Chia sẻ SphinX LTE3 V2.0 - F260s ROM

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 3' bắt đầu bởi hoangnova, 20 Tháng mười một 2013.

1. Never_Say_No

Never_Say_No Active Member

Thông tin là không có đâu. Cho tý ảnh minh họa này. :) uploadfromtaptalk1400132190769.jpg

2. hieulan85

hieulan85 Active Member

3. Dương Thiên Thắng

Dương Thiên Thắng Active Member

bao giờ mới có v3 đây.hóng quá :(

4. tinhte1904

tinhte1904 Member

Nghe nói opG 4.4 có knock code

5. mr.trinh

mr.trinh Active Member

Rom VDT khá tốt nhưng làm hơi nhanh nên giản lược, có quá ít tùy biến. Xem ra rom 4.4 không bằng rom 4.1 mà chăm chút. Hóng VDT v2 và Sphinx V3 Kitkat.

6. Never_Say_No

Never_Say_No Active Member

V2 của VDT cũng không có nhiều tùy biến đâu bạn. Mình nghe nói VDT chỉ thêm chế độ 2g/3g trên status bar và thêm giao diện nói chung còn phải lên lever nhiều mới hoàn thiện vì VDT hỗ trợ nhiều quá rom làm nhanh không fix hết lỗi và VDT không có máy để test rom. Mình dính cái lỗi màn hình trắng xoá lên đành quay về v2 của bác hoangnova. Giờ chỉ trông cậy vào V3 thôi. :)

7. Yêu Cái Dền

Yêu Cái Dền Active Member

lại sắm gạo củi nấu bánh trưng chờ giao thừa đi anh em ;)

8. mr.trinh

mr.trinh Active Member

:-( Tình hình này có khi kdz về 4.1 thôi, chờ đợi mòn mỏi.

9. lovestory429

lovestory429 Active Member

Cuối tuần đến nơi rồi....bác @hoangnova ơi...

Gửi từ LG-F260S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

10. lovestory429

lovestory429 Active Member

Khổ thân bác @bạch ngọc đô, nhiệt tình đi hỏi rom v3 cho anh em :laugh: bác @hoangnova , mặc dù rất tôn trọng bác nhưng bác hứa thì cũng nên giữ lời, ko kịp thì cũng nên ới 1 câu, cứ để mọi người chờ đợi thế này, lte3 có vẻ bị xếp vào hàng kém ưu tiên nhất của bác. Sorry anh em vì đã hơi ném đá chính quyền :d

11. hoangnova

hoangnova Captain Staff Member

Cuối tuần này VDT ra rom mà. Hứa? Mình có 1 cái hẹn với các bạn, ko phải 1 lời hứa, vấn đề tiếp theo là cần thu xếp thời gian. Mình đã nói với 1 bạn trên nhóm LTE3 về việc này rồi mà. Sức lực và thời gian có hạn, làm sao mà chia 5 xẻ bẩy được.
    Mình đã hỏi VĐT, cậu ấy nói cuối tuần ra ROM, vậy tại sao cần những 2 ROM chồng chéo lên nhau làm gì ?!

vuminhtoan1 and cuongdhytn like this.
  12. hoangnova

Phải kiên nhẫn thôi. LTE3 có ROM Kitkat xài ổn định rồi ko hiểu còn muốn thêm gì nữa :( haiz. Xử lý con GX chưa xong hoàn toàn. Đang thiếu Recovery.
    Mình bắt đầu cảm thấy áp lực và sự đòi hỏi hơn nhiều quá.
    Con LTE3, ngay từ lúc đâu ra, root ko có, recovery ko có, 1 tay mình làm ra tất cả những thứ đó. Còn nhớ, mình thức trắng 2 đêm để root. Mình cho rằng các bạn cần thông cảm và chia sẻ hơn là chỉ biết đòi hỏi.
    Nếu nhắc lại từ tôn trọng với không tôn trọng thì mình thực sự ko cần mấy thứ đó. Nếu cần mình có thể hủy hoàn toàn mọi thứ liên quan đến LTE3, chứ ko cần sự tôn trọng kiểu như bạn nói, nghe rất nặng nề và khó chịu.
    Mình cũng ko tự đặt mình lên quan trọng quá mức như vậy, nếu mình ko làm ROM thì chắc chắn sẽ có người khác làm.

