SphinX GX V3b: G PRO, GK, GX ROM - Final update

Thảo luận trong 'LG GX - LG F310' bắt đầu bởi hoangnova, 17 Tháng mười một 2014.

1. TranTai.ITVN

TranTai.ITVN New Member

Máy mình cũng bị như vậy. Nhưng để ý là máy có vẻ vẫn chạy chỉ là bấm nút nguồn không lên thui vì led nút home vẫn sáng. Mình cũng thử up room khác nhưng vẫn vậy.

2. hungjoko

hungjoko New Member

Flash lại file ấy như nào có thể chỉ giúp mình, ko mình newbie help!!!

3. Trần Tú HD

Trần Tú HD New Member

Tình hình là F240s của e, lúc trước chạy sphinx v2 thì mất loa ngoài khi gọi, nhưng nghe nhạc vẫn bt. Lên V3 thử ngay loa ngoài, thấy có tiếng, mừng rơn nhưng chưa được bao lâu thì lại có vấn đề. Hôm qua dc ngày nghỉ về quê mới bật 3g, thế qoái nào chỉ hiện E với G(mạng 2G), chỉnh các kiểu đều không lên được WCDMA, để GSM thì sóng bt, nghe gọi bt nhưng cứ chuyển qua WCDMA là nó mất sóng, nó vẫn nhận sim Viettel mà sóng không lên. Nay wipe sạch sẽ flash lại cái v3 2 lần nữa thì nó lên dc 3G nhưng chỉ dc có 1 lúc, sau khi tắt đi bật lên nó lại mất sóng 3G luôn, chuyển qua 2G lại dùng bt. Vậy là lại KDZ về rom gốc v20d thì 3G lại dùng bình thường ko có vấn đề gì, đang chấp nhận dùng tạm rom gốc vì ko muốn quay về sphinx v2.0 vì nó mất loa ngoài và thỉnh thoảng có người gọi đến nó tự restart lại, nhưng ở sphinx v2 thì 3G vẫn đang dùng bt . Vậy vấn đề của e là gì , có ai khắc phục giúp e được ko?

4. mr_zo

mr_zo Member

máy mình đang dùng rom sphinx v3b chuyển qua lại giữa 2 mạng wifi không đc. có sóng nhưng kg vào mạng đc.có ai bị như mình kg nhỉ?

5. Quangtayho

Quangtayho Member

Hôm qua đi Thái Nguyên mới đăng ký gói D5 của Mobiphone để dùng. Ko vào 3G được, trong khi các máy khác (IP, Lenovo ...) dùng Mobiphone vẫn vào bình thường. Mình lắp sim của mình sang con lenovo P780 thì sóng 3G căng đét, vào 3G rồi phát wifi cho mấy máy cùng dùng vô tư. Bác chủ thử xem lỗi do đâu fix dùm ae được ko ?

6. trinhbaphap

trinhbaphap Active Member

Bản này dùng chính chủ 310LR ngon, nhưng em không hiểu sao cái chia đôi màn hình chập chà chập chờn. Rõ ràng em cài rom xong chưa gõ bỏ gì chỉ cài thêm phần mềm và đăng nhập tài khoản gmail chứ chưa làm gì thêm, vậy mà khi em giữ phím Back nó chỉ nháy 1 phát rồi thôi. Rõ ràng em ko giữ lâu mà chỉ đủ time để nó hiện. Lần vào homescreen đầu tiên thì giữ nó hiện nhưng sau đó thì k thấy hiện. Thêm nữa, a @hoangnova có thể tạo 1 bản Lite ko?? Có những phần mềm như Box, trên màn hình, trung tâm cập nhật, rồi mấy cái ảnh nền động và vài cái lặt vặt, người dùng cơ bản như bọn em chẳng dùng tới. Nhưng khi em dùng Titanium Backup remove mấy cái này thì ngay lập tức Play Store lại ko tải được. Dù làm theo hướng dẫn nhưng nó cứ load mãi ko chịu dừng. Nếu không tạo thì anh hoặc cao nhân nào có thể bày cách để em gỡ bỏ mấy cái đó đi mà không ảnh hưởng ko vậy?? Như rom SphinX Remod của mod Ray bên Gpro làm đấy, bỏ hết những thứ này nhưng mọi thứ vẫn rất tuyệt. Ko phải em đòi hỏi gì nhé, chỉ là em đang nói lên mong muốn thôi. Vì em không biết làm Rom. Cám ơn mọi người !

