Hỏi So sánh giúp LG Optimus GK và LG G2??

Thảo luận trong 'Tư vấn chọn mua' bắt đầu bởi AC_Khanh01, 20 Tháng mười hai 2013.

1. AC_Khanh01

AC_Khanh01 Active Member

Mình biết hiện nay có 2 dòng rất được ưa chuộng là LG Optimus GK và LG G2, và đang có người nhờ mua 1 trong 2 cái, hàng cũ thôi, nhờ anh em tư vấn giúp mình về thiết kế, chất lượng, ROM của 2 cái này thì cái nào ổn định hơn, nên dùng bản ROM nào?....
    và sóng 3G cái nào mạnh hơn, wifi ai hơn? và cái nào nghe gọi tốt hơn?

và LG G2 thì nên mua của AT&T hay của Hàn Quốc, thời gian dùng pin, giá bán hàng cũ hiện nay là bao nhiêu?...... :)

So sánh LG G2 phiên bản AT&T và LG G2 Hàn Quốc, cũng như phiên bản LG G2 quốc tế thì giống và khác nhau chỗ nào? và nên mua phiên bản nào?

Ah, người nhờ mình mua giúp đang dùng cái LG Optimus G, không biết nên khuyên họ giữ lại dùng tiếp hay là nâng cấp nữa?

Thanks! :)

2. thanhhanhlove

thanhhanhlove Active Member

GK thì mình ko biết nhưng mình tư vấn G2 như sau:
    Thiết kế: mình ko thích thiết kế của g2, ko sang trong như G ko nam tính như LTE2, ko nữ tính như LTE3, ko đẳng cấp như LG Prada, túm lại vẻ ngoài chưa xứng là 1 siêu phẩm của LG. dùng quick windown thì che đi phần xấu, tạm đc

Chất lưong: very ok, ko co' gì chê trách phàn nàn, loa ngoai` trong, màn đẹp, chắc chắn, bao da quick windown bảo vệ máy tot, dùng lâu dài rất ok ko bị lạc hậu cấu hình.

3g: tất nhiên G2 là bản QT song' sẽ tưong thích tot hon GK tại VN

WIfi: nhanh mạnh ko chê đc điểm gì

Rom: đưong nhiên G2 Rom nhiều hon. bạn mua G2 QT như VN,ATT,orange.... thì up đc rom của nhau , chưa kể rom Cyanogen lên 4.4 từ lâu rùi

G2 HQ thì chỉ co' pin thay thế đc 2.600mah, G2 QT pin >3000mah dính liền. Pin rất ok.

G2 HQ thì chỉ chạy đc rom HQ, G2 QT thì nhiều rom lắm up tẹt ga cả tuần ko hết.

đang dùng G thì lên G2 cũng ok, nhưng LG nexus 5 cũng là 1 lựa chon sáng giá.

Mình sẽ phân vân G2 là nexus 5 chứ ko phải GK vs G2

AC_Khanh01 thích bài này.