Hỏi sự thật về lỗi liệt cảm ứng optimus G

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi sonluyen, 2 Tháng hai 2014.

1. AC_Khanh01

AC_Khanh01 Active Member

Thường thì nhập máy sẽ nhập sạc luôn :D

nhưng bạn có thể thấy là cửa hàng nào cũng có máy cũ, chứ không có sạc cũ :D vấn đề nằm ở chỗ đó.....tức là họ không nhập máy và sạc cùng 1 lúc :D còn máy họ lấy từ nguồn nào, còn sạc từ nguồn nào thì không phải ai cũng biết :laugh:

2. truongvinhphat

truongvinhphat New Member

mình sài cũng lâu rồi chơi game tối ngày mà chưa thấy bị sao cả có thể bạn mua nhâm hàng dựng hoặc hàng nhái ,tàu nên mới bị vậy :roflmao::roflmao::cry::cry::mad:

3. AC_Khanh01

AC_Khanh01 Active Member

Sạc Samsung ở ngay LGViet này cũng đầy người bán có 70k/cái thôi (nhưng đó là hàng xịn hay hàng nhái thì không rõ) :laugh: tức là bằng 20% giá bán từ FPTShop :D và các cửa hàng này, cửa hàng nào cũng cam kết uy tín, cam kết chất lượng, cam kết tùm lum luôn :D cam kết là 1 chuyện, còn thực hiện là 1 chuyện, đâu ai bắt bẽ gì đâu mà dại gì không cam kết :laugh:
    Cam kết của các cửa hàng thì chẳng tin được, vì bây giờ, cam kết là "miễn phí" cơ mà :laugh:

Còn ở trung tâm LG Việt Nam, thì giá sạc và pin thuộc loại rẻ nhất thế giới luôn, chỉ tầm 170k/sạc và pin 3140mAh chỉ 290k :D đố cửa hàng nào dám nhập sạc và pin chính hãng LG về bán với giá thấp hơn ở trung tâm LG Việt Nam mà có lợi nhuận nhiều được đấy, cùng lắm hòa vốn là cùng :D

Last edited: 26 Tháng hai 2014
  4. sacnguyen

sacnguyen Member

Mình dùng được 5 tháng mua máy mới fullbox(sx 1/2013) ở didongthongminh ko chơi game bao giờ mà cũng bị hỏng cảm ứng thay mất 2 củ. Ngày trước cũng dùng con LG nhớ ko nhầm thì là GC 500 thì phải cũng phải thay cảm ứng

toanit1088 thích bài này.
  5. quangnguyen198x

quangnguyen198x Member

Sao ko thêm 300k nữa để đc gói bảo hành vàng (12th nguồn và màn hình)

6. ancola66

ancola66 Active Member

Xin lỗi, bạn quá... nhọ. Chúc bạn may mắn lần sau:D

7. Lộc

Lộc Uy tín là thật

bác ơi, bác nói thì nên có dẫn chứng rõ ràng, cụ thể, đừng nói kiểu thế này ae nào không biết, không hiểu lại thấy hoang mang.

Bác cho e hỏi chỗ nào chợ giời mua sạc nokia 15K mà nam châm không hút thế ạ? (Chỉ tính sạc chân Micro USB bác nhé).

8. quangnguyen198x

quangnguyen198x Member

Chẳng có gì mà hoang mang, sự thật thôi? E ko biết có một bài viết về cách thử nam châm đối với sạc các hãng htc,ss,lg,nokia,sky.... ko biết phải của bác không. Nhưng mà ko chính xác, mình thử cái củ sạc chân kim nokia tàu (15-20k) nó cũng ko hút nam châm, ko phải là tất cả nhưng cũng là rất đông những nơi treo đầu dê bán thịt lợn, nếu bác nằm trong số ít thì bác thông cảm vì e cũng chẳng biết tin ai bác ak?

9. Lộc

Lộc Uy tín là thật

Đang là sạc cho smartphone chân Micro USB mà bác lại lôi sạc chân kim nokia vào...thì e cũng chịu luôn.

10. phamtrunghunter

phamtrunghunter Member

thì tại nhập máy không về thì sẽ mất ít phí hơn,đơn giản mà bác :D

11. quangnguyen198x

quangnguyen198x Member

E cũng bó tay với bác? Chân kim vs chân usb nó chỉ khác nhau cái chuẩn cắm thôi, còn cấu tạo bên trong có gì khác nhau! Haizz

12. Lộc

Lộc Uy tín là thật

Hì, vậy để cho anh em vào đọc rồi tự phán xét.

