Hỏi Sóng wifi của lte2

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi vuminhdoan_vt91, 19 Tháng mười 2013.

1. vuminhdoan_vt91

vuminhdoan_vt91 Active Member

Cầm dùng mãi lte2 , thấy wifi có hơi yếu cũng chẳng vấn đề gì lắm , nhưng mấy hôm nay cầm con lu của em gái cài rom rồi test cho nó thì đúng là wifi của lte2 so với lu là một trời một vực .
    Mình dùng wifi do lap phát với phần mềm connectify 3.7 thì . lte2 bắt sóng chậm load mãi không vào đc ứng dụng trang web . nhảy loanh quanh mãi không đc 1kb đùng cái nhảy lên vài trăng kb , wifi nó không ổn định ở chỗ đó .còn con lu thì cứ lúc nào cũng đều đều 800kb/s .
    Các bạn test 2 con này với router chuyên dụng thì không phân biệt đc mấy , chứ cầm 2 con này mà test wifi do lap phát ra thì đúng là thảm họa
    Hi vọng là anh em làm rom lưu ý cái phần wifi này và khắc phục hộ anh em với
    PS: Mạng nhà mình speed test lúc nào cũng 17mb/s trở lên nhé :laugh:

Các file đính kèm:

2. vianhcancoem

vianhcancoem Member

Con máy bác có vấn đề về wifi hoặc do rom ko tốt rồi, mà làm gì có vụ lúc nào cũng đều đều 800kb/s, thách bác trong 1 giờ lướt web mà mỗi giây, mỗi khắc tốc độ ~800kb/s đấy. Nếu con lu mà load theo kiểu như vậy, thì thảo nào nó nổi tiếng là smartphone ngốn pin như uống nước. Load xong trang thì đương nhiên nó sẽ ko load nữa (khi đó tốc độ sẽ về 0 kb/s) để tiết kiệm pin chứ bác, chứ nó đâu rãnh hơi mà cứ load hoài. Wifi con tôi khi cần kết nối web là bay vèo vèo, chẳng khi nào phải chờ lâu cả. Tôi share wifi bằng usb wifi đây, còn thảm hơn bác nữa nhưng nó dùng rất ổn định

3. hieuhien182185

hieuhien182185 Active Member

bác nói ccmnr

4. vuminhdoan_vt91

Y
    mình cài rom cho con lu . đồng bộ tk về thế là nosbcuws tự cài tự dow tầm 3gb ứng dụng và game . đều đều là 800kb .

5. vianhcancoem

vianhcancoem Member

Bạn đang nói đến lướt web nên mình mới nói thế. Chứ nếu down ứng dụng hay game thì nói chi nữa, con LTE2 cũng down tốc độ đều đều. Mình cũng chơi nhiều game down data rất nhiều mà tốc độ download rất nhanh nhé bạn. Có thời điểm mình down cũng tầm 20GB , tốc độ down các game cứ vù vù
    Nếu bạn nói con LTE2 bắt sóng yếu hơn các con khác thì có thể chấp nhận. Nhưng nói tốc độ download của nó như rùa bò thì bạn nên xem lại máy của mình. Với lại cũng tuỳ bản rom mà cho ra tốc độ khác nhau nữa. Những bản rom khác nhau sẽ cho ra khả năng bắt sóng khác nhau và tốc độ download nhanh chậm cũng khác nhau. Chẳng hạn như rom cm10.1 4.2 hay rom sphinx v1 nghe nhiều người phản ánh những bản rom này hay gặp lỗi wifi chập chờn và nhiều lỗi khác. Bạn dùng mấy bản rom đó thì con LTE2 bắt sóng kém, dễ dính lỗi pin ảo, chụp ảnh xấu, tốc độ xử lý chậm, chơi game lag..vv.v.. là phải rồi
    P/s Mà bạn dùng gói cước gì mà tốc độ khủng quá nhỉ.

6. vuminhdoan_vt91

Thế này nhé mình ko phải lần đầu sờ vào lte2 . mình có tất cả là 3 con lte2 . 2 con ở clickbuy đã bán .đang dùng con này mua bên bác lộc . mình đang dùng sling 1.5.3 ; bác nào còn nói cả 3 con dởm thì em thua . thằng bạn đến phòng chơi dùng em g cũng bị tương tự hay con g fullbox này cũng lỗi wifi .

7. vianhcancoem

vianhcancoem Member

Mỉnh cũng từng xài qua 3 con LTE2 S,K, L, và 1 con sky 830KE. Các con máy LTE2 xài qua đều tải qua wifi tốc độ rất ổn định, bạn xem con máy bạn có vấn đề gì ko nhé, và cả những con máy của bạn bạn nữa, hoặc có thể có vấn đề gì đó từ máy tính hoặc bộ phát wifi chẳng hạn
    Con mình tải tốc độ dao động trên dưới 400KB/s (mình dùng gói mega basic tốc độ max cũng chỉ ~400KB/s). Bạn xem mình tải game Fifa 14 là thấy rõ tốc độ ổn định của LTE2 khi tải qua wifi. Không có vụ tốc độ tụt xuống như tụt quần như bạn nói đâu

Như thế tải gần max speed và tốc độ khá đồng đều (đương nhiên là phải có dao động rồi chả lẽ tốc độ tải lại chỉ đứng ở 1 con số 800KB/s như bạn nói), dao động gần mức maximum rồi bạn còn muốn gì nữa.

8. vuminhdoan_vt91

Mình đang nói bắt từ laptop nhé . còn router thì vẫn ok . thế để mình xem lại con g full box và 3 con lte2 của 2 thương gia hàng đầu nhé . cám ơn bạn tư vấn

9. vianhcancoem

vianhcancoem Member

Mình cũng đâu bắt từ router, chỉ share qua usb thôi, mà cũng chỉ có 3 nguyên nhân ảnh hưởng tới tốc độ download của máy. Ko phải do máy (rom, phần cứng) thì là do card wifi, có thể con LTE2 và G nó ko tương thích, wifi còn có nhiều chuẩn khác nhau mà (nào là chuẩn b/g/n/a rồi còn ac nữa). Còn mình nói xem lại con máy của bạn và các bạn là coi có virus ko thôi, vì con trai hay vọc lại hay xem phim đen nên dễ bị virus ảnh hưởng đến máy. Chứ lỗi phần cứng thì chắc ko có, làm gì trùng hợp 2 con lại bị cùng lỗi như nhau

hieuhien182185 thích bài này.
  10. hieuhien182185

hieuhien182185 Active Member

11. nonamed

nonamed Active Member

Down game ở server của GG dĩ nhiên phải ổn định hơn rồi

Sent from my VS930 4G using Tapatalk 4

12. monkeygo

monkeygo Active Member

Bác chủ thớt bắt sóng wifi từ lap thì như thế là đúng rùi. Như con của e với thằng bạn cùng dùng sphinx, mà lúc em dùng đk nó lại ko, nó dùng đk em lại ko. Đấy là do lap là chủ yếu, còn do rom là một phần nhỏ thui. Vì khi làm rom các mod ít khi sờ đến phần wifi với 3g

13. vuminhdoan_vt91

Hôm nay mình đầu tư cái modem wifi rồi , bắt nhanh như gió , mình nói từ đầu là lte2 nó bắt yếu hơn lu ở cái khoản bắt với lap mà . như thế cũng đủ nói wifi nó không bằng lu và mong anh em mod rom chú ý xem có khắc phục đc phần nào không