch thiết kế cho dòng điện 1.2A mà 2 thánh cứ phán chơi 2A vô tư thì khi tiếp xúc với dòng 2A lâu ngày sẽ gây tổn hại cho mạch trong thiết bị và trong PIN .

===============================
    Củng như @AC_Khanh01 đã không dám đền bù khi 1 người bạn của Tôi cãi lời khuyên của Tôi mà nghe lời xúi dại của @AC_Khanh01 dẫn đến DIE 1 em LG-F180 . Khi Tôi hỏi @AC_Khanh01 có chiệu trách nhiệm không thì @AC_Khanh01 đã viện lý do này nọ để đỗ lỗi cho người bạn của Tôi .

5. Trần Anh

Nhìn ngay #13 và chữ CHỈ đi, đừng có tránh :laugh: nó là khởi nguồn đấy :laugh:

6. Trần Anh

@vananuan k cãi đc với thánh lí đâu, bạn thấy đấy :D cả 4 trang mình mất công vô ích :D ko hiểu về mba cũng xuyên tạc như thần thì cái sạc với cái điện thoại có là gì :laugh: quyết định đi đón giao thừa vậy. topic cứ để ai rảnh thì đọc :D Chúc mừng năm mới

vananuan thích bài này.
  7. Thien

Thien Member

Topic G Pro Mod nó close rồi còn gì. Chụp hình kịp gửi qua topic kìa rồi. Cũng post tên web bán G pro luôn còn gì. Chỉ là người mua hàng cảnh báo thôi đâu phải dìm hàng hay PR gì chứ. Chẳng lẽ chú vào đây nói là tui PR cho cục sạc nữa sao. :notworthy:
    Tui xài adapter 1.8a cho LG lu6200 hơn 1 năm rồi đâu có sao nhỉ. :eek:
    Tui xài sạc Dell 19v 4.62 cho laptop dell Chuẩn 19v 3.16 5 năm rồi đâu có sao. :laugh:
    Xài xạc acer 19v 3.42a cho netbook ATOM Acer 19v 2.15A cũng chẳng có gì xảy ra. :D
    Thậm chí là adapter trong HDD box, BOX nas yêu cầu 3A tui mua 5A dùng cũng chẳng sao. :eek:
    Chỉ là trò dọa trẻ con của mấy đứa bán cửa hàng mà thôi. :laugh:
    Thắc mắc Ampe cao thì qua bên diễn đàn điện tử mà post bài hỏi thêm. :geek:

Ampe thấp mới có hại cho mạch điện do điện áp yếu. Những smartphone hư là do sạc dỏm nên Vol cao hơn yêu cầu của thiết bị => chết. Chứ không phải do Ampe cao đâu. :eek:

PS: "Chỉ" thì đúng rồi còn gì. Chú cũng đo Vol chứ đâu có đo gì khác. Kêu chú dùng công thức tính chú không chịu thì chú nói gì nữa chứ. Không thấy VD người bán biến áp hiểu 220v - 110v kìa à. Chú nói Ampe xem nó hiểu gì không ?:geek:

Last edited: 30 Tháng một 2014
  8. Trần Anh

Chữ chỉ chỗ này nè, đúng ko :D đúng thì chứng minh bằng lí thuyết đi :D
    Mình ko nói post trên của bạn sai mà nói sai ở chỗ đấy :D bạn đọc lại rồi nghĩ cách cãi nhé :D

9. Thien

Thien Member

Chất lượng dây đồng chỉ đàm bảo chất lượng của biến áp chứ còn gì nữa. Đồng dẫn điện tốt là đúng rồi sao phải thắc mắc hay chứng minh nhỉ. :eek:
    Dây dẫn bằng đồng dẫn điện tốt chi phí vừa phải. Hay ý chú là đồng không tốt à. Chê thì chú dùng vàng làm chất dẫn điện đi. Tốt lắm đó. :notworthy:

10. Trần Anh

Nó ko chỉ ảnh hưởng đến chất lượng biến áp mà còn ảnh hưởng tới cường độ dòng điện đầu ra. Thế là chữ Chỉ sai

11. Trần Anh

#12 mình nói thế này. Bạn bảo mình học lại vật lí cấp 2. Bạn chỉ ra chỗ mình sai, mình đi học lại. Còn ko chỉ đc, là bạn sai

12. Trần Anh

Sắp năm mới rồi, mình ko muốn để chuyện này kéo qua năm mới. Nếu bạn còn cãi cố, còn giấu cái dốt của mình mà ko chịu tiếp thu, thì mình nhận thua. Thua về độ lì lợm với độ cùn, ko thể bằng bạn đc...

13. Thien

Thien Member

Muốn tìm hiểu về tụ thì qua đây có bài viết dùng tụ thay cho biến áp
    http://www.dientuvietnam.net/forums/nguon-115/dung-tu-ha-ap-thay-bien-3799/
    Nếu nói Chất lượng dây đồng ảnh hưởng tới cường độ thì cho công thức và tính toán thực tế ra xem ? Hình như cho tới lúc này chú chẳng đưa ra được cái tính toán nào chứng minh cho công thức cả. Từ đâu tới cuối chỉ chỉ tính hay đo được Vol input và output chứ chẳng có gì mới. Ai mới là người cố cãi.:eek:
    Bản thân chú cũng công nhận là đi mua biến áp không thể nói là biến áp 100A - 10A còn cãi gì nữa nhỉ :eek:

14. Trần Anh

Dùng tụ thay cho biến áp cung cấp dòng ra rất yếu, thường chỉ để thắp led, đố bạn sạc đc điện thoại :D
    Chứng minh công thức ở #14, ko đọc đừng nói. Cứ đòi tính toán thực tế trong khi tay luôn gõ bàn phím "trong sách vật lí" "trong sách định nghĩa" "vật lí cấp 2" :laugh:
    thoi mình thua, ngôi vị bá vương cãi cùn là của bạn :D

15. Thien

Thien Member

Nghĩa là tụ cũng góp phần quyết định thông số output rồi còn gì ? Sao lại cố cãi là không phải nhỉ ? :eek:
    Đọc trong sách là để hiểu chứ không phải copy nguyên cái ra để bóc phét. :eek:
    Bản thân chú luôn miệng nói là Cường độ mà kêu chú chứng minh chú lại tắt đài. :notworthy:

16. Trần Anh

Tụ chỉ cản trở dòng điện xoay chiều, ko cản trở dòng điện một chiều, học chưa nhỉ :laugh:
    Với lại mình có nói là ko à :laugh: :laugh: mình nói nó k quan trọng bằng BA mà :laugh:
    Chưa tìm ra chỗ sai của mình nên nói bừa à :D:D
    thôi chả muốn cãi nhau 2 năm đâu, mình thề đây là cmt cuối trong đây :D nhường lại sân khấu cho bạn :D