Sửa điện thoại LG tại Hồ Chí Minh

Thảo luận trong 'Dịch vụ sửa chữa điện thoại, unbrick, unlock.' bắt đầu bởi 3t store, 31 Tháng năm 2014.

1. 3t store

3t store Active Member

Nếu máy bạn zin nguyên bản chưa từng sửa chữa thì giá sửa khoảng 300k bạn nhé. Lỗi chết Ic nguồn hoặc chết Ic công suất

2. saigonboy_92

saigonboy_92 Member

mình có con lg gpro 2 trước giờ xài bình thường khoản 1 tuần nay thì lâu lâu bị nóng máy hết pin rất nhanh,máy mình chỉ sạc bằng dock,ko biết bị bệnh gì,coi phần nhiệt độ trong cpu-z các sensor có mấy cái 60-70 độ,nhiệt độ máy thì toàn 40

3. 3t store

3t store Active Member

khả năng máy bị chạm trên main rồi bạn ạ. Thông thường gpro2 hay chạm wifi, bạn thử bật wifi kiểm tra thử xem sao nhé. Nếu lỗi chip wifi giá thay 450k đợi lấy ngay bạn nhé

4. saigonboy_92

saigonboy_92 Member

wifi vẫn bt bạn à chỉ có khoản 2 3 ngày nay đột nhiên nóng phần camera quá trời hình như do ic nguồn

5. 3t store

3t store Active Member

bạn mang máy qua mình kiểm tra cho nhé. Chạm trên main có nhiều lý do nên phải đo đạc kiểm tra mới có kết quả được bạn ạ

6. cutjvungtau

cutjvungtau G2 Staff Member

[​IMG][​IMG]
    bác cho e hỏi hai hình có 1 hình co con chip dưới 1 cục tròn to đùng.có tác dụng j ạ.máy e úp file tot xong reset co. robot,cứ thế reset hoài.mang đi sữa xong giờ chỉ còn lo go Lg.tháo pin ghim cáp hiện download mode đc 3 giây xong tắt ngủm.mang ra tiệm xong bệnh nặng hơn.

Sent from my iPad using Tapatalk

7. 3t store

3t store Active Member

đó chỉ là cục pin bios để nuôi đồng hồ trên main. Cục pin này nếu hết hoặc tháo ra thì khi tắt máy mở lại là sai ngày giờ thôi. Khi kỹ thuật tháo máy ra khò người ta phải tháo cục pin đó ra để tránh tình trạng pin bị nổ thôi bạn ạ

cutjvungtau thích bài này.
  8. buivanthanh2190

buivanthanh2190 Active Member

G2 docomo chỉ hiện qshusb_bulk và mất 3g thì gía thế nào bác

Sent from my ME173X using LG Việt mobile app

9. 3t store

3t store Active Member

qhsusb 9006 thì bạn có thể tham khảo thêm có các hướng dẫn fix bằng Ubuntu rùi đó bạn. Mất 3g thì kiểm tra mới báo được giá bạn nhé

10. FanFan

FanFan New Member

Điện thoại mình dạo này tự nhiên lâu lâu cắm sạc thì báo nhiệt độ quá thấp không thể sạc pin, những lúc đó tắt máy đi cắm sạc vẫn vào, nhưng ngay lúc đó thì khởi động lại không được ngay. Nghĩa là mở máy sạc không vào, nhưng tắt máy đi thì sạc vào, nhưng phải chờ sạc một lúc đến 60 - 70% pin thì mới khởi động máy được. Đọc trên mạng thấy hình như lỗi rom, chưa có thời gian ra tiệm up lại rom.
    Đến hôm nay mình vẫn làm như vậy thì không mở máy lên được nữa, dù đã cắm sạc từ sáng đến giờ.
    Vậy máy mình bị gì vậy bạn, sửa bao nhiêu tiền báo giùm mình luôn nha.

11. 3t store

3t store Active Member

máy bị lỗi phần cứng chứ không phải do rom bạn nhé. Nếu ở Hồ Chí Minh bạn mang máy qua mình kiểm tra cho nhé

12. therys

therys New Member

dt mình (LG G2 D802, stock kitkat 4.4.2) sau khi thay màn hình thì màn hình bị chênh bên phải, bên bác có ép lại mặt kính cho sát ko và giá bao nhiêu?

thêm nữa, dt mình sau khi thay màn thì giờ pin tuột rất nhanh, tắt màn hình ko sử dụng mất 10%/h, đã tắt hết chạy ngầm, kdz, factory reset, calibrate lại pin vẫn vậy, tắt máy để vài h mở lại vẫn thấy tuột pin :mad: mình nghĩ vấn đề nằm ở pin hoặc nguồn, nếu sửa/thay thì bao nhiêu tiền và có chờ lấy ngay hay ko?

Cảm ơn bác

13. 3t store

3t store Active Member

màn hình sau khi thay hơi hở cao hơn chút là do keo dán viền không đều, bạn nên để xài vì việc tháo màn hình ra dán lại rủi ro lớn, không nên làm vì cũng chẳng ảnh hưởng lắm bạn ạ (chỉ khi vào chỗ tối bạn có thể thấy ánh sáng lọt ra ngoài 1 chút thôi). Hiện tượng hao pin thì bạn mang máy qua mình kiểm tra cụ thể nhé (nếu đo có chạm và có thể làm ngay thì mình sẽ báo giá cụ thể ngay), thường thì pin g2 D802 rất ít khi hư, mình hay gặp chủ yếu do lỗi main bạn ạ.

14. Phạm Thái Nguyên

Phạm Thái Nguyên New Member

Lg g2 ls 980 bị liệt cảm ứng ở trên thay mất bao nhiu tiền và bảo hành như thế nào có dài hạn ko tks a!

15. dngyh

dngyh Member

G2 Docomo bị liệt cảm ứng (ngang phím nguồn) và bị sọc giật 1/2 màn dưới (load hình nặng thấy ngay, chữ thì không thấy).
    Sửa hay thay cả màn vậy ad? Khung viền hơi bị nứt, có phải thay luôn không?
    Nhờ ad báo giá và bảo hành bao lâu. Màn có chữ Docomo không?

16. therys

therys New Member

bên bác sáng t7 có làm việc ko? mở cửa lúc mấy h để e ghé?

17. dngyh

dngyh Member

Ad xem giùm mình nhé

18. dngyh

dngyh Member

@3t store ơi, xem giùm nhé?

19. 3t store

3t store Active Member

sorry bạn mấy nay lu bu không trả lời kịp. Màn hình như tình trạng bạn báo có khả năng cao phải thay full nguyên bộ rồi bạn ạ (cảm ứng hư, màn hình lcd trong cũng có thể hư). Hiện bên mình chỉ có màn hình G2 có chữ Lg không có chữ Docomo bạn nhé, giá thay là 1tr150k bạn nhé

20. dngyh

dngyh Member

Khung viền cũng bị nứt 3-4 đường rồi, có phải thay không ạ? Hết thêm bao nhiêu tiền nữa vậy ad @3t store .