Hỏi sự thật về lỗi liệt cảm ứng optimus G

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi sonluyen, 2 Tháng hai 2014.

1. sonluyen

sonluyen Active Member

tình hình là có nhiều anh em confirm là màn hình lg optimus G rất dễ die cảm ứng,người thì nói do chơi game nóng,người thì nói do sạc cùi,người nói cái dòng nó lỗi vậy,xài thì chiệu @@ .... vậy những ai đã có kinh nghiệm thật sự thù confirm cho mọi người để biết và giữ gìn để mà chiến với em nó
    ps : mong rằng bà con chưa tai ngge mắt thấy mà chỉ "nghe đồn" thù xin đừng phán nhé,tranh luận thì hay nhưng thật sự lúc này từng trải thực tế mới chắc ăn ......

Last edited: 2 Tháng hai 2014
  2. vananuan

vananuan Well-Known Member

Bản thân mình chưa từng chứng kiến nhưng có nhận định :
    - Không thể do lỗi nguyên dòng máy vì khi đó hãng LG sẽ bị kiện vì sản xuất hàng kém chất lượng . giống như trường hợp apple đã bị kiện vì lỗi nút nguồn trên iphone 4
    - Còn về vấn đề máy dựng , chơi game nóng , sạc zỏm hoặc thường xuyên sử dụng nguồn điện thiếu ổn định dẫn đến DIE màn thì đến giờ chưa thấy ai dám khẳng định mà chỉ là giải thuyết .
    Và mình không có ý tranh luận trong topic này mà chỉ nói ra những gì mình được biết !
    @Nguyễn Thế Hùng có ý kiến thực tế gì về em nó không ?

liem, thienminhmobile and sonluyen like this.
  3. longtrung94

longtrung94 Active Member

mình cứ thế mà chiến thôi ko cần bận tâm bảo quản làm gì, đang xài xạc lô note 2 chẳng có gì. Ngày xạc 2 lần, chơi game facebook phà phà

sonluyen thích bài này.
  4. sonluyen

sonluyen Active Member

theo kinh nghiêm từng trải qua nhiều dòng dt thì chưa con nào bị liệt màn hình vì chơi game nóng cả @_@
    s2 hồi xưa mình cày wildblood chắc fải hơn 40 độ,vừa bật quạt,cắm sạc bật màn hình sáng chơi game vẫn không bị gì ( s2 cảm ứng dính liền màn hình )
    mình thì hay chơi game,cơ mà thấy trường hợp em f180 này trên mạng nhiều kinh @_@
    nên thấy cũng nản rồi sợ sợ @_@

5. longtrung94

longtrung94 Active Member

hehe mình chơi s2 ko die màn hình mà die camera kaka

6. sonluyen

sonluyen Active Member

@_@ bó tai @_@
    cơ mà trở về chủ đề chính thôi,hic
    có người nói do ăn ở nữa mới vãi :v

7. WTFBull

WTFBull Well-Known Member

oài, nhiều người đồn thổi để làm giá G xuống cho dễ mua dc giá rẻ thôi. Con G mà dễ liệt cảm ứng như tin đồn thì chẳng ai mua nữa rồi. An tâm đi bác, không cần quan tâm. Mình dùng G nhiều lúc chiến game liên tục tới cạn pin, 2-3 lần/ ngày mà dùng gần 1 năm rồi có sao đâu :laugh:

vananuan and sonluyen like this.
  8. sonluyen

sonluyen Active Member

có người lại nói lô hàng 2012 rất tốt nhưng 2013 mới bị,nhức đầu ghê luôn
    máy bác sx năm nào ?

9. jun9211

jun9211 Active Member

máy mình bản k check imei thấy ghi 21-12-2012, mua xài đc hơn 1 tháng r, chơi game như wildblood, asphalt 8 thì ấm ấm chứ ko nóng lắm, lướt web xem phim hay fb j thì ko hề nóng, mình xem phim dữ lắm toàn xem phim dài tập xem tới khi hết pin thì thôi đi ngủ mai sạc ko dám cắm qua đêm, tới giờ vẫn chưa thấy có lỗi lầm gì. lên đọc thấy nhìu bác kêu bị liệt hay loạn cảm ứng quá có bác thì xài sạc lô bị có bác thì xài sạc zin của máy, xài giữ rất kĩ nhưng vẫn bị, có bác mua máy cũ like new bị nhưng cũng có bác mua fullbox cũng bị lun :| lại còn có bác xài sạc lô chiến game máy nóng ầm ầm mà chả bị gì. Đọc mà ko hiểu tại sao lun hay là do hên xui nhỉ :|

sonluyen thích bài này.
  10. WTFBull

Máy mình tháng 5/2013 này :laugh:

Chừng nào có người thật việc thật, trình báo rõ ràng thì mới đáng phải bàn luận tới.

