So sánh, tư vấn chọn một trong các phiên bản G2

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi buonvechai, 5 Tháng bảy 2014.

1. buonvechai

buonvechai Active Member

Chào mọi người:

Mình đang thích G2 nhưng lên mạng đọc thấy có nhiều model cho nhiều nhà mạng khác nhau quá, G2 hàn, G2 Docomo, G2 Isai gì gì đó nữa. Mình đang rất lúng túng không biết nên chọn phiên bản bàn. Anh em nhiều kinh nghiệm cho mình một lời khuyên

Cảm ơn nhiều

Last edited: 6 Tháng bảy 2014
  2. buonvechai

buonvechai Active Member

Sao chờ mãi không thấy ai cho ý kiến đâu vậy ta. Bác Vạn Điều Tốt đâu nhỉ, thấy là chuyên giá dùng dòng G mà sao không cho ý kiến anh em?

3. Cj10

Cj10 Well-Known Member

G2 hàn thẳng tiến

buonvechai thích bài này.
  4. thuychifc.net

thuychifc.net Active Member

Quốc tê cho ổn định.d802 mà quất.dôcmo .isai.f320 ăn sao dc

5. hoan277

hoan277 New Member

Mình cũng đang phân vân như bạn chưa biết mua phiên bản nào, mình viết những suy nghĩ của mình cho các bạn tham khảo cũng như tư vấn cho mình hoặc bạn nào đang có nhu cầu mua:
    - G2 Docomo: Pin 2k9 ok + nguyên khối + giá rẻ 6 triệu + hỗ trợ thẻ nhớ ngoài + nghe đồn hay hỏng cảm ứng + bảo hành tùy chỗ bán
    - G2 Hàn Quốc: Pin 2k6 (ít quá ko ưa) + không nguyên khối nên có 2 pin để thay + giá đắt, gần 8 triệu + nghe đồn hay hỏng phần cứng(có quen 5 người sài hàng Sky của Hàn bảo chất lượng phần cứng kém) + bảo hành tùy chỗ bán
    - G2 Quốc Tế: Pin 3k quá ok + nguyên khối + giá cứng khoảng 10 triệu + Bảo hành chính hãng ngon, tặng Quick Windows 1k8

==> Docomo giá rẻ + rom của bản Quốc Tế -> định mua rồi sợ mỗi khoản cảm ứng nếu kết nối nguồn ko đúng(đợi các bạn đã dùng vào tư vấn)
    ==> G2 Hàn đắt + pin kém + thay được nhưng lo khoản bóc ra nhiều làm ọp ẹp
    ==> Quốc Tế chưa có gì để chê, chỉ là giá hơi cứng chút

P/s: có 1 số tính toán :)...
    DCM 6 triệu => hỏng cảm ứng thay 2,5 triệu + Quick Windows chính hãng (không biết giá vì có hàng giả giá có hơn 400k) = khoảng hơn 9 triệu
    G2 Hàn: gọi là 8 triệu + Quick Windows = Gần 10 củ ======> Chọn LG G2 Quốc Tế độ nặng và dày của ví cho phép.

Cuối cùng chỉ muốn hỏi các bạn đã sử dụng các phiên bản G2 là cái khoản cảm ứng của nó có lo hỏng không?

6. Nhocjimmy

Nhocjimmy Active Member

Mình cũng đang phân vân G2 các phiên bản và quyết định sẽ chọn G2 F320 vì nó có nhiều phụ kiện,chờ nó giảm thêm tí nữa rồi mua luôn:D

7. hoan277

hoan277 New Member

Giá hơi cao + bạn không lo phần cứng ak, hiện mình chưa tin tưởng hàng Hàn lắm, phụ kiện thì chính hãng cho rực rỡ

8. Nhocjimmy

Nhocjimmy Active Member

Mình thấy gía cũng mềm mà bạn,phần cứng thì mua thêm gói bảo hành nguồn và màn hình 12 tháng là xong,yên tâm sử dụng:)

