Sửa chữa dt, Thay sửa cảm ứng, màn hình các dòng điện thoại LG,SKY,SAMSUNG,SONY,IPHONE,LENOVO..

Thảo luận trong 'Dịch vụ sửa chữa điện thoại, unbrick, unlock.' bắt đầu bởi chocon1411, 12 Tháng sáu 2013.

1. chocon1411

chocon1411 Well-Known Member

Cái này không sửa dc đâu bạn! Bị màn hiển thị mà ko phải cảm ứng! Mà màn zin giá 580K là mềm quá rồi bạn! Chứ có sửa dc cũng 300-400k rồi mà màn hiển thị sửa thì dùng chập cheng lắm!

2. like_android

like_android LGVIET.com Staff Member

Up phụ e Tuấn:D

chocon1411 thích bài này.
  3. chocon1411

Em cám ơn anh nhé !Á cái vấn đề cảm ứng kia thế nào anh! Nếu anh ngại gửi ra để em có phương án cho anh chứ!

4. tranthanhhieu

tranthanhhieu Member

Nào up phụ :D

Sent from my LG-F200L using Tapatalk

5. nvh1400

nvh1400 New Member

Mình muốn thay cái màn cảm ứng AVEO X6 . nếu được bạn gửi giá vào Mail cho mình nhé . " nvh1400@gmail.com"

6. like_android

like_android LGVIET.com Staff Member

Thanks e, hôm trước nó bị tý rùi tự hết xài tới bây giờ ngon lành cành đào lun:D

7. chocon1411

Con này ko có hàng rồi bạn ơi!

8. chocon1411

Cám ơn anh nhé!

9. chocon1411

Ok anh có vấn đề gì alo cho em nhé!

10. polike

polike New Member

Con LG G F180 của mình bị liệt cảm ứng giữa màn hình, dùng rất khó chịu, giờ có sửa dc ko hay phải thay mới bạn ơi?

11. luclang26

luclang26 Active Member

up phu , giá tốt

12. chocon1411

Bệnh này không sửa được trên F180 nhé bạn! Phải thay màn bạn ah!

Hiện nay rất nhiều người đi ép mặt kính f180 về bị lỗi cảm biến tiệm cận, màn hình bị nhô cao hơn mép khá nhiều, cảm ứng giật lag, đa điểm kém, chất lượng hiển thị bị giảm đi 1 chút...
    Nguyên nhân:
    1. lỗi cảm biến do chất lượng kính thay ko đạt (kém) kính này thường ko trong suốt, và rất mỏng so với hàng zin.
    2. Màn hình bị nhô cao là do khi ép cảm ứng người ta phải có 1 lớp keo để liên kết giữa màn hiển thị và cảm ứng vì vậy ko đạt tiêu chuẩn của nhà sản xuất gây ra tình trạng màn bị dầy hơn so với ban đầu, mặt khác khi tách ép phải dùng đến nhiệt độ cao ảnh hưởng đến các lớp cấu tạo của màn hiển thị ( cong vênh so với ban đầu ) là nguyên nhân quan trọng dẫn tói màn bị dầy và khập khiễng.
    3. Cảm ứng giật lag là do để hạ giá thành thay sửa cảm ứng ép vào chất lượng kém, IC ko đạt chuẩn, tụ lọc điện trở đều ko thỏa mãn chất lượng...
    4. Chất lượng hiển thị kém đi do tác dụng của nhiệt tách ép và do lớp keo ở giữa ko đạt tiêu chuẩn trong suốt.

Chính vì vậy mà hôm nay mình quyết định thay cho tất cả thành viên LGVIET ai bị lỗi cảm ứng F180 hàng full bộ tốt hơn zin với giá cực tốt và bảo hành dài để mọi người hoàn toàn yên tâm với F180 thân yêu của mình. Cụ thể:
    Giá thay: 1tr580K
    Bảo hành: 5 tháng
    Đảm bảo loại bỏ tất cả những vấn đề nan giải trên! ( ko lo bị loạn cảm ứng trong vòng 2-3 năm sau hoàn toàn yên tâm )
    Màn full bộ tốt hơn zin:
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

polike and like_android like this.
  13. luclang26

luclang26 Active Member

@chocon1411 ơi, vu 2 liệt back thì thay cảm ứng phải ko b

14. chocon1411

SỬa OK nhé bạn ơi!