7. tuyen2208

tuyen2208 New Member

Sao mình cứ flash bản này cho F240L là bị treo logo. Còn bản khác thì vẫn bình thường nhỉ.

8. trinhbaphap

Cài Recovery TWRP chuẩn xác, Full Wipe rồi flash thì ăn chắc 100% luôn. Mình test bản L rồi.

tuyen2208 thích bài này.
  9. tuyen2208

tuyen2208 New Member

Bản này pin để qua đêm tuột khiếp nhỉ. Các thím có bị thế trên F240L không?

10. ductrieu

ductrieu Well-Known Member

Những app đó bạn k dùng nhưng có thể người khác dung.bạn có thể xoá.
    Split thì bạn giữ phím back chừng 1s .đa số giữ quá lâu lên bị như vậy.

hoangnova thích bài này.
  11. trinhbaphap

Em viết rất rõ rồi mà. Em nghĩ nhiều người cùng suy nghĩ như em, nên mới đề nghị. Còn nếu ko đc thì hướng dẫn để loại bỏ. Em gỡ bỏ và bị lỗi nên mới lên đây hỏi chứ ko thì cần gì hỏi nữa.

12. hoangnova

hoangnova Captain Staff Member

1. Splitview thì đọc ở post #3 trang 1 bạn nhé.
    2. CÁc app đó vốn của stock ROM, vì SphinX vốn là ROM Stock nên mình giữ nó lại. Bạn dùng Titanbackup hoặc root explorer xóa nó đi ko sao hết.

qtmhdu, vuphihung1979 and takun92 like this.
  13. takun92

takun92 LG-VIỆT

E mới gia nhập. :D

Gửi từ LG-F410S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

14. qtmhdu

qtmhdu Active Member

lâu lắm mới thấy bác @hoangnova, bác cho hỏi câu ngoài tý, bác sắp đưa Rom LG gpad 8.3 lên chưa, ngóng suốt mà không thấy gì...:x:x:x

15. trinhbaphap

Em dùng Titan rồi remove, nhưng khi đó cái Play Store lại ko tải được. Nó cứ load mãi và ko hề cho tải xuống. Còn khi flash Rom xong chưa động chạm gì thì lại tải được. E thường gỡ các phần ảnh động, mấy cái của Lg như Lg backup, quản lí tài liệu, cái trên màn hình, Google phim, Hangout, box, và cuối cùng thì lên gian ứng dụng nó ko tải đc gì hết. Vì làm mấy lần rồi test thử 2 con là Gx và Gpro đều bị y chang nên em mới lên đây hỏi. Anh xem lại hộ em là em có thể gỡ bỏ những gì và ko đc bỏ những gì.

16. vuphihung1979

vuphihung1979 Moderator Staff Member

Hiện tại chplay rất khó vào đừng nói tải..cáp AAG bị đứt chưa khắc phục..CHPlay vào rất chậm thậm chí kô vào đc

17. trinhbaphap

Em nói tình trạng này từ đợt SphinX 3.0 mới ra cơ mà khi đó đã đứt cáp gì đâu. Thế em mới hỏi.

18. nns1238

nns1238 Active Member

Tìm Khung dịch vụ của google --> xóa dữ liệu
    Tìm Dịch vụ của google --> xóa dữ liệu
    Tìm Cửa hàng google play --> xóa dữ liệu
    reboot

19. trinhbaphap

Mình làm hết rồi ấy chứ. Cái mình nói ở đây là khi để nguyên trạng thì tải bt còn khi gỡ mấy cái ko dùng mà nó hiện ở trong menu ứng dụng ấy, thì ch play ko tải đc.

20. nns1238

nns1238 Active Member

cụ thể là gỡ những gì chứ