9. hoan277

hoan277 New Member

LG G2 Hàn Quốc:
    Di động thông minh : 7.790.000
    MsMobile: 7.950.000
    Smartphonekorea : 7.790.000
    Xda : 7.550.000
    Giá của các cửa hàng như trên + Quick Windows + gói bảo hành (200-300) ==> Khoảng 9 triệu -> 9,5 triệu

G2 Quốc tế: 9.990.000 + được tặng Quick Windows + bảo hành chính hãng 1 năm + dán kính cường lực 200k ==> Khoảng 10 triệu ngon quá so với giá :3

10. buonvechai

buonvechai Active Member

Tối nay mình đi Nguyên Kim xem thử hàng Quốc Tế ra sao. Vừa lên mạng kiểm tra thì NK chưa có G3 nhưng G2 thì giá khoảng 10.490.000
    Mình có tham khảo giá vài chỗ thì thấy:
    G2 hàn xách tay "new" giá 7.200.000 đến 7.700.000 nhưng không thấy có nói tặng gì thêm. Thực sự chắc chắn không tặng gì thêm vì mình đã từng xài qua nhiều hàng xách tay Hàn như Sky A760, 770, 830, 840, 820, Note 1 thì thấy các thương gia đều không có tặng quà kèm theo như hàng quốc tế. Cái này cũng đúng vì muốn giá rẻ để cạnh tranh mà.
    G2. Hàn "like new" giá từ 5.600.000 đến 5.800.000 và nếu giá này thì mình nghĩ sẽ chơi một em "like new" có vẻ rất hợp lý vì giá quá tốt nếu chịu khó kiểm tra lựa máy và thêm chút may mắn cùng với chỗ bán hàng uy tín thể không dính phải hàng dựng.
    G2 Isai new giá 6.4000.000 cái này nghe nói chống nước và đang là hàng "hot" không biết thế nào?

Last edited: 6 Tháng bảy 2014
  11. thuychifc.net

Quoc tế bảo hành oke hơn nhiều.mình dung cả nam rồi có sao đâu.vọc vạch chán chê

12. buonvechai

buonvechai Active Member

Đang định xách xe đi thì trời đổ mưa to quá. Không biết có phải có cái gì ngăn cản mình không heng?? :mad:

13. thuychifc.net

Ý nó bao bac đợi ngay mai hãy đi :laugh: mua cũng phai ngày hoàng đạo bác ạ.mà quất bản 32gb mau trắng ấy bác.màu đen sau dễ xước nhìn xấu.bẩn lắm

14. buonvechai

buonvechai Active Member

Tối qua định đi mua, nhưng trời mưa nên lại thôi. Sáng nay thì đi làm nhưng nghe nói G3 đã về và có chương trình trả góp 0 đồng lãi suất nếu sử dụng chủ thẻ Creditcard mà mình thì đang có tới hai cái nên để thử xem có khi múc luôn con G3 cho nó máo. :sick: Coi như xái trước tự sướng trước vậy không biết có nên không?

15. thuychifc.net

Ối dời.g3 vừa ra.giá đang trên trời.bác mua về no tụt lại ôm hận :laugh: đợi 1 thoi gian đã bác a

hoan277 and buonvechai like this.
  16. buonvechai

buonvechai Active Member

Cảm ơn ý kiến này

17. Cj10

Cj10 Well-Known Member

Ko có j là miễn phí đâu bác nhất là homecredit đó . 1 lần và ko bao giờ nữa

18. fallengt

fallengt New Member

G2 mua bản nào ít bị lỗi màn hình? Nhiều người nói bản Docomo là ít nhất có đúng ko hay là tỉ lệ như nhau cả

19. thuychifc.net

D802 bác ạ.chết màn hầu hết trên bản hàn

20. vumy

vumy Member

mình cũng tính mua g2 mà đọc thấy nhiều người bảo xài thời gian bị liệt cảm ứng, có nên mua ko các bạn? tks