Sửa điện thoại LG tại Hồ Chí Minh

Thảo luận trong 'Dịch vụ sửa chữa điện thoại, unbrick, unlock.' bắt đầu bởi 3t store, 31 Tháng năm 2014.

1. 3t store

3t store Active Member

1 tháng bạn nhé

2. 3t store

3t store Active Member

máy f160 khóa bộ nhớ thay ổ cứng giá 450k
    máy khởi động treo phải kiểm tra mới báo được bạn nhé

3. naulels

naulels Member

máy G3 vô nước vùng loa của main, giờ nghe rất nhỏ và toàn treble, đã thử vs loa của máy khác và cho kq tương tự, hỏi máy bị gì và sửa hết bao nhiêu

4. 3t store

3t store Active Member

bạn mang máy qua kiểm tra mới báo giá được nhé :)

5. ty.n0o

ty.n0o New Member

Lg Gx lâu ngày lớp keo màn hình hết độ dính bị bong tróc bụi vô camera trước, bên bác có nhận vệ sinh với dán lại keo không?

6. 3t store

3t store Active Member

Bạn thông cảm bên mình không nhận vệ sinh bụi bạn ạ :)

7. tungd678

tungd678 Active Member

LG F240 thay màn hình thì hết bao nhiêu, cảm ứng vẫn dùng tốt.

8. kiet9751

kiet9751 New Member

anh có sửa lte 2 hư wifi vs loa thoại bị rè không ? Cho em biết giá lun ạ

9. havu

havu New Member

Mình có sửa con G2 bên bạn, hư jack tai nghe xong thay 1 cụm jack + cổng micro usb, khe sim hay sao ấy(đồ thay cũ,ko có đồ mới), lúc lấy máy mình không để ý, đến khi về phát hiện cổng usb bị gãy chân, nhà mình ở xa nên nhờ người hôm sau đem lên 1 lần nữa , bên bạn nói do mình thao tác làm hư( rút hay giựt dây sạc làm hư ,.... -> máy mình sài 1 năm chả sao), ko phải do bên bạn.Mình ko muốn tranh cải nữa chỉ muốn có máy sử dụng,sau đó thay cổng tốn thêm phí, về lại phát hiện gắn sim lúc nhận lúc không, cổng usb 2 tuần lại bị hư, chán chả muốn sửa , bên bạn mình đã sữa lúc bên địa chỉ cũ vài lần và giới thiệu bạn bè sửa chữa nhưng thất vọng quá, mình cũng có lỗi là ko check kỹ sau khi sửa xong nhưng cách nói chuyện và linh kiện bên bạn theo mình ko đảm bảo .Mình xin góp ý, thank !!! Lưu ý mọi người check kỹ hàng trước khi ra về để ko hối hận, đừng thay đồ củ.

10. 3t store

3t store Active Member

anh có thể cho mình biết anh thay chân sạc vào ngày nào không anh, để em check lại thông tin với kỹ thuật anh ạ. Hình như có 1 trường hợp thay chân sạc như anh nói nhưng kỹ thuật báo đã thay từ ngày 16/01/2016, imei máy 5 số cuối 23550, người gửi máy tên anh Cường điện thoại 7552 đuôi, thay chân sạc lấy ngay giá 130k

11. Mr. Tien

Mr. Tien New Member

Mình đã lặn lội từ quận 9 sửa máy ở 3t store, máy mình là LG G PRO 2 bị yếu wifi, kết quả là tiệm cho mình đi lên đi xuống tới cửa hàng 6 lần mới sửa+bảo hành được máy, mất thời gian và công sức. Nói là sửa lấy liền 15 phút là có nhưng kĩ thuật ở đó thay chip wifi rùi mà vẫn yếu như thường, đề nghị mình để lại máy, báo giá từ 450k lên 500k. ok, mình đồng ý, hôm sau sửa xong wifi mình đêm về thì bluetooth bị lỗi, mình đêm bảo hành lần 2, vẫn không sửa được vì mình đã mua vế tàu về quê, đành lấy lại máy qua tết sửa. qua tết bảo hành mất 6 ngày. khi nhận máy mình kiểm tra thấy dấu vân tay mặt kính phía sau camera máy, nhờ làm vệ sinh nhưng bị từ chối quanh co bảo đó là vết xước từ trước...rõ chán. Máy vẫn chụp đẹp thế mà tự nhiên mờ mờ như xương. không hiểu phục vụ khách hàng kiểu gì ấy nhỉ. Chán wifi thì h đã ok nhưng không biết thời gian thế nào, vi 3 tháng trước mình đã đi bh wifi rùi, Mình hỏi sau này hết 1 tháng bh mà wifi của mình bị lỗi thì bên anh sẽ hỗ trợ thế nào? Vì mình lên trên mạng thấy có hỗ trợ 50% cho khách nếu sửa lần 2 khi hết bh, có vẻ họ k tự tin vào tay nghề của mình lắm, hên xui sau 2-3 hư lại đi sửa tiếp. Mình thấy trên mạng có chỗ sửa 500k nhưng bảo hành 1 năm lận. Mình định gắn bó với êm này lâu dài. mong rằng sau 1 năm cũng được lúc này mình đã đủ lúa mua em khác. Các bạn sửa ở đây chúc may mắn.