15. httronghieu

httronghieu Active Member

Bác ơi con lte2 của em đang dùng tự ngiên sập nguồn bật không lên. Em lắp cục pin sang con lte2 của bạn thì vẫn biình thường. Lắp lại cục pin về máy em cắm sạc thì nó chỉ nhấp nháy hai cái đèn phím cảm ứng. Bác cho em hỏi máy em còn sửa được không? Và sửa đc thì hết bai nhiêu ạ?

16. Nguyenviethung

Nguyenviethung New Member

con gk của em bị lỗi ! nhiều lúc cầm đt thấy nó bị loạn lên ! tự động chọn vô 1 biểu tượng bất kì , hoặc không thì khi lướt trang ứng dụng nó cứ nhạp nhằng . mang tới chỗ mua thì họ bảo máy loạn cảm ứng phải thay màn ! hỏi bảo hành thị họ bảo do máy em bị trầy ở cạnh ( do bị rơi nên họ ko bảo hành). giờ thay màn thì mất 2.3 củ nên xót lắm !
    bác biết cách khắc phục nào nhẹ nhàng hơn chỉ bảo em với ! hoặc không bác sửa đc tình trạng trên pm em cái khi nào em nghỉ làm mang qua cửa hàng bác !

Last edited: 31 Tháng bảy 2014
  17. chocon1411

Nếu ép lại cảm ứng thì
    Hiện nay rất nhiều người đi ép mặt kính f220 về bị lỗi cảm biến tiệm cận, màn hình bị nhô cao hơn mép khá nhiều, cảm ứng giật lag, đa điểm kém, chất lượng hiển thị bị giảm đi 1 chút...
    Nguyên nhân:
    1. lỗi cảm biến do chất lượng kính thay ko đạt (kém) kính này thường ko trong suốt, và rất mỏng so với hàng zin.
    2. Màn hình bị nhô cao là do khi ép cảm ứng người ta phải có 1 lớp keo để liên kết giữa màn hiển thị và cảm ứng vì vậy ko đạt tiêu chuẩn của nhà sản xuất gây ra tình trạng màn bị dầy hơn so với ban đầu, mặt khác khi tách ép phải dùng đến nhiệt độ cao ảnh hưởng đến các lớp cấu tạo của màn hiển thị ( cong vênh so với ban đầu ) là nguyên nhân quan trọng dẫn tói màn bị dầy và khập khiễng.
    3. Cảm ứng giật lag là do để hạ giá thành thay sửa cảm ứng ép vào chất lượng kém, IC ko đạt chuẩn, tụ lọc điện trở đều ko thỏa mãn chất lượng...
    4. Chất lượng hiển thị kém đi do tác dụng của nhiệt tách ép và do lớp keo ở giữa ko đạt tiêu chuẩn trong suốt.

Lỗi này nên thay nhé bạn! GK ko sửa dc bạn ah! Phải thay nguyên bộ! Hiện nay trên thị trường đang loạn giá! Cẩn thận thay phải đồ tàu dùng giật giật mà đa điểm thì kém ko mượt! Tàu loại đểu 1tr700k, loại tốt hơn zin bh 5 tháng 2tr100k !

18. Khuonghap

Khuonghap Active Member

Sửa cảm ứng vu2 thì bụi nó có vào màn ko bác

19. chocon1411

Không nhé bạn ơi! Ngược lại màn có bụi mình còn vệ sinh cho sạch đi!

20. Nguyenviethung

Nguyenviethung New Member

ok ! vậy bạn có thay ko vậy ? mà nếu thay thì mất bao nhiêu thời gian ? thay xong bảo hành 5 tháng và không hề có sự khác biệt với màn hình cũ chưa lỗi chứ ?