Sửa chữa dt, Thay sửa cảm ứng, màn hình các dòng điện thoại LG,SKY,SAMSUNG,SONY,IPHONE,LENOVO..

Thảo luận trong 'Dịch vụ sửa chữa điện thoại, unbrick, unlock.' bắt đầu bởi chocon1411, 12 Tháng sáu 2013.

1. chocon1411

chocon1411 Well-Known Member

4 tiếng bạn ah! Làm nhanh con này ko lỗi này cũng lỗi kia! Nâng như nâng trứng ko là vỡ mặt!

traisontaykenvo thích bài này.
  2. chocon1411

Anh ý dùng đủ các thể loại anh ah! Rân chơi lắm :laugh:!

3. duccoi92

duccoi92 New Member

Con f180l của em bị loạn cảm ứng, nó nhảy nhảy mấy điểm ở giữa màn hình đó. Bây giờ anh có thể tư vấn gúp em xem có những cách nào chữa hay thay không ạ. Và giá cả cụ thể được không? :(

chocon1411 thích bài này.
  4. makun23

makun23 Member

Bác Tuấn ơi, lu 6200 của mình bị bệnh đen xì màn, sáng mỗi 3 phím cảm ứng ở dưới,màn cảm ứng vẫn dùng bình thường vì cuộc gọi đến vẫn vuốt để nghe đc thì là bị làm sao ạ

5. chocon1411

Hiện nay rất nhiều người đi ép mặt kính f180 về bị lỗi cảm biến tiệm cận, màn hình bị nhô cao hơn mép khá nhiều, cảm ứng giật lag, đa điểm kém, chất lượng hiển thị bị giảm đi 1 chút...
    Nguyên nhân:
    1. lỗi cảm biến do chất lượng kính thay ko đạt (kém) kính này thường ko trong suốt, và rất mỏng so với hàng zin.
    2. Màn hình bị nhô cao là do khi ép cảm ứng người ta phải có 1 lớp keo để liên kết giữa màn hiển thị và cảm ứng vì vậy ko đạt tiêu chuẩn của nhà sản xuất gây ra tình trạng màn bị dầy hơn so với ban đầu, mặt khác khi tách ép phải dùng đến nhiệt độ cao ảnh hưởng đến các lớp cấu tạo của màn hiển thị ( cong vênh so với ban đầu ) là nguyên nhân quan trọng dẫn tói màn bị dầy và khập khiễng.
    3. Cảm ứng giật lag là do để hạ giá thành thay sửa cảm ứng ép vào chất lượng kém, IC ko đạt chuẩn, tụ lọc điện trở đều ko thỏa mãn chất lượng...
    4. Chất lượng hiển thị kém đi do tác dụng của nhiệt tách ép và do lớp keo ở giữa ko đạt tiêu chuẩn trong suốt.

Chính vì vậy mà hôm nay mình quyết định thay cho tất cả thành viên LGVIET ai bị lỗi cảm ứng F180 hàng full bộ tốt hơn zin với giá cực tốt và bảo hành dài để mọi người hoàn toàn yên tâm với F180 thân yêu của mình. Cụ thể:
    Giá thay: 1tr580K
    Bảo hành: 5 tháng
    Đảm bảo loại bỏ tất cả những vấn đề nan giải trên! ( ko lo bị loạn cảm ứng trong vòng 2-3 năm sau hoàn toàn yên tâm )
    Màn full bộ tốt hơn zin:
    View attachment 35524 View attachment 35525 View attachment 35526 View attachment 35527

6. chocon1411

da pm ban nhe!

7. tunguyen

tunguyen Member

Bác ơi gửi sạc cho em chưa. Lâu thấy hàng về quá. Cắm sạc nhờ không yên tâm tí nào :D

8. Hoàng Phương TQ

Hoàng Phương TQ New Member

anh ơi e dùng Lg G pro nó bị loạn cảm ứng do dùng sai sạc có sửa đc ko hay phải thay ạ?

9. QuangMinhs

QuangMinhs New Member

Em chả hiểu bác Uy tín thế nào. Chứ em sửa ở chỗ bác thì phải sửa đến tận 3 lần và bây giờ vẫn loạn cảm ứng (Dù chưa hết bảo hành 6 tháng của bác, vì bác bảo thế) Bây giờ chán chả muốn mang qua. :(

10. chocon1411

Tí nữa mình gửi nhé bạn!

11. chocon1411

Cái này ko phải do sạc mà hỏng đâu bạn nhé! Do lỗi nhà SX đấy! Con G pro tùy cách loạn mới biết xem sửa dc hay phải thay!

