Hỏi [su540] giúp đỡ máy bị nóng, đơ đơ

Thảo luận trong 'LG Prada 3.0' bắt đầu bởi datxanh90, 10 Tháng sáu 2013.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. datxanh90

datxanh90 New Member

..................................................

Văn Chức thích bài này.
  2. thuongnb

thuongnb Active Member

Bạn có hay cắm sạc pin mà để chế độ 3g hay wifi không, nên tắt khi cắm sạc nhé, bản 20i beta 2 tớ thấy rất ổn mà. Chỉ có chơi gảm nặng lâu chút là bị nóng thôi, nếu thấy lỗi thì bản thử quay về rom gốc, format hết dữ liệu bộ nhớ trong, thực hiện root và recovery xong wipe các bước sạch sẽ rồi lên lại V20I nhé

datxanh90 thích bài này.
  3. datxanh90

datxanh90 New Member

Mình lúc nào cũng để 3G lúc cắm sạc bạn ạ, ko biết có bị ảnh hưởng gì ko? Tại cái lỗi kia của mình nó có thể gặp bất kỳ lúc nào trong ngày, ko liên quan gì đến lúc đang sạc pin hay không mà. Kể cả vừa khởi động lại máy xong, để 1,2 phút đã thấy máy bị đơ rồi.

Bạn cho mình hỏi thêm Rom gốc là bản nào với, mình cài được mỗi V20F và V20I, còn V20D thấy mọi người bảo ổn định nhất nhưng mình ko cài được. Cứ đến đoạn, sau khi cài xong, khởi động, ở màn hình đầu tiên chọn ngôn ngữ là mất cảm ứng, mình không thao tác được gì nữa :(

4. thuongnb

thuongnb Active Member

Lời khuyên cho bạn khi dùng em LG này là khi sạc nên tắt chế độ 3g và wifi đi nhé. Mình lúc mới mua máy cũng bị nóng ở phần trên gần camera, mình hoảng gọi lại cho bên support, họ tư vấn nên tắt đi và đúng vậy máy không bị nóng nữa.
    Mình lúc đầu là quay về bản rom stock V20D rất ổn định nhưng tùy biến chưa cao, mình q định dùng V20I như hiện tại. Rất mượt và ổn

Văn Chức and datxanh90 like this.
  5. datxanh90

datxanh90 New Member

OK. THank bạn. Mình sẽ thử cài lại V20D xem :)

Văn Chức thích bài này.
  6. thanhhanhlove

thanhhanhlove Active Member

Con này +lte2+lte1 giờ hàng dựng rất nhiều, thậm chí cả vu1+vu2 cũng dung qua tàu.
    Prada nó là dt thời trang sx ít hơn hẳn các dòng lg khác lấy đâu lắm vậy.
    Trước mình dùng 2con prada qua tay, ko bị ve nóng hay mất sóng đâu. Rom 20i, v20h có nóng hơn nhưng âm ấm thôi. Bạn xem lại sạc, pin, nguồn điện nhé

www.tanthang.net

7. thanhhanhlove

thanhhanhlove Active Member

Cái này chưa chính xác. Lúc sạc cần giảm xung nhịp chíp xuống mức thấp chứ ko ngắt kết nối.
    Ko tin bạn tham khảo người dùng prada quốc tế, ko bị nóng ran đâu. Vì dt nguyên bản ko bị.
    Mình chơi alsphat 7 1 lúc lâu mới thấy nóng

www.tanthang.net

8. thuongnb

thuongnb Active Member

Máy bạn nếu là quốc tế thì không nói làm gì. Mà phiên bản Hàn xẻng xin thưa tính chất lỗi thì không con nào giống con nào cả. Mình chỉ là áp dụng kinh nghiệm khi dùng em nó. Giảm xung nhịp xuống thì lúc nào mình cũng làm rồi mà vẫn bị tình trạng thế(có thể có 1 số phần mềm tự động auto update) và theo bản thân tớ dùng thấy cũng ko cần thiết phải để 3g hay wifi khi sạc, ý kiến khách quan là vậy, tuỳ vào tính chất của từng người thôi.

9. thuongnb

thuongnb Active Member

Đúng vậy, về tính ổn định về rom thì PRADA là rất tốt. Số lượng PRADA bản world sang VN chỉ có 200 máy thôi và pin dùng cũng rất tốt luôn. Về vấn đề giải đáp cho chủ topic mình đã trả lời cách đây hơn 1 tuần rồi nhé. Mình xin close topic ở đây

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.