So sánh, tư vấn chọn một trong các phiên bản G2

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi buonvechai, 5 Tháng bảy 2014.

1. Cj10

Cj10 Well-Known Member

Docomo dùng mobi vina sóng yếu thì phải

2. cadaiphao

cadaiphao Active Member

bác có xem thử G2 T-mobile chưa đang xài pin cũng 3000 như bản quốc tế text CPUZ độ net tơi 480 ppi lận xài trên 6 tháng rồi chưa thấy gì xảy ra

3. JimmyLin

JimmyLin Member

Bạn so sánh khập khiễng quá:
    1. Docomo L-01F:
    - 6tr, chưa chắc mua về là hỏng cảm ứng, có thể mua thêm gói bảo hành màn hình + cảm ứng + nguồn vài trăm k.
    - Ko có khe cắm thẻ, chỉ có thể gắn thẻ thông qua cái đầu đọc tặng kèm bằng cổng micro usb nhé.
    - Rom gốc chết dí ở 4.2.2, tuy có rom AOSP 4.4 do team CM phát triển, nhưng mấy cái hay ho của LG (knock on/off blah blah blah) lại ko dùng đc.
    - Rom cook base on stock thua xa F320 và D802 vì chết ở 4.2.2, có lên đc 4.4 đâu.
    - Nghe nói sóng sánh ko ổn, thua bản HQ.
    => Ít vọc vạch, cần dùng ổn định -> ko nên mua DCM. Vọc vạch nhiều -> cũng ko nên mua DCM. Thích trải nghiệm mấy cái tính năng hay ho của LG -> cũng ko nên mua DCM. Trừ khi nào thích dùng hàng rẻ, cấu hình ngon, yêu cầu máy mới 100%, chấp nhận dùng rom AOSP thì hãy nên mua DCM

2. G2 Hàn F320:
    - Brandnew 7tr6 + 400k bảo hành cảm ứng + nguồn + màn hình 6 tháng -> 8tr (giá này mình lấy ở chỗ bác DTHQ).
    - 2 pin sạc bằng dock rời rồi thay vào thì chắc khó mà chết màn hình, cảm ứng, trừ khi rơi rớt, va đập, bơi lội.
    - Hỗ trợ khe cắm thẻ nhớ
    - Rom ngang ngửa với bản quốc tế D802, các máy HQ đc hỗ trợ từ nhà sx khá tốt, điển hình là trong các dòng G2 thì chỉ có mỗi con QT D802 và HQ F320 là đã lên 4.4.2.
    - Tháo ra tháo vào có ọp ẹp hay ko thì hàng LG mình ko biết, nhưng mình mua S3 chính hãng đợt đầu tiên đc tặng thêm và dock sạc rời, xài đến giờ cũng 3 năm rồi, hiếm khi nào cắm sạc trực tiếp, toàn tháo nắp lưng thay pin -> chưa hề thấy ọp ẹp.

3. G2 QT D802: Tất nhiên đã đủ tiền mua con này rồi thì ko phải nói gì nữa.

Trên đây là những so sánh của mình, còn phần dưới này là cảm nhận cá nhân của mình: cá nhân mình ko thích dùng bao, nên phải chi cái bao Quick Windows đó mà trừ trực tiếp vào giá máy thì mình sẽ mua chính hãng, còn nó tặng mà mình ko có nhu cầudùng, đem ra bán lại thì ít người mua, mua cũng ko >1tr, nên thôi, chia tay. Và mình vẫn thích đt thay được pin, có khe thẻ nhớ hơn, chủ động trong việc pin và dung lượng lưu trữ. Mình xài đt lâu đổi máy, nên pin rời dễ thay thế khi chai còn hơn là nguyên khối rồi thay pin thì vào hãng. Pin thì nếu nguyên khối ko thay đc thì mình thích dùng từ sáng đến tối về còn 20% để sạc qua đêm sáng hôm sau đi làm hơn là cái kiểu 3.000 mAh hay 2.9000 mAh của D802 và L-01F, rồi tối về nhà nó còn lửng lửng ko biết phải làm sao :laugh:
    À, còn cái giá G2 chính hãng ~10tr là bản 16GB, cái HQ 7tr6 là bản 32GB nha.

