Sao update supersu lại bị mất hết dữ liệu

Thảo luận trong 'Thủ thuật - Sử dụng Android' bắt đầu bởi phong.ha.3998, 16 Tháng mười 2014.

1. phong.ha.3998

phong.ha.3998 New Member

Chả là mình thấy máy kêu update mấy ứng dụng, trong số đó có supersu mình update luôn. Mở pm ra nó hỏi j ấy mình ấn có thế là nó bắt vào recovery và khởi động lại máy. Sau khi khởi động lại, mh có hình con robot bên cạnh là icon settings. Sau đó máy mình khởi động mãi không lên. Mình tháo pin lắp vào khởi động lại thế là nó lên nhưng mất hết dữ liệu. Ai biết giải thích hộ mình tình trạng này và có cách nào khôi phục đc dữ liệu k. Mình ms dùng android

2. hsrose

hsrose Đột tử

do lúc superSu đòi cập nhập bạn không chọn normal-bình thường, mà lại chọn twrp/cwm trong khi máy bạn chưa cài recovery nên máy boot luôn vào chế độ factory reset ---> bị xóa hết dữ liệu :laugh:

3. dazak

dazak New Member

mấy bạn cho hỏi . máy mình root = oneroot . thấy người ta cài supersu bắt trước cài theo , cũng may bấm normal-bình thường , giờ chắc ko gỡ dc vì đánh dấu gì đó cài cứng vô luôn rồi . vậy mình reset khôi phục lại có vấn đề gì đụng trạm tới supersu ko . tks!

4. Thành Công 1997

Thành Công 1997 Member

không đâu bạn cứ khôi phục bt...