Sử dụng LG GX ở nước ngoài có bắt sóng được không

Thảo luận trong 'Tư vấn chọn mua' bắt đầu bởi nero24, 18 Tháng mười một 2014.

1. nero24

nero24 New Member

Sau khi nghiên cứu mình quyết định mua LG GX của bác Thiên Minh do giá cả và thấy khá ổn.

Nhưng mình sắp đi công tác bên Hà Lan, không biết khi qua đó có bắt sóng dc không. Do lần trước mình có mua Sky (810 hay gì đó ko nhớ) của bác Thiên Minh, khi ra ngoài Phan Thiết không cách nào bắt sóng được, trong chổ làm sóng cung chỉ có 1 gạch, giờ máy đang ở Tây Ninh cung không bắt sóng dc, chỉ xài Wifi để lên mang. Nói chung chỉ có ở nhà hay ngoài đường thì sóng gió đầy đủ. Nhưng đồng nghiệp xài Sky đời cao cấp hơn thì không bị tình trạng nầy, nên mình nghỉ là do máy củ nên còn hạn chế.

Không biết trên đây có ai từng xài điện thoại Hàn Quốc ở nước ngoài rồi cho mình xin ý kiến nhé. Thanks!

2. xtmobile-support

xtmobile-support Active Member

Tất cả mọi thứ đều oke cả bạn nhé. Chỉ có thể sử dụng được ở Hàn hay không thôi

Sent from my iPad using Tapatalk

3. nero24

nero24 New Member

uhm, thanks bạn nhé

4. locmobile_tv

locmobile_tv Member

Tùy xem nước bạn sang sử dụng sóng GSM hay CDMA. GSM thì dùng thoải mái, mà CDMA thì chắc là không được, Việt Nam ít nhà mạng CDMA lên mình cũng chưa test qua thực tế, đọc thông số nó vậy lên không dám đảm bảo :P