12. 3t store

3t store Active Member

chào anh. Thứ nhất máy của anh bị lỗi wifi yếu và thay wifi không hết, 3 tháng trước máy anh thay wifi ở đâu mình cũng không rõ nhưng khi máy mang đến mình thì máy của anh bên mình thay 3 chip wifi vẫn không được do máy bị lỗi trên main, bên mình đã giải thích rất rõ ràng với anh. Nếu anh nghi ngờ chất lượng chip wifi anh có thể qua bên mình để kiểm chứng, tất cả các chip wifi bên mình nhập đều là loại mới nguyên vỉ và có số lượng nhiều. Mình thay wifi G2,G3,Gpro2 các loại cho rất nhiều anh em trên diễn đàn đã lâu và cho đến nay chưa hề có ai phản ảnh bất kỳ điều gì về chất lượng chip wifi bên mình. Thứ hai về vấn đề vệ sinh camera, anh có bảo là để anh về vệ sinh cũng được và mình còn dặn anh đừng tháo tem phía dưới vì nếu rách tem thì sẽ mất bảo hành. Nếu như hôm qua anh nói anh ở xa và nhờ mình vệ sinh giùm thì theo anh mình có hỗ trợ cho anh được không?? Đằng này anh trách bên mình mở ra sửa để lọt dấu vân tay trên kính và mình cũng đã giải thích rõ với anh là bọn mình mở ra sửa máy trên main không chọt tay vào kiếng che camera của anh, sau đó anh bảo anh về nhà tự mở ra được và việc này cũng đơn giản nên mình cũng chẳng nói gì. Đôi lời cùng anh và để câu chuyện được nhìn theo khía cạnh đa chiều hơn.

13. LPLPLP12123

LPLPLP12123 New Member

LG G4 F500s khởi động vào logo thì treo , sửa chữa bao lâu và chi phí bao nhiêu thế bạn

14. Mr. Tien

Mr. Tien New Member

Anh giải thích rằng đó là vết xước?!? làm sao xước bên trong được, và quy trình sửa máy của anh không làm gì để lại dấu vân tay trong kiến cả, anh có chắc là mình nhớ hết các động tác tay của mình trong lúc sửa k, hay là nó tự nhiên có, hay là em tự mở ra và thêm dấu vân tay trong chiếc điện thoại yêu quý của mình. Vấn đề ở đây là em không thấy ý định muốn giúp đỡ của anh, k có sự nhiệt tình. mình lại có suy nghĩ tự do không muốn bị ép làm những điều mình k thích, người ta cũng vậy thôi. nên mình quyết định tự làm, dù gì việc đó cung k khó mà bên anh k có ý giúp, một việc đơn giản thôi, đó là 1 phép thử thôi.

15. 3t store

3t store Active Member

máy đang dùng tự treo hay là do up rom xong treo vậy anh? Máy còn vào được download mode không và nếu vào được download mode thì khi up rom có bị báo fail hay lỗi gì không anh?

16. ngokhanh

ngokhanh New Member

Lg G2 bị yếu sóng wifi và loa thoại không biết bị sao mà nói chuyện đầu dây bên kia không nghe rõ,khi mở loa ngoài thì nói bên kia nghe bình thường,cho hỏi máy bị gì và sửa bao nhiêu tiền?

17. QuangLoc

QuangLoc New Member

f500L lỗi không nhận usb, vẫn sạc bình thường, mới bị bootlop sửa lấy ngay hết bao nhiêu bác

18. 3t store

3t store Active Member

máy G4 bị boot loop không sửa lấy ngay được anh nhé. Do máy bị lỗi trên main chứ không phải do up rom nên không thể up rom lại được anh ạ

19. lycamluan

lycamluan New Member

Màn hình bị đốm sáng, giờ thay Full bộ màn hình LG G pro 2 màu đen khoảng bao nhiêu vậy ? BH bao lâu

20. 3t store

3t store Active Member

Gpro 2 màn hình màu đen bên mình hết hàng rồi bạn nhé