12. chocon1411

Bạn là ai, máy gì mà sửa 3 lần, máy nào mà BH 6 tháng sửa cảm ứng, nói linh tinh, máy nào mình sửa BH dài nhất có 5 tháng bạn ạ! Còn nếu máy nào phải bảo hành đến 3 lần mình sẽ ns với khách là con dt này nếu sửa lần này ko dc nữa thì em sẽ thay cho anh cảm ứng mới và tiền sửa em sẽ trừ đi ko tính vào, vì thế bao giờ khách vẫn rất có lợi. Mình mong bạn có gì alo vào số nc cho đàng hoàng, chứ mình chưa bao giờ phủi bỏ trách nhiệm cho khách nhé! Kể cả khách đánh rơi móp hết dt mình vẫn BH cảm ứng cho họ nếu nó ko bể! Bạn đừng để mình hiểu nhầm bạn vs những ng đi dìm hàng topic, như trc đây có ông kêu thay màn con G chỗ mình bị lỗi đến lúc mình PM lại rồi gọi điện đàng hoàng ko dám nghe máy! Mình thích cái gì cũng rõ ràng!
    P/s: Nếu bạn còn BH chỗ mình và như bạn nói, bạn ko muốn sửa chỗ mình nữa mình sẽ hoàn lại tiền sửa cho bạn đàng hoàng! Nói với bạn là cả cái topic của mình và tất cả những ng đến sửa chỗ mình mình chưa bao h làm cái trò chộp giật bao h nhé! Cái gì cũng rõ ràng và làm có lương tâm nhé bạn! Sống ko có tâm thì cũng ko được bao lâu! Xã hội sẽ bài trừ thôi nên mình ko làm ng ác được cho dù đã làm DT dc 7 năm!

Last edited: 18 Tháng chín 2014
    lovenedi11, khiemkia and ngominh86 like this.
  13. QuangMinhs

QuangMinhs New Member

Máy mình là máy Lu6200. Hồi đấy mình sửa loạn cảm ứng. Bạn nói lấy 400k mình bảo sao đắt thế. Bạn bảo là mình bảo hành tận 6 tháng (Nếu bạn bảo là cao nhất là 5 tháng thì xin lỗi mình nghe lộn). Mình đưa bạn sửa. Được hôm trc hôm sau thì loạn luôn. Mình lại đem cho bạn sửa và sửa luôn nút nguồn. Hôm sau vẫn vị loạn (Thế là 2 lần sửa). Lần sửa thứ 3 mình kêu bạn là để đây cho bạn mấy ngày bạn test cho kĩ, bạn bảo k cần chỉ cần đến tối là đc. Nhưng tận mấy ngày sau mình mới lấy. Mình nghĩ hồi đấy đến bây giờ là chắc qua 3 tháng rồi. Vậy không phải sửa 3 lần còn gì. Còn nếu thích bạn cứ alo lại số 0915139118. Cảm ơn bạn đã đã trả lời.

P/s: Mình viết cái này k phải bảo bạn làm ăn chộp giật mà ý nói mọi người lên cân nhắc nên sửa hay lên thay.

Last edited: 18 Tháng chín 2014
  14. chocon1411

Tất cả khách sửa chỗ mình mình đều nói BH 3-5 tháng, còn trường hợp tháng thứ 6 thứ 7 không may bị lại mình vẫn sẽ sửa cho miễn phí! Giờ bạn nói còn BH thì bạn có thể qua thay cảm ứng mới và tiền sửa mình vẫn tính vào thay cảm ứng chứ ko lấy tiền 2 lần, or ko thay thì có thể lấy lại tiền! Chứ mình đã làm gì mà bạn bảo mình ko uy tín, mình có lừa bạn gì đâu! Bạn có BH đến bao nhiêu lần mình vẫn ko kêu ca, làm nghề thì sửa 100 cái máy có vài cái bị lỗi lại là chuyện bình thường, nhà sx còn có xác xuất hỏng lại nói gì đến thợ bạn!

15. QuangMinhs

QuangMinhs New Member

Ý bạn nói là bây giờ mình đem máy qua là bạn sửa miễn phí phải k? Vì theo thời hạn bảo hành như bạn nói chắc chắn là hết 3 tháng rồi. Cùng lắm là 7 tháng :laugh:

16. chocon1411

Đúng rồi bạn, nếu bị loạn thì cầm qua sửa miễn phí, quá 1-2 tháng BH mình vấn làm vậy cho khách mà, chỉ có quá nhiều thì mình mới lấy thêm 100-150k tiền công thôi! và khi lấy thêm tiền công thì mình lại BH 3 tháng!

khiemkia and like_android like this.
  17. ntnh

ntnh New Member

bên mình ko có cửa hàng cụ thể ạ sao hnay e qa tìm mãi ko thấy cửa hàng mình xong gọi đt thì thấy bảo za hàng tạp hoá chờ e chờ gần 20 phút mà ko thấy ai là ntn ạ ???

18. trần luật

trần luật New Member

anh ơi. con lg G của em nó không nhận sóng 3G tức là cứ chuyển sang 3G là mất sóng cột sóng cứ quay tròn mãi. có sửa được không anh

19. tobi3012

tobi3012 Active Member

Con G2 DCM của mình bị liệt phần trên đoạn ngang cam,thỉnh thoảng lại loạn cảm ứng nữa,bây giờ mà thay thì chi phí khoảng bao nhiêu vậy?

20. tranhaianh

tranhaianh Active Member

hóng :cry: