SphinX GX V3b: G PRO, GK, GX ROM - Final update

Thảo luận trong 'LG GX - LG F310' bắt đầu bởi hoangnova, 17 Tháng mười một 2014.

1. hieulxag

hieulxag New Member

em đang xài rom v3b final của bác hoangnova, em có tải một số UI trên diễn đàn về nhưng đều bị treo logo hoặc lgui gì đó đã dừng lại liên tục. Các bác cho thể cho em xin thanh statusbar có home và lock tàng hình cho rom này k ạ, giao diện giống y như vậy thôi đừng lòe loẹt quá

2. vuphihung1979

vuphihung1979 Moderator Staff Member

Sống Trong Đời Sống Cần Có Một Tấm Long !!!
    Năm Mới Chúc Toàn Thể Mod LGVIET và các member 1 năm mới
    AN KHANG THỊNH VƯỢNG..

3. azion

azion Active Member

rom nói chung ok...nhưng hao pin kinh tởm....đã sd gần 13 ngày mà thấy vẫn hao....để không cũng tầm 2>3p nó uống mạ tới 5% pin....còn cái vụ nghe loa trong nhỏ thì mấy bác qua cái topic http://lgviet.com/forum/threads/sphinx-gx-v3b-g-pro-gk-gx-rom-final-update.33685/page-58
    tìm cái phần fix loa thoại VL 65,75,85,bảo đảm nghe gọi loa trong lớn luôn....
    KL rom tuy mượt nhưng cảm thấy ăn ram dã man...máy mình nhiều khi bt mà nó ngốn còn có khoảng 450>650MB....hiếm khi nào được trên 700MB,có cảm giác vuốt qua vuốt lại không được nuột cho lắm,chỉ có vô ra nhanh thôi chứ vuốt còn thua cái thời 4.1:eek:
    Phần giao diện thì cũng y như cái thời 4.1....knock code thì có mà knock on lại không,vẫn còn lỗi ngủ đông khi dùng Greenify,T-action còn thiếu nhiều chức năng:oops:
    Phần rom special edition gpro có giao diện y như G3 full hoàn toàn,đã chuyển qua xài rom này rồi:geek:
    Phần loa ngoài tuy đã cải thiện Viper4android nhưng không mấy khả thi,vẫn hơi nhỏ so với mấy khác
    Đã test chung với LTE 2 cùng Viper trên nền 4.1 mà âm lượng trong ngoài thua xa mồn một,nói chung phần âm thanh chưa mấy hài lòng khi gpro nâng cấp 4.4 rồi....

phtrnhan thích bài này.
  4. tiger@c

tiger@c Member

cả nhà giúp e với e up song bản v3b này song thì treo logo lg cứ nhấp nháy mãi ko lên dc thế là bị làm sao em đang dung lg gf240l chạy rom sphinx remod by remode

5. azion

azion Active Member

up xong chờ trên 5p lận.....treo thì khó lắm....vì rom này up từ cook hoặc stock...hỗ trợ cả nền 4.1 mà

6. cuongtruong

cuongtruong Active Member

bác ơi! con cái UI mod home và lock ẩn share lại zới! link kia die r !! thanks bac

7. vuphihung1979

link kia là link nào vậy bạn??

8. vuphihung1979

Gói update:Fix Ngôn ngữ cho Menu bật tắt tốc độ mạng,thêm CloclAnalog lên QuickSetting..
    http://www.mediafire.com/download/bi19n1fb0gl57kv/Update_Sphinx_V3b_Fix.zip
    Flash qua Rec xong wipe dalvik/cache nha ACE.

Đọc Kỹ Hướng Dẫn Sử Dụng Trước Khi Dùng.
    Dùng Cho V3b Final hoặc V3b G3 Mod nhé

9. cuongtruong

cuongtruong Active Member

Cái này là UI hay sao ạ?

10. vuphihung1979

UI có ClockAnalog kế bên âm lịch...hiện tại V3b chỉ còn cái này...làm theo hướng dẫn nhé

11. romeoga83

romeoga83 New Member

Bác @hoangnova cho em hỏi. Máy em GK F220K20i, Đang ở rom VDT-V12 Super Lite, muốn up sang Sphinx v3b thì thứ tự các bước thế nào ah. Máy em chỉ có cái Reboot recovery là dùng được (vào đc CWM-based Recovery v6.0.4.8), còn Flash GK F220k recover của bác thì không hoạt động. Cho em hỏi thêm rom Sphinx v3b cho GK có vuốt 3 ngón tay đa nhiệm ko ah. Mong bác chỉ giáo!

12. azion

azion Active Member

Bản GK không hoạt thì flash bản rec gpro,chuột bạch chút có khi e nó thọ,vuốt 3 ngón lưu đa nhiệm có phải slide side không

13. romeoga83

romeoga83 New Member

Đúng slide side rồi bác ah. Em mới up bản Mod lại của @ductrieu . Phải xoa cái rec cũ của hoangnova đi mới cài đc rec teamwin mới. Dùng từ hôm qua tới giờ thấy tạm ổn (slide aside ngon lành), nhưng chức năng Splitwindow (chia đôi màn hình) lúc được lúc ko, ko biết có phải đợi thêm vài ngày cho ổn định ko nữa. Mà nếu muốn về VDT V12 lite thì có rec bình thường đc ko nhỉ, hay phải flash lại rec cũ.

14. azion

azion Active Member

Vdt dùng chán bỏ xừ,về làm gì,cảm thấy rom nào ổn định thì dùng lâu dài,muốn quay lại vdt thì kdz lại nhé,vì rec mới không xóa hẳn lỗi tồn đọng đâu,muốn status G3 thì flash update G3 v3b thì đẹp hẳn ra,splitwindow nhấn giữ vài giây nó mới nhạy

15. lucifer_9x

lucifer_9x New Member

Bác cho e hỏi bản v3b này khi mình dùng câu lệnh để hard reset thì có bị treo máy không

16. phucpnp232

phucpnp232 New Member

bác nào cho em hỏi chút. máy em GX up xong bản rom này vào lúc em gọi điện thì màn hình đen sì sì luôn không sử dụng được chức năng gì cả cuộc gọi thì vẫn diễn ra vẫn nghe được bên kia nói. bác nào có cách nào giúp em không ạ. em cảm ơn!

17. azion

azion Active Member

Không có treo đâu,thử đi,hay và thú vị lắm,mặt buồn hồng hồng xinh xinh thôi

18. azion

azion Active Member

Chỉnh promixity chưa

19. Lãng Quên

Lãng Quên New Member

Bác nào cho e hỏi cái máy e mới lên phinx v3b dc tuần thì giờ nó có 1 lỗi là ấn nút nguồn là 3s khởi động lại. bác nào cho e cách khắc phục với ak

20. lucifer_9x

lucifer_9x New Member

Vãi bác :eek::eek: