SphinX E980 V1.6 Kitkat 4.4.2 - Dành riêng cho LG GPRO E980

Thảo luận trong 'ROM LG G PRO - Tổng hợp ROM G PRO' bắt đầu bởi Đạt Nguyễn, 4 Tháng sáu 2014.

1. anhlamembuon

anhlamembuon Member

chết rồi. dùng lâu máy chậm quá. vào recovery 3wipe lại và fomat hệ thống giờ treo logo rồi. hixxxxxx. lâu ngày không làm quên mất

2. nguyen nhu cuong

nguyen nhu cuong New Member

em là thành viên mới bác chủ thớt cho em hỏi nền G20 cho e980 là rom nào bác cho em xin link đc k vậy

3. knasshn

knasshn Member

4. quyettam

quyettam Active Member

Cho mình hỏi về cái THỜI TIẾT của rom này:
    - Sao nó không chuyển động (wigget) ở màn Home, mà chỉ chuyển động ánh nắng mây mưa ở màn Lockscreen
    - Nếu mình thay 1 cái WEATHER có chuyển động (wigget) ở màn Home thì WEATHER ánh nắng mây mưa ở màn Lockscreen có còn không? @vietnam475 + @chugnv ???

5. vietnam475

vietnam475 Active Member

tớ thấy cái weather mặc định là ko chuyển động ở home mà, chỉ chuyển động khi vừa thay đổi thời tiết hoặc là vừa cập nhật thời tiết xong (refresh).

6. quyettam

quyettam Active Member

WEATHER màn Home (rom 1.6 này) dù có refesh thì nó cũng chỉ thay đổi về số chứ không chuyển động
    Còn cái WEATHER màn Home (ở topic thêm mắm thêm muối cho E980 stock KitKat) là mỗi lần refesh là nó đều chuyển động
    Mình đang băn khoăn là nếu thay cái WEATHER của topic trên vô thì sẽ mất hiệu ứng chuyển động WEATHER ở màn Lockscreen (rom 1.6 này)

7. vietnam475

vietnam475 Active Member

bạn muốn có cái thời tiết trong suốt phải ko, click vào nguồn cách làm trong suốt ở topic của tớ đó. tớ thấy rom 1.6 dùng ko hay lắm. bạn chưa lên 5.0 à.

8. quyettam

quyettam Active Member

WEATHER thì trong suốt nhưng nó không chuyển động khi refesh, mình cũng đang chờ STOCK 5.0 của thằng AT&T đây...

9. sieunhang9x

sieunhang9x New Member

Cho em hỏi rom SphinX E980 V1.6 Kitkat 4.4.2 vs SphinX_GX_PRO_V3b cái nào tốt hơn ạ?