Sửa chữa dt, Thay sửa cảm ứng, màn hình các dòng điện thoại LG,SKY,SAMSUNG,SONY,IPHONE,LENOVO..

Thảo luận trong 'Dịch vụ sửa chữa điện thoại, unbrick, unlock.' bắt đầu bởi chocon1411, 12 Tháng sáu 2013.

1. hunghieng

hunghieng Active Member

Giá luc ban bao 500 lúc 300 bo tay

Sent from my LG-F160L using Tapatalk

chocon1411 thích bài này.
  2. chocon1411

chocon1411 Well-Known Member

Cám ơn bác nhé !

3. chocon1411

840 bó tay nhé bạn! Con này liền bộ bạn phải thay cả bộ đấy! Mặn lắm @@!

4. chocon1411

Biểu hiện cụ thể là như thế nào bạn!

5. chocon1411

Nhiều người sửa chỗ mình rồi bạn ơi! Nói chung ngồi gõ bàn phím thì ko hiểu hết về 1 con người dc đâu! Còn tùy máy mà có giá nữa bạn ah! CÒn 300k-400k là máy thông dụng LU SU LTE2... bạn ơi! Còn nếu bạn ko tin tưởng hay ko thoải mái thì bạn cứ tìm hiểu thêm trước khi quyết định sửa hay thay nhé! Màn tàu 800k-1 triệu bảo hành tối đa 1 tháng, hay 500k giữ lại màn zin và bảo hành 5 tháng! Con người mình thẳng thắn và cam kết đổi đồ của khách thì tùy khách phạt mình sẽ đền từ 3-10 triệu! Vu2 mình chưa bao h báo giá 300k cả, kể cả giá cho thợ hay cửa hàng nhé bạn! Thân bạn!

doccosauhan thích bài này.
  6. hunghieng

hunghieng Active Member

Tại giá chênh quá thây bạn ghi luc đầu là 250k rui lên dần mình có bao k tin bạn đâu hi sv nghèo nên tính toán tí thôi

7. chocon1411

250k lâu lắm rồi bạn ơi! Ngày đó mình bảo hành có 1 tháng. Và rồi khách hàng ai sửa cũng yêu cầu bảo hành dài, mình nâng lên 3-4 tháng, cộng thêm linh kiện và trách nhiệm bảo hành cũng ko giảm vì thế để thích nghi và tiện nhất với tất cả mọi người mình phải làm giá 300-400k với từng máy và từng cách loạn. Còn để sửa dc con VU2 ko hề đơn giản. Và chỉ đơn giản nhất để bóc cái cảm ứng VU2 là 1 vấn đề rồi. Mặt khác bảo hành quá ngắn ko đảm bảo dc uy tín. Nói với bạn 1 cái đơn giản thế này, làm 5 con điện thoại phải bảo hành 1 con là hòa ko có công, và nhiều khi còn lỗ! Chưa tính đến những con keo quá chắc tháo làm bể màn hình hay gãy main của khách nhé bạn! Bạn hiểu biết thì sửa còn giá mình đã sửa từ bắc vào nam đã thế rồi. Mình ko bao h làm ăn theo kiểu tùy khách mà lấy tiền. Nếu làm trò đó mình cũng ko bao h đăng giá lên khi bạn hỏi! Mong bạn hiểu!

hunghieng thích bài này.
  8. hunghieng

hunghieng Active Member

Ừ mình lte2 mà hjhj

9. chocon1411

Xin lỗi bạn, mình cũng ko để ý chữ kí của bạn, tại có 1 người ở trên hỏi VU2 sau bạn tag lại nên mình nghĩ bạn cũng hỏi VU2. Còn LTE2 thì mình thành thật nói với bạn thế này nhé! Nên thay, vì LTE2 cảm ứng rất mỏng vì thế mà bóc ra đã làm ảnh hưởng lớn đến cảm ứng, còn nếu cố tình sửa thì 10 con chỉ sửa dc khoảng 6 con, và ổn định thì chỉ tầm 4 con, còn 2 con vẫn ko ổn định dc, mặt khác cảm ứng LTE2 thay ko đắt 620k bảo hành 1 tháng! Còn rất nhiều lý do mà LTE2 nên thay cảm ứng chứ ko nên sửa như những dòng khác mà mình ko tiện nói ra ở đây do nghiệp vụ ko cho phép! Nhưng mình đảm bảo mình làm vì mình sống nhưng cũng vì lợi ích của khách hàng khi đến với mình nữa! Khách đến với mình có thể trò chuyện chém gió thoải mái, thật lòng, chứ ko phải khách là 1 con mồi để cho mình bòn rút tiền của họ. Làm dc thì nhận, nếu có lỗi bảo hành ko bao h tính thêm tiền, hoặc sẽ hoàn lại 100% tiền của khách lúc đầu đã sửa!