E chỉ nói thế này thôi: bác ra chợ giời mua được cái sạc nào chân Micro USB có logo LG, Samsung, iPhone, Sky, HTC hoặc Sony giá 20K (cho bác hẳn 30K đi) mà chân không hút nam châm em tặng bác 1 triệu tiền công tác phí.

Sạc mới nhé, không tính sạc cũ đâu.

Lưu ý: là e nói là làm chứ không phải nói vui đâu. Coi như mời bác bữa bia ae luận bàn công nghệ.

Last edited: 27 Tháng hai 2014
    quangfap and vananuan like this.
  13. AC_Khanh01

AC_Khanh01 Active Member

Làm gì có cái sạc chân microUSB ghi Samsung/LG/HTC nào giá 20-30k bác @@
    Còn vụ hút nam châm, thì sạc nhái 70-80k của Samsung (gần đây là của LG) em mua ở ngoài cửa hàng, có loại hút, có loại không :)
    Lúc bác làm bài review thì có thể đúng, nhưng với công nghệ nhái bây giờ thì cách phân biệt bằng nam châm không còn chính xác nữa đâu bác :)

14. Lộc

Lộc Uy tín là thật

Thì bác @quangnguyen198x bảo là bên trong nó giống nhau, chỉ khác cái chân nên e nghĩ giá tiền nó cũng phải giống nhau chứ bác.

Bác ý lúc đầu bảo 15K, sau tăng lên 20K, e để cho bác ý hẳn 30K luôn mà. :cry:

Còn việc tại sao sạc Samsung, iPhone có sạc fake mà chân không hút nam châm, trong khi các hãng khác như LG, Sony, HTC... lại chưa thấy có.

Lý do là bởi vì 2 từ: SỐ LƯỢNG.

Muốn làm ra được cái chân không hút nam châm không phải đơn giản vì phải mở khuôn và đặt làm với số lượng cực nhiều. Là người kinh doanh, người ta sẽ chỉ đặt làm số lượng cực nhiều khi "cầu" cực nhiều để đảm bảo đầu ra.

Mà trong thời điểm hiện tại, chỉ có sạc iPhone và Samsung đạt đủ điều kiện này. iPhone thì chắc không cần phải nói về độ nhiều rồi, còn điện thoại Android thì trước khi có cái LGVIET này, hầu hết các cửa hàng đều bán sạc Samsung kèm tất cả các dòng máy bán ra.

Nói như vậy nghĩa là: một khi số lượng máy LG bán ra đạt đến một ngưỡng đủ gọi là "cực nhiều", thì chắc chắn lúc đó sẽ có sạc LG fake chân không hút nam châm. Còn thời điểm hiện tại em nghĩ là chưa.

Em xin lạm bàn đến đây thôi. Có gì sai xót mong các bác bỏ quá. :unsure:

AC_Khanh01 thích bài này.
  15. noescape

noescape Active Member

sao lại ko khác nhau ??? 1 đằng là điều khiển bằng cảm ứng và 1 đằng là bàn phím nên dòng điện vào phải chuẩn ko là bị loạn ngay, khác nhau rõ rệt

AC_Khanh01 and Lộc like this.
  16. vananuan

vananuan Well-Known Member

em luôn thích chỗ Bác là tác phong này :D!

17. quangnguyen198x

quangnguyen198x Member

đang nói đến sự khác nhau của củ sạc nhái loại chân kim với chân usb bác lại lôi cái đt bàn phím với cảm ứng làm gì? e là ko đồng ý với việc cứ sạc ko hút nam châm là sạc xịn thôi bác ak? vì thử cái củ sạc nhái 100% nó cũng chẳng hút

18. AC_Khanh01

AC_Khanh01 Active Member

Có thể lúc bác làm bài review, số lượng máy LG chưa đủ nhiều để có sạc fake không hút nam cham,
    nhưng bây giờ,
    LG Hàn Quốc tràn về nhiều, thì đã có sạc LG fake không hút nam châm rồi :)

19. AC_Khanh01

AC_Khanh01 Active Member

Sạc xịn hay không thì phải mở ra xem mạch điện, tụ và linh kiện bên trong mới biết được :D
    Chứ trình độ nhái của Trung Quốc bây giờ, thì quan sát chữ bên ngoài hay là bằng nam châm thì không ăn thua....

quangnguyen198x thích bài này.
  20. quangnguyen198x

quangnguyen198x Member

đúng rồi đồng ý! nhưng cái củ sạc nokia tàu cho 1202 mình mua ở chỗ thằng bạn nó bán cho 15k! về thử thì nó cũng ko hút nam châm, nên mình thấy như cách này ko đúng lắm. http://www.tinhte.vn/threads/huong-...a-fake-nen-biet-truoc-khi-mua-may-cu.2159968/