Hỏi Sao xạc pin LG Optimus G lâu vậy?

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi shinee16293, 4 Tháng một 2014.

1. MaiHoang

MaiHoang Active Member

Sạc nhanh cũng k tốt.Mình dùng sạc Zin Sony Z. Sạc từ 15%-80% 2h10. Từ 80-100% 1h20.

2. jinfox

jinfox New Member

cho chút vấn đề ko liên quan này, máy mình tự dưng hôm nay lại dở chứng. vẽ đúng mật khẩu rồi nhưng ko vào. bình thường thì quá 5 lần sẽ hiện màn hình chờ hoặc mã số pin nhưng nó lại reset máy luôn. có ai biết cách nào ko? T^T

3. Mrbig76

Mrbig76 New Member

Em cũng thấy bị như bác này, máy mới mua được 3 tháng! ko biết phải do room ko? bG dùng room nào ổn định và pin trâu các bác nhỉ?

4. Mrbig76

Mrbig76 New Member

Hôm rồi vì rất vội nên em cắm tạm cái xạc BB 9780 thì phải, nó là 0.8A, thế mà ko hiểu căm chó LG op G mà 40p đã được từ 6% lên 45%......Em choáng quá rút ra vì thấy hơi ảo, sợ hỏng pin.
    Con sạc của em mua kèm máy xách chân mà xạc lâu lắm 4h chưa đầy là sao các bác nhỉ, xạc đểu à?????

thienminhmobile thích bài này.
  5. thienminhmobile

thienminhmobile Well-Known Member

bác xem lại cái củ và cable nhé, thông thường bị 1 trong 2 cái đó

Mrbig76 thích bài này.
  6. Mrbig76

Mrbig76 New Member

Vậy là sao hả bác? thế em cắm con sạc 0.8 của BB9780 mà nó nhanh thế thì sao, có vấn đề gì không ạ? sao dòng kém hơn mà xạc nhanh vậy ạ bác? xạc được như vậy thì sướng quá :D
    tks bác!

7. Mrbig76

Mrbig76 New Member

Cáp theo máy thì hôm nọ mới ra cửa hàng bán, họ cho cái LG to to thô thô, họ bảo cái này nó tót hơn cái zin(khi mua máy)...cắm vào thấy lâu kinh.
    Với smartphone bg nếu cứ lấy sạc cảu cái nọ xạc cho cái kia mà dòng chênh nhau chút xíu có vấn đề gì ko bác?

8. thienminhmobile

thienminhmobile Well-Known Member

không ảnh hưởng cho lắm, nhưng khi bác cắm vào và có hiện tượng bất thường thì nên ngưng.

Mrbig76 thích bài này.
  9. tanchoai

tanchoai Member

cable cũng quan trọng và quyêt định tới thời gian sạc đấy máy bác ạ. e bị một lần rồi. sạc trên 6 tiếng mới đầy.đổi đến 3 lần sạc luôn ấy.nhưng khi đổi cable khác thì chỉ 2h30p là full từ 10-100% thôi à

Mrbig76 thích bài này.
  10. Mrbig76

Mrbig76 New Member

Cám ơn các bác, cắm sạc 0,8A và op G mà 45p lên từ 6% đến 45% thì có gọi là bất thường ko à? mà sạc của G là 1.2A???

11. banhdacua

banhdacua Active Member

Ừ. giờ thì hết rồi bạn ạ. dùng 1 thời gian thì phát hiện ra là do tích vào cái chỗ "tắt toàn bộ ứng dụng khi thoát ra" trong phần tự chọn của nhà phát triển ấy. hết hiện tượng trễ ngay. còn trễ trong tin nhắn vào lúc vào phần cuộc gọi thì ko tránh đc. do máy rồi bạn ạ. mình dùng bản S thì thấy V1S của trí huân là trâu pin nhất. tùy biến tốt + pin ổn thì dùng Sling. còn các bản khác thì nên dùng V1 tri huân hoặc V11 lite của VDT nhá :)

Mrbig76 thích bài này.
  12. banhdacua

banhdacua Active Member

sạc nhanh quá cũng ko tốt đâu bạn. bình thường máy LG G thời gian sạc là 2h30 - hơn 3h 1 chút. nhanh quá hay chậm quá thì nên kiểm tra lại cable và củ sạc. ko đến lúc bị liên quan đến cảm ứng hay nguồn lại đổ tại số phận. cứ chuẩn chính hãng mà dùng cho chắc :D :D

Mrbig76 thích bài này.
  13. Mrbig76

Mrbig76 New Member

Cám ơn bác, nhưng khi đã tích vào đó thì nó phải tắt hết ứng dụng chứ nhỉ, bởi mình vào phàn ứng dụng đang chạy thì vẫn còn mà, với lại thì cái clean matster nó thi thoảng vẫn đòi quét???
    Bác vào đâu để bật tắt phần đó nhỉ?

14. banhdacua

banhdacua Active Member

Nó có tác dụng nên mới có độ trễ còn gì hả bạn. Mình cũng ko rõ cơ chế đâu. Nói chung là bỏ đi cho đỡ khó chịu. Mình cũng ko hay xóa ram đâu. Xài greenify đóng băng các ứng dụng sau dùng thôi. Lúc nào ram tầm > 650 Mb thì khởi động lại máy. Bạn sẽ thấy pin chờ ok. Thường thì 1 ngày mình sạc 1 lần vì vào mạng và chơi game kha khá. Trc khi sạc khởi động lại cho giải phóng ram. 1 đêm chờ chưa bao giờ >5%. Thông thường 2-3%

Mrbig76 thích bài này.
  15. Hoangdth

Hoangdth Active Member

bình thường mà, lúc đầu xạc nhanh, về sau sạc chậm mà.

Mrbig76 thích bài này.