Hỏi Sạc HTC cho G?

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi trada.wifi, 23 Tháng hai 2014.

1. trada.wifi

trada.wifi Member

- Tình hình là e mới xin đc củ sạc htc bóc máy output 5a-1a , các bác cho em hỏi sạc này dùng cho em G có ảnh hưởng cảm ứng ko ạ? sạc của G là 1,2A

msmobile thích bài này.
  2. AC_Khanh01

AC_Khanh01 Active Member

3. jun9211

jun9211 Active Member

tốt nhất là ko nên, cứ sạc zin mà chơi thôi, LG kén sạc lắm

4. Art. Nr. 100-8B

Art. Nr. 100-8B Active Member

Dùng ngon bạn ơi , biết chính xác là hàng bóc máy chả an tâm hơn mua mấy cái sạc " zin " nhập được cả thùng về à :sleep:

AC_Khanh01 thích bài này.
  5. AC_Khanh01

AC_Khanh01 Active Member

Ở các box up ROM bên tinhte, và ngay cả bên LGViet, đầy người dùng sạc của hãng khác cho LG mà chẳng sao cả.... cứ yên tâm đi bạn :)

6. trada.wifi

trada.wifi Member

nói chung là vì cái sạc em G này cũng ảo. dùng sạc mua theo thương gia thì sạc 4h may ra mới đầy, trong khi mình dùng sạc em blackberry 700mA ( ko phải bóc máy) thì sạc tầm gân 3h đầy. e sạc lg thì hút nam châm, còn e sạc black thì ko hút. định qua 1lg mua cái sạc xịn nhưng ông anh cho cái sạc htc bóc máy. mình nghĩ sạc thì có tiêu chuẩn chung để làm sạc chứ nhỉ

7. vananuan

vananuan Well-Known Member

mình có tí thông tin bổ xung cho các bạn , do lần trước mình quên : các bạn nào đã từng sử dụng qua 2 em LG L7-II hoặc Sony C sẽ thấy cục sạc của 2 em nó là 5v-750mAh
    PIN của 2 em nó : LG : 2460 , SONY : 2360mAh nhưng thời gian sạc chỉ mất khoản 2h30p
    ======================
    VÌ thế mình hiện tại vẫn rất thắc mắc về vấn đề này ! anh em có thể kham khảo lại sẽ rõ .
    Theo mình tốt nhất là dùng bộ sạc theo máy ( hoặc sạc linh kiện chính hãng theo dòng máy ) sẽ tốt nhất . còn việc dùng tạm bộ sạc khác là không khuyến khích thôi !

8. Art. Nr. 100-8B

Tiêu chuẩn chung là 5V đó bạn , thấp hơn hoặc cao hơn mình chưa thấy. Dòng ra nhỏ quá ví dụ như tầm 500mA ở cổng usb máy tính thì nó báo sạc chậm thôi. Dòng ra 1A là sạc ầm ầm rồi .
    Nghe bạn tả thì cục sạc LG của bạn là hàng fake lòi rồi , đa số thương gia bán hàng xách tay mình đã từng đi xem thì hàng 2nd toàn có sạc cáp lô samsung hoặc LG thôi. Nếu thỏa thuận không lấy sạc bớt tiền là hay nhất :geek:

9. trada.wifi

trada.wifi Member

chẹp... cũng khó nhỉ. kén sạc như em bold 9000 mình còn chịu đc mà e này sạc cũng khó nhỉ. 1,2A vs 1A thì có khác nhau nhiều đâu nhỉ. mình hơi sợ vì ngày trước dùng blackberry rât nhiều bác dùng sạc zin của hãng khác về sạc cho bold 9000 là hôm sau die nguồn luôn. còn e này thì nghe có vẻ.... :D

10. trada.wifi

trada.wifi Member

chuẩn fake mà bác. hehe. mình bảo người ta ko lấy phụ kiện bớt 100k :D nếu sạc lg mà ko hút nam châm thì có đc gọi là hàng linh kiện LG ko bạn? hay còn nhiều cái để nói nữa. như sạc blackberry mình chơi thì sạc zin có những cái khác so vs lô, nhưng zin theo máy thì mình cũng ko thể xác định, còn dùng thì rất ổn định

11. Art. Nr. 100-8B

Bold 9k ở VN đại đa số là từ Khựa về . Máy còn không zin thì lôi đâu ra sạc zin:geek: sạc zin của con BOLD là 700mA , chắc nhiều bác không để í phang sạc hãng khác toàn 1A gì đó hoặc sạc lô cùng với cái IC nguồn siêu lởm của con 9k nên tèo thôi.
    Mình từng dùng 2 con 9k sạc bằng laptop không con nào chết cả :laugh:
    Mình cũng đọc nhiều về vấn đề adapter và pin rồi , dòng sạc thấp thì pin bền lâu chai hơn thôi , cái thông số 1.2A hay 1.5A chắc là giới hạn dòng sạc cho thiết bị thôi :unsure:

12. Art. Nr. 100-8B

Fake nó có nhiều kiểu mà :ninja: LG nó cũng nhiều loại sạc , mỗi 1 thị trường nó làm 1 kiểu nhưng mà củ sạc theo máy của LTE2, VU2, G F180 thì nó như này , khác nhau ở nhà sản xuất & mã MCS thôi

13. AC_Khanh01

AC_Khanh01 Active Member

Cái vụ Blackberry 9000 và Blackberry 9900 hay hỏng IC nguồn, đó là do hãng Blackberry thiết kế từ nhà máy rồi, em cũng dính một vụ @@

Blackberry 9000 thì dùng sạc gì thì cũng vậy thôi @@

14. ancola66

ancola66 Active Member

15. msmobile

msmobile Well-Known Member

Dạ bác chỉ cần đúng hoặc nhỏ hơn so với định mức dòng điện và điện áp là có thể dùng để sạc cho em nó rồi ạ

trada.wifi thích bài này.
  16. trada.wifi

trada.wifi Member

Da, the thi ngon roi, do phai di mua sac zin. Con cuc sac lg o day trong cu lom lom the nao ay a.hi

17. Joey Nam

Joey Nam Member

bạn cố gắng kiếm 1 cái sạc zin SONY EP880 thân cao 3 chấu cho G nhé, 1,5 mAh, xài vô đối, ổn vô địch, không è khi cắm điện. Made in China by SALCOMP đó, hãng đã từng làm sạc cho NOKIA đó, mình đc giới thiệu xài thấy ổn nên bạn nên thử

18. trada.wifi

trada.wifi Member

Em day hiem co kho tim lam bac a. Xai tam e sac htc nguyen tem fpt thoi bac ah. Hom qua cung sac bang sac cua sony ion, cong nhan la ngon that

Joey Nam thích bài này.