Với lại, con này liệt cảm ứng thì phải thay màn hình luôn. Nghĩ xem, tung tin đồn này ai là người có lợi. Hẳn là mấy bác thương gia chuyên bán phụ kiện thay thế con G này, sẽ đội giá phụ kiện ( điển hình là màn hình + lớp cảm ứng ) lên, ai cần thay màn hình ( bị bể, hay đi sửa bị phán "liệt cảm ứng" mà chưa chắc đã bị liệt, chiêu lừa này quen quá rồi :laugh: ) thì chịu thiệt thôi.

Và thêm nữa, người bị thiệt nhều nhất lại là mấy bác bán điện thoại, vì tin đồn này ảnh hưởng tới giá cả, họ sẽ giảm giá xuống để bán, sợ người dùng ngại không mua thì sẽ ế. Nhưng cũng hay là lợi cho người tiêu dùng vì mua điện thoại giá rẻ :laugh:

Đó cũng là 1 cách để giải quyết hàng tồn kho đấy :laugh: . Vì nhiều bác thương gia xách hàng refurbished từ Hàn về rồi nói 100%, giá rẻ, để bán tháo lấy lời ấy mà

sonluyen thích bài này.
  11. sonluyen

sonluyen Active Member

uhm,mình cũng chỉ nghe,mà kêu khẳng định đủ thứ hỏi này nọ thì họ lại k quan tâm
    chả biết sao,nhức đầu ghê @_@
    máy của mình cũng chỉ ấm,chưa bao giờ nóng,bạn test cpu z thì nhiệt độ battery là bao nhiêu

12. sonluyen

sonluyen Active Member

mình thì chơi game cũng chỉ ấm máy @_@
    nhiệt độ tầm 30 > 35 độ @_@
    không biết như vậy ok không
    cơ mà mình toàn sạc qua đêm

13. jun9211

jun9211 Active Member

em cũng nghĩ như bác :D chắc phải lập topic ra để khảo sát xem bnhiu bác bị liệt hay loạn, và cách các bác ấy sử dụng máy thường xuyên ntn để biết là có thật hay ko nếu thật thì cũng để tổng hợp lại những nguyên nhân có thể bị lun để tránh cũng đc :D

sonluyen thích bài này.
  14. sonluyen

sonluyen Active Member

cái này có vẻ chuẩn
    chứ cứ nghe nói rồi mù màu thấy ghê quá

15. WTFBull

chưa test thử bao giờ :laugh: . Mà đang đeo ốp cho em nó, ấm ấm tí cũng chịu thôi.

Sạc cho chắc cú đó, download Battery Doctor về ( free trên Google Play ), phần Charge có 3 step charging rất lợi cho pin, mỗi lần về 15%, cứ bật phần mềm đó mà cắm sạc, 2 tiếng hơn tí đầy, mà pin lại lâu hết.

Lưu ý nhỏ là cái Battery Doctor nó làm giảm hiệu năng khi chơi game, ( phần mềm này nó bật có 1 core của máy thôi nên hỏi sao :laugh: ) nên đừng có cho nó khởi động khi bật máy ( trong setting tắt chức năng auto startup đi ). Và vào phần Ứng dụng > tìm tới Battery Doctor mà buộc đóng nó sau mỗi lần 3 steps charging, không thôi chơi game lag như gì ấy :laugh:

16. yêu xong hôn

yêu xong hôn Active Member

bác dùng phần mềm gì xem phim trực tiếp trên web vậy?

17. sonluyen

sonluyen Active Member

:v battery doctor mình sạc từ 18% > 100% là tầm 2 tiếng 30p
    tính thêm trigle time nữa tầm 10p @_@
    nhưng mà toàn để 20p
    mà nhiều khi toàn sạc qua đêm không thôi @_@
    cho mình hỏi sạc made by dongdo có fải là sạc zin không vậy

18. WTFBull

sonluyen thích bài này.
  19. sonluyen

sonluyen Active Member

20. WTFBull

tại h` DONGDO không sản xuất sạc nữa, cho nên... made by DONGDO không an toàn lắm so với hiện nay
    Đổi củ sạc đi bác, khuyên dùng Sạc 1.2A thôi, sạc TENBAO chuẩn nhất

sonluyen thích bài này.