doccosauhan and hunghieng like this.
  10. chocon1411

Cái nào mình bảo phải thay có nghĩa là mình ko thể sửa dc nữa, bạn có thể hỏi tất cả những ng đã đến chỗ mình sửa xem đúng ko nhé! Máy nào phải thay cảm ứng thì dù cảm ứng có bể nát mình vẫn gói lại trả tận tay cho họ. Khi nào họ bảo vứt đi thì mình mới bỏ sọt rác! Ko bao h thay cảm ứng mà lại giữ lại cảm ứng cũ của khách để tìm cách khai thác kiếm lời! Mình cũng biết làm ăn bây h mà gian dối lừa đảo thì ko bao h tồn tại dc. Chưa kể tới có người sẽ moi tim mình ra nếu lừa đảo @@!

doccosauhan and hunghieng like this.
  11. hunghieng

hunghieng Active Member

Ok để mình gom lúa 620 qua rẻ

12. Khuonghap

Khuonghap Active Member

Vu2 của mình có bụi vừa vệ sinh màn xong. Jờ ở giưa màn mình bị liệt 1 chỗ thì sửa được hay fải thay hả bác

13. chocon1411

Phải thay rồi bạn ơi. Ko sửa dc đâu. Vệ sinh làm gì. Để thế tốt hơn. Vu2 ko biết tháo dễ hỏng lắm. Thợ còn làm bể màn hiển thị mà @@!

14. mikoandryu

mikoandryu New Member

tui kung o sai gon bi hu cam ung ma ko biet sao...tui voi ong gui ra ha noi cho bac cho con nhe..co ban gui chung yen tam hon..bac chiu thi tra loi mik nhe hay la nt vao so 0988.84.01.84

15. doccosauhan

doccosauhan Active Member

Tớ kể 1 câu ch của tớ nhé
    Hoiif trc tớ có cây op g loạn cảm ứng
    Hồi đó mới dùng cũng hoang mang.ko bít nên thay ở đâu
    Rồi tình cờ tớ gặp pic tuấn
    Tớ điện cho hoàng nova
    Thì cậu ấy nói
    "Chỗ nào chứ chỗ tuấn thì anh yên tâm. Em nó thoải mái lắm. Em cũng giới thiệu bạn bè đến đó.anh ko phải lo"
    Tớ cảm thấy yên tâm hơn ( trước đó tớ ko quen. Cũng ko bít tuấn là ai)
    Rồi tớ call cho tuấn
    Gửi máy xuống. Ít time sau nhận máy. Vui đến ko ngờ^^
    Rồi tớ cũng gửi giúp mấy người em chỗ tớ. Người làm rớt vỡ màn....xuống tuấn giúp
    Ai chứ chỗ tuấn thì tớ nghĩ các vạn cứ yên tâm. Khi hiểu nhau sẽ khác. Tuấn nhỉ
    Các bạn nếu ko tin thì hỏi nampro. Hoàng nova. Tớ là doccosauhan khỏi nói rùi. Ah hỏi lâm hoàng coi tuấn có uy tín ko nhé
    (Ps: anh bạn bè trên tt nhìu. Nhưng rất quý em. Ít người thật thà. Nhiệt tình như em. Like
    Mau khỏi ốm em nhé. Cảm ơn em vì giúp đỡ anh nhiều ^^)
    Đấy là câu ch của tớ.ko phải tớ pro cho tuấn. Nhưng đấy là cảm nhận của riêng tớ. Tớ nghĩ các bạn sẽ ko phải hối hận khi nhận lại máy đâu. ^^
    Gửi từ GT-I9500 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

16. nhiethuyet2010

nhiethuyet2010 Member

trước có em lu6200 bị loạn cảm ứng tính bán xác nhưng sau khi đọc được topic này mình đã quyết định gửi anh Tuấn sửa,sau khi máy ra đến tay anh Tuấn tại Hà Nội(mình Quảng Bình,gửi chiều thứ 6 mà chiều thứ 2 đã tới) anh gọi điện và nói mình gửi tiền ngày mai anh ấy gửi điện thoại và đúng như vậy đến thứ 7 mình đã nhận được điện thoại và dùng rất tốt,để các bạn ở xa có thêm một lựa chọn chữa bệnh cho dế yêu với chất lượng đảm bảo và giá cả hợp lý mình xin tư vấn các bạn nên gửi điện thoại cho anh Tuấn!
    đưới đây là hóa đơn mình gửi điện thoại và bill viettel anh tuấn gửi cho mình để các bạn yên tâm!^^
    Chúc các bạn nhanh chóng có được chú dế iu quý của mình như ngày đầu ,tỉnh dậy và khỏe mạnh như xưa!

chocon1411 and doccosauhan like this.
  17. chocon1411

Hôm nay em đỡ gần khỏi rồi anh ah. Em cám ơn anh nhé! Anh gửi cây lte 2 xuống chưa ạ!

doccosauhan thích bài này.
  18. chocon1411

Cám ơn em nhé! Máy vẫn dùng ok chứ em! Có gì pm cứ pm cho anh nhé!

19. doccosauhan

doccosauhan Active Member

Hum nay anh mới gửi. Cậu em anh mới mang ra chìu qua. Mà anh bận chút ch h mới gửi đc

Gửi từ GT-I9500 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

20. thieungochao

thieungochao Active Member

vừa gửi e note i717 bị bệnh oái ăm cho bác,chắc sang t2 máy tới.bác kiểm tra kỹ dùm e,nếu làm xog bác test kỹ dùm e luôn nhé,tks bác nhiều