Sửa chữa dt, Thay sửa cảm ứng, màn hình các dòng điện thoại LG,SKY,SAMSUNG,SONY,IPHONE,LENOVO..

Thảo luận trong 'Dịch vụ sửa chữa điện thoại, unbrick, unlock.' bắt đầu bởi chocon1411, 12 Tháng sáu 2013.

1. latuan84031

latuan84031 New Member

Mình có 1 con lg g f180L bị liệt 1 phím back cảm ứng, bác có làm đc k ạ?
    Gửi từ LG-E975 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

chocon1411 thích bài này.
  2. Duccanh510

Duccanh510 Active Member

đánh dấu. sẽ có ngày cần dùng

chocon1411 and stickzing like this.
  3. chocon1411

chocon1411 Well-Known Member

Khả năng là mình làm được bạn ah! Nhưng có 1 điều mà mình muốn nói đó là G đang mới giờ bug ra mất giá trị lắm! Không may bung ra ko làm được cho bạn khi đó rất khó nghĩ! Bạn thật sự muốn làm thì mình sẽ cố gắng! Thân!

latuan84031 thích bài này.
  4. khamvaphaonline

khamvaphaonline Khám thì phải Phá Staff Member

Bác có thay được cảm ứng con LU không, thằng bạn dùng rơi nên nứt cảm ứng nhưng vẫn dùng bt!

5. chocon1411

Cảm ứng màu gì bạn ơi, mình thay ok nhé bạn. Giá 600k bảo hành 2 tháng.

6. dao vo

dao vo New Member

Mình không biết, máy của đứa em. Giờ cảm ứng không dùng gì được, còn mọi thứ trong nó vẫn ôk

7. chocon1411

Máy loại đó khó sửa lắm bạn ah. Nửa điện dung, nửa điện trở! Chắc bạn phải tìm xem ai bán xác mua về thay cảm ứng bạn ah!

8. D.Luffy

D.Luffy Active Member

máy mình khi để gần 1 số cái laptop thì bị loạn cảm ứng không biết có ảnh hưởng gì ko ban nhỉ

9. chocon1411

Máy gì hả bạn. Lu hả! Nếu là lu thì nó bắt đầu có hiện tượng rồi đó. Khi nào nó loạn nặg thì pm mình nhé! Thân!

10. dungxo123

dungxo123 Member

Cái này chủ yếu là do máy bạn ấy đang dùng xạc dòng yếu , không hợp nên cảm ứng mới loạn. Bạn đúng là thợ nhưng tư vấn cho người khác kiểu hơi hù doạ họ đó bạn. Máy mình op G cả xạc cả dùng tẹt ga, vô tư. Hôm bữa đi chơi quên xạc , dùng cái xạc samsung cùi bắp cả dùng cả xạc cảm ứng loạn xà ngầu. Rút xạc thì thôi. Không phải gạch đá nhưng bạn mập mờ quá.

11. dungxo123

dungxo123 Member

Gần như là chuẩn :)

12. D.Luffy

D.Luffy Active Member

uhm.Lu.chỉ để gần 1 số lap mới bị thôi mà bạn.còn lại thì ko thấy hiện tượng gì.mình nghĩ là do bị nhiễm từ hay gì đó

13. chocon1411

Cảm ơn bạn góp ý, nhưng mình sửa nhiều rồi, có sao nói vậy thôi, còn máy bạn như thế nào đó la việc của bạn! Thân!

ProReturn thích bài này.
  14. chocon1411

Nếu bạn thấy đúng như thế, hôm nào mình và bạn chơi 1 cái độ khoảng 5 triệu. Ai đó dùng lu6200 bị loạn cảm ứng nặg trên diễn đàn này bị loạn nặg, bạn sửa bằng cách đó khỏi mình mất bạn 5 triệu. Còn nếu bạn sửa ko dc mình sửa dc chỉ lấy bạn đúng 500k thôi. Ok! Thân! Bạn ko cần kiểu gạch đá với mình, làm 1 phát độ rồi biết ai là người hù dọa nha bạn!

ProReturn thích bài này.
  15. chocon1411

Mình giải thích rồi đó bạn. Còn như thế nào thời gian nữa bạn sẽ biết, máy đag dùng tốt bạn cứ dùng đi! Thân!

16. dungxo123

dungxo123 Member

Ý mình là bạn nên hướng dẫn mọi người cách cơ bản trước đã rồi không đc thì mới động chạm đến việc gọi là sửa chữa. Còn bạn bảo cá độ thì mình không ham hố. Bạn định sửa loạn cảm ứng chắc con lu6k2 thôi à. Mình có con hd7 cảm ứng loạn xạ, gần như là tự nó nhảy nhưng làm theo cách xả điện, thay xạc trên ok, không có vấn đề gì nữa. Mình quote bài trên là gần như là chuẩn chứ không nói 100% máy nào cũng được thế. Bạn không phải nóng làm gì.

17. dungxo123

dungxo123 Member

Ý mình là bạn nên hướng dẫn mọi người cách cơ bản trước đã rồi không đc thì mới động chạm đến việc gọi là sửa chữa. Còn bạn bảo cá độ thì mình không ham hố. Bạn định sửa loạn cảm ứng chắc con lu6k2 thôi à. Mình có con hd7 cảm ứng loạn xạ, gần như là tự nó nhảy nhưng làm theo cách xả điện, thay xạc trên ok, không có vấn đề gì nữa. Mình quote bài trên là gần như là chuẩn chứ không nói 100% máy nào cũng được thế. Bạn không phải nóng làm gì.

18. takun92

takun92 LG-VIỆT

Mọi ng căng thẳng làm gì? Chocon làm vậy có hại bạn nào đâu, tạo ra 1 chỗ uy tín cho ae, hư 1 phát thay gần 1 triệu bạc, giờ bạn ấy sửa cho giá rẻ lại bh đàng hoàn. ai tìm ra cách thì tự khắc phục ko thì nhờ bạn ấy.

ProReturn and chocon1411 like this.
  19. chocon1411

Cách gì bạn, mình biết chắc chắn là ko được rồi nên ko phải hướng dẫn cơ bản gì cả, hướng dẫn linh tinh các bạn ấy làm hỏng hẳn luôn thì được gì. Mình không nóng, mà thấy bạn có vẻ tỏ ra am hiểu, và cmt ko có thiện chí nên mình muốn độ với bạn như thế để khẳng định ko có cái gì dễ dàng để lấy tiền của khách cả. Mình sửa loạn tất cả các loại đt, nhưng diễn đàn này chủ yếu dùng LU6k2 nên lấy 6k2 ra độ với bạn dễ nhất! CÒn bạn cảm thấy mình giỏi thì đi hướng dẫn các bạn ấy cách khắc phục nhé! Mấy cách của bạn mà làm được thì mình đã không dc gọi là thợ sửa cảm ứng đâu bạn! Ko có cái gì nó đơn giản đâu! Thân bạn! Mình dừng ở đây ko tranh luận với bạn nữa! Còn bạn vẫn ko chấp nhận thì mình và bạn làm cái độ như ở trên, mời anh Hoàng cùng các bạn fr làm chứng, ai được t góp quỹ cho diễn đàn hết! OK bạn!

ProReturn thích bài này.
  20. D.Luffy

D.Luffy Active Member

mấy bác cãi nhau làm gì.ai tự khắc phục được thì tốt.còn vẫn không được thì mang qua bác này đỡ tốn tiền thay cảm ứng.mà cảm ứng thay sao bằng được cảm ứng zin của máy nên nếu sửa được thì còn gì bằng