Mình lại hỏi bạn thế nào là kém ưu tiên với ưu tiên. Bạn thử xem có những dòng thậm chí còn ko có cả recovery, không có cả ROM sao ko thấy họ nói kiểu như vậy.

Last edited: 16 Tháng năm 2014
  13. Kiz

Kiz Active Member

ROM VDT xài vẫn chưa ổn định anh ak. Đã rất nhiều người về lại v2 của anh. Mà rom vdt lại support lâu. Mất những 1 tháng để sửa lỗi. Trong khi v2 sắp tới chỉ có thêm 2g/3g trên status bar thôi. Nếu chỉ như thế thì vẫn còn nhiều lỗi quan trọng. Bọn em không cần nhiều chỉ cần một bản rom ổn định thôi ạ.

14. hieulan85

hieulan85 Active Member

Mong a thông cảm cho a e Lt3 ạ . A e Lt3 hãy tôn trọng bác @hoangnova nhé mình bác ấy ko thể một tay che dc cả bầu trời đâu . Mình bác ấy lập ra diễn đàn này sao bác ấy có thể no vẹn toàn hết dc . Người ta còn cuộc sống chứ đâu có thể giành hết thời gian làm rom miễn phí cho mọi người dc .

thienhp thích bài này.
  15. Hoài Trung

Hoài Trung Member

Mặc dù đang sử dụng LTE3 nhưng e ủng hộ bác @hoangnova lam rom cho GX, rồi tới VU3 và những dòng khác đang thiếu sự hỗ trợ. LTE3 có bác vandieutot rồi, những dòng khác thì vắng tanh, chả có ai cả. Đừng có được voi đòi Hai Bà Trung, nhiều khi HBT chả có mà voi cũng chả còn

16. Bạch Ngọc Đô

Bạch Ngọc Đô Moderator Staff Member

Ae cứ bình tĩnh nhé. Chuyện làm rom là chuyện lâu dài mà.bjo không có thì sau sẽ có. Bác hoangnova còn phải hỗ trợ dòng máy khác nữa. Vả lại ae ta có bác VDT rồi. Vẫn có ng sp là ok rồi. Mọi ng bình tĩnh nhé. K nên hóng quá cứ bình từ thôi.cái j đến rồi cũng sẽ đến thôi.:D:confused::confused::confused:
    Còn lâu dài mà.
    Gửi từ LG-F260S của tôi

17. LTE3 LTE3

LTE3 LTE3 Member

Bạn nên suy nghĩ khi nói những lời này.

18. hoangnova

Việc ROM này còn lâu dài mà, đâu có phải ra 1 bản rồi thôi đâu. Nhớ rằng mình là người support lâu nhất cho dòng LTE3 này, vì mình vẫn còn giữ 1 em LTE3, còn những Modder khác thì 1 là chán, 2 là đã lên đời hết rồi.

19. vuminhtoan1

vuminhtoan1 Active Member

em sài sphinx v2 là thấy ngon lắm rùi , đầy đủ tính năng cần có , pin ổn , nếu bác nào mót đc knock on thì hay quá

20. Bạch Ngọc Đô

Bạch Ngọc Đô Moderator Staff Member

Trời sao các bạn cứ đòi hỏi knock on vậy nhỉ. Mh công nhận là k có thì nó cũng kém so vs mấy con lg khác thật. Nhưng nó là chiến lược của hãng và nếu nó dễ làm thì các bác hoangnova hay VDT đã mod thêm cho ae ta. Các bác thấy đấy chỉ để root và rec dc khi e nó lên 4.4 thôi mà bác hoàng đã mất mấy đêm đấy.
    Nói chung là k nên chỉ trông chờ vào cái knock on, vì đơn giản là nó cũng chỉ là 1 tính năng bảo mật có khi có ng còn trả dùng bao giờ vả lại chúng ta còn có những tính năng khác mà vẫn dùng tốt từ trước đến giờ chưa thấy lsao.:D:D:D
    Ae k nên quá thất vọng khi lte3 lên 4.4 k có knock on hay off. Vì lên dc 4.4 là cả 1 thay đổi lớn rồi.
    Gửi từ LG-F260S của tôi