SphinX ROM: G3 Cat.6 F460 - Fix lỗi, ổn định.

Thảo luận trong 'G3 Cat6 - F460 L/S/K - Thảo luận, ROM.' bắt đầu bởi hoangnova, 12 Tháng mười 2014.

1. NmS

NmS Member

Nghe bác hoangnova nói rom xong hết rồi chờ up lên lại làm e rạo rực quá ^^

2. NmS

NmS Member

Team f460 chúng ta ko dc đông thôi chứ, đông thì chắc a e chúng ta bạo động biểu tình đòi Rom rồi bị Ban nick tập thể lun ấy chứ haha

3. NmS

NmS Member

Nghe bác hoangnova nói vậy rồi thì a e yên tâm nhé, nhưng có thể sẽ có những bác giống e mất ngủ vì ngồi hóng Rom ^^

4. NmS

NmS Member

Hôm qua e bị dính cái lỗi pin ảo các bác à e sạc pin bằng dock full pin rồi nhưng lúc gắn vào máy pin có 80% càng xài càng tăng, đến 100% nó làm 1 pha tụt pin như tuột quần, làm e trở tay ko kịp!!! ^^

5. galaxyvn1411

galaxyvn1411 Member

mình cũg đag F5 liên tục page mày vs trag sphinx.vn day, dag xai rom vdt mà nó cứ lag lag khó chịu wá :'(

6. tat100

tat100 Member

G3 Cat.6 của mình chụp hình rất xấu chắc có lẽ do firmware F460S10j này nâng độ nét quá nhiều nên khi chụp hình cả camera sau lẫn camera trước hình cứ bị hạt quá nhiều làm cho hình chụp cứ bị rằn lại y như hình vẽ vậy,hy vọng SphinX rom khắc phục được điều này.
    Mình mua G3 chủ yếu để chụp hình cho cậu nhóc ở nhà,nên bị như vậy cảm thấy chán ghê!!!

Last edited: 15 Tháng mười 2014
  7. galaxyvn1411

galaxyvn1411 Member

minh xai f460s10f cung bi hạt trog hình chụp camera nhu bác vay. mong bac @hoangnova som khac phuc dum ah

8. tat100

tat100 Member

Có khi nào camera của Cat.6 kém hơn camera của F400 không ta?Có Bác cao nhân nào giải thích giúp 1 chút được không vậy?

Last edited: 15 Tháng mười 2014
  9. NmS

NmS Member

E xài rom bản vdv1 của bác vô danh bên sanchoicongnghe e thấy bt ko thấy hiện tượng như các bác nói, f460 là sự thay đổi phần cứng nhẹ của f400 thôi các yếu tố như camera vẫn dc giữ nguyên, e nghĩ lỗi do rom hoặc phần mềm thôi

10. NmS

NmS Member

Nhưng tình trạng của các bác bị là chụp vào ban đêm hay ban sáng hình đầy đủ sáng có bị vậy ko, nếu dc bác đăng mấy tấm hình bị lỗi như trên để dễ hình dung dc ko ạ

11. NmS

NmS Member

Rom mod của f460 hình như có sử dụng bản fix camera trên xda để hình chụp tốt hơn đó các bác, các bác bị trên rom stock hay cook

12. tat100

tat100 Member

Mình bị trên rom stock KOT49L.F460s10j Bác ạ.Chụp cả ban ngày lẫn ban đêm đều bị hạt hết,Mình đang đợi SphinX rom để thử xem camera có đỡ hơn không

13. NmS

NmS Member

E nghĩ có 2 trường hợp xảy ra 1 là phần cứng camera bị lỗi có thể do lô máy sản xuất bị lỗi, 2 là phần mềm hiện tại rom e đang sử dụng dc bác vô danh add thêm tính năng để làm camera chụp nét hơn, e thì từ lúc mua máy đã dc up VDT v1 về nhà e up lên VD v1 và ko gặp lỗi nào như các bác bị ở trên hình rất trong đẹp khi chụp sáng, đêm thì bị bết hơn là nhiễu hạt, nếu nằm ở trường hợp 2 thì yên tâm rồi up Rom khac1 có thể khắc phục, e chi sợ các bác dính vào trường hợp 1 thôi

14. NmS

NmS Member

Các bác thử up rom cook của bác VDT hay bác VD vào xem có bị nữa ko

15. tat100

tat100 Member

Mình cũng tính up thử rom VDT 1 xem sao,nhưng vì không rành nên sợ die máy quá.

16. NmS

NmS Member

bác cứ đọc kĩ hướng dẫn rồi up ko sao đâu chắc chắn làm đầy đủ các bước như cài busy box, copy file vào đâu chạy file bat, wipe tất cả đều dc hướng dẫn khá chi tiết, còn có video của bác @vandieutot trên youtube hướng dẫn cách up nữa (video hướng dẫn cho dòng f400 nhưng các bước thao tác đều áp dụng cho f460 dc), còn nếu bác ko dc an tâm lắm thì đành đợi Rom của bác @hoangnova thôi up trên recovery đỡ đau tim hơn!!!

tat100 thích bài này.
  17. NmS

NmS Member

bác xài VDT v1 mà cũng bị vụ camera à căng nhỉ, hay do phần cứng nhỉ! bây giờ e cũng xài VD v1 (là bản rom nâng cấp tử VDT v1) mà ko bị bác lại bị thì e nghĩ do phần cứng hoặc do bác cài gì đó liên quan đến camera nên bị xung đột ko nhỉ

18. galaxyvn1411

galaxyvn1411 Member

Bác nms ah,mình dag xài rom vo danh lun đây.xin nói thêm là hiện tượng hạt trên hình chỉ xảy ra khi bác xem lại hình và phóng to gần maximum thì mới xuất hiện hạt,chứ để zoom 100% bth thì ko vấn đề j cả.nhữg smartphone khác khi zoom to cũg ko bị nhiễu hạt nhiều như vậy,máy họ cũg có nhiễu nhưng ít hơn

19. galaxyvn1411

galaxyvn1411 Member

Nói chug hiện tượg này ko rõ ràg lắm,xuất hiện nhìu ở cảnh chụp thiếu ság ko flash,chắc có lẽ là do ISO đc tự động đẩy lên wá cao khiến hình bị hạt

20. tat100

tat100 Member

Mình hy vọng là do phần mềm,vì cả 2 camera trước và sau đều bị nhiễu như nhau.hình cứ như window để chế độ màu 16bit ấy.