buonvechai and tuan287 like this.
  4. buonvechai

buonvechai Active Member

Vậy là có người bị lừa rồi, cảm ơn kinh nghiệm :mad:

5. thuychifc.net

thuychifc.net Active Member

G2 32gb bây giờ có 10tr thôi bác.hoangha đang bán.16gb la 8tr8

6. buonvechai

buonvechai Active Member

Chà không nghờ đề tài này cũng nóng bỏngn quá. Mình vừa xem lại cái video giới thiệu về G2 của VDT và thấy các mod nhà mình dã bê được rom G3 xuống G2 rồi nên mọi tính năng của G3 này gần như xài được trên G2. Vậy chiều nay đi xúc con G2 F320 thôi. Mình thích vọc vậy, mình nghĩ cái này cũng hợp với mình nhất và mình sẽ xúc con hàng "like new" vừa giá rẻ lại quậy cho nó đã. Lâu giờ cũng không off ẹp chớ ngày xưa mình cũng là trưởng ban lăng xăng op ẹp hội Sky Sài gon mà. Chắc đi công tác về liên lạc gặp anh em trong room mình bữa heng.
    Cảm ơn mọi người.
    G3 thì thích thật nhưng bác hồ nói không thích :like:

Last edited: 8 Tháng bảy 2014
  7. JimmyLin

JimmyLin Member

Ủa vậy hả? Mình ko để ý, mình tham khảo giá của TGDĐ :D

8. hieunguyenkg77

hieunguyenkg77 Well-Known Member

docomo ko có gì để chê ,chất lượng nhật bản ko bị lỗi màn như bản hàn hay quốc tế...

9. allvdc

allvdc New Member

Có ai xài bản docomo gặp vấn đề gì không, mình thì đọc nhiều bài, cũng chưa thấy bài nào nói bản docomo hỏng hóc. Bản Hàn thì topic về màn hình loạn cảm ứng thấy nhiều.

10. quintus

quintus New Member

Mình mới mua con g2 docomo đây, mà sao nghe các bác than về cảm ứng là sao ấy nhỉ. Nghe hơi sợ

11. fallengt

fallengt New Member

Cái này hình như bệnh chung của đt Nhật xài Mobi rồi, nhưng mà trừ phi vào vùng sóng yếu sẵn thì mới phiền chứ ngoài ra vẫn dùng tốt.
    Mà cho hỏi thêm bản Nhật có cài đc rom Tiếng Việt ko?

12. Cj10

Cj10 Well-Known Member

Mấy bác mod hỗ trợ cho dcm nên yên tâm về rom

13. hieunguyenkg77

hieunguyenkg77 Well-Known Member

N
    Ai nói sóng yếu ,lúc nào cũng full hết đây này và có tiếng việt bạn nhé

14. Irtim

Irtim Member

Mình cũng đang tính tậu 1 em D801 T-Mobile đây. Mà máy có được hỗ trợ nhiều về rom không bạn. Mình tham khảo 1 vòng trên mạng thì thấy đa số nói về D802, F320, Isai, Docomo, hiếm có topic hoặc ai nói về D801.

15. fallengt

fallengt New Member

Tìm hiểu thử bệnh này thì thấy bọn quốc tế vẫn bị, LG đến nay lại không có thông báo gì nên chắc là lỗi phần cứng rồi. Đa số đều bị cùng 1 vị trí, chết cảm ứng 1 dòng ngang gần phía trên màn hình.

Cái này ko có máy nên ko kiểm chứng đc : Có đứa bảo tắt chức năng knock on đi rồi vào service menu update firmare của touchscreen sửa được