suýt khóc vì tưởng die màn hình G

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi Nhocjimmy, 29 Tháng mười hai 2013.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Nhocjimmy

Nhocjimmy Active Member

Chào ae,Tình hình là lúc chiều con op g của mình bị điên,mọi ngày vẫn vô mạng bình thường,hôm nay tự nhiên lúc chiều mở 3G ko lên,khởi động lại mấy lần mở 3G cũng ko lên,up lại rom vẫn ko có 3G,máy tự nhiên bị độ trễ kinh cmn khủng từ lúc mua tới giờ,bực qúa mình mới tắt nguồn đi khởi động lại và đến lần thứ 2 em nó bị đen thui màn hình mở hoài ko lên,chỉ chớp đèn 3 phím cảm ứng rồi tắt,cắm sạc vào cũng ko lên,chỉ chớp chớp cái đèn đỏ và 3 phím cảm ứng liên tục,sợ quá rút ra,cảnh tượng lúc đó nhìn kinh thật:roflmao:,kiểu như hấp hối sắp chết ấy:(,cứ nghĩ là máy nóng quá bị cháy IC nguồn dẫn đến die cmn màn rồi,bây giờ phải bỏ 2 triệu ra sửa thì thốn quá,trong túi thì còn có hơn triệu bạc,ngồi buồn suy nghĩ mấy tiếng đồng hồ và quyết định alo bạn bè vay tiền đi sửa và để số tiền kia trong túi xài tàn tàn,vừa tháo ốp ra chưa kịp chọt sim gắn qua máy khác thì.......Ôi! Mẹ ơi,máy tự nhiên sáng màn hình(không phải khởi động),giao diện bị trở về ban đầu,mừng qúa,cầm em nó trên tay mà suýt khóc(vì ko phải mất 2tr):cry:,bây giờ nghĩ lại vẫn còn sợ,ko dám tắt nguồn nữa luôn,cũng chả thèm gắn ốp luôn,mà chả hiểu sao nó lại bị như vậy,hay là do cấn ốp????

2. Trần Anh

Trần Anh Well-Known Member

Khả năng cao là hết sạch pin :D

vananuan thích bài này.
  3. vananuan

vananuan Well-Known Member

Chúc mừng Bác, đúng là cái cảm giác em nó tưởng như DIE rất là đau tim.
    Hồi đầu tiên dùng android là con DROID X thì mình cũng 1, 2 lần đau tim như Bác. Đến giờ vẫn còn sợ.

4. AC_Khanh01

AC_Khanh01 Active Member

Có thể bác sắp hỏng rồi, thường có triệu chứng báo hiệu trước, bán đi nhanh còn kịp :D
    Riêng dòng LG G và LG Lu6200 thì bị hỏng cảm ứng nhiều lắm, mà nó không hỏng ngay khi mua, mà vài tháng sau mới hỏng :(

Hỏng cảm ứng thì Có thể do bác sử dụng loại sạc không rõ nguồn gốc :D
    Nếu bác không bán cái LG G của bác, thì bác nên ra trung tâm LG mua sạc chính hãng, tầm 170k dùng cho yên tâm :)

Xem thêm: http://lgviet.com/forum/threads/dun...-apple-duoc-quang-cao-la-chinh-hang-zin.8233/

5. chiennx72

chiennx72 Member

Mình cũng mới dùng G...lo quá

6. Gia Long

Gia Long New Member

Gớm. Bác phán như đúng rồi ý. Không hỏng cảm ứng ngày đầu mà vài tháng sau mới hỏng cơ à? Mình đang dùng lu6200 1,5 năm vẫn bình thường. Và mua thêm G dùng 7tháng này vẫn tốt. Chắc bác toàn dùng hàng đểu nên mới nói vậy. Phần cứng của LG cũng ngày càng tốt.

Sent from my LG-E975 using Tapatalk

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.