System app cho LG G rom Sling-cho ai nhỡ tay dại xóa 1 app như mình

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi Joey Nam, 16 Tháng tư 2014.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Joey Nam

Joey Nam Member

App hệ thống - system app cho LG Optimus G
    Bực bội mỗi khi vào Root Explorer vọc phá lỡ tay del mất cái app mà ko có app đập vào, lên mạng xin thì chả ai cho, cứ kêu bung này bung kia ra lấy, hay mất cả tiếng đồng hồ cài lại rồi setting theo ý thích- nay mình cài đầy đủ máy rồi mình share hết , bác nào lỡ tay xóa thì vào lấy mà đập vào: https://drive.google.com/folderview?id=0B6AI0FSeAXZPdElKS3dBWXFMYU0&usp=sharing
    Một số file e đặt tên theo ý thích, có vẻ khó tìm, nên cứ tìm kỹ là ra ;):unsure:
    Lưu ý:alien: app camera này của G Pro
    Em mò cài được cái Smart World tiếng việt dùng ngon lành cành đào trên máy Hàn sẽn F180L, bác nào cần bày thì em share cho. :confused:
    Ghét nhất là cái bàn phím Laban, em tuy nghèo nhưng thích sài đồ xịn, em có Android keyboard nhẹ tên cỡ 1 mb mấy á, bác nào cần thì pm, để tránh mấy bác tài giỏi như bác vananuan chém với ném nhiều chuyện bên dưới :notworthy::devilish:
    ________________________________________________________________________________________
    ---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    SKIP nếu bạn đã biết nội dung này hoặc thấy nó trùng lặp - BẠN LÀ THÁNH thì đừng vào đây - NHIỀU CHUYỆN vs KHOE ĐỘ GIỎI như bác vananuan bên dưới thì cũng đừng nên vào - đã viết rõ (trước lúc thêm mấy dòng này) rồi mà vào bép xép khoe độ giỏi để bị chửi vào mặt - biết bác giỏi rồi đấy vananuan - đừng chém nữa kẻo người ta kêu là lanh chanh

Last edited: 17 Tháng tư 2014
    kgaingk and Xstt like this.
  2. gts8003

gts8003 Quản lý là phụ - chém gió là chính Staff Member

Up rom zip là chủ yếu
    Up xong mà lỗi thì lấy từ file rom đập vào thôi, có gì phức tạp đâu
    Dùng root ex

LabanKey bạn muốn cho vào system/app thì trích lib của nó bỏ vào system/lib thôi
    LabanKey.apk/lib/

SmartWorld tiếng việt có gì hay ho đâu, xài CH Play cho lành
    Mún xài Smart World TViệt thì chỉ cần đổi model sang tên các dòng quốc tế như E97*, E98*, D80*.....là xài đc thôi

Up rom xong mà xóa luôn file rom, chả cái dại nào = cái dại này :confused:

Last edited: 16 Tháng tư 2014
    vananuan thích bài này.
  3. vananuan

vananuan Well-Known Member

@Joey Nam cái lỗi là do bác làm mà không chiu backup trước dự phòng . rồi còn trách anh em .
    bác dập rom gì ? nếu rom zip thì cứ vào file zip mà lấy lại .

chứ bây giờ tùm lum rom , làm sao mà đảm bảo file của rom này sẽ chạy tốt trên rom kia .

còn việc bác muốn chia sẽ cho anh em thì cứ up lên .
    nói thực là mình hơi kị những câu đại loại như :" bác nào cần thì pm "

4. vananuan

vananuan Well-Known Member

Hê hê .........
    mới biết cái này ............ :D hèn chi cứ chuyển thông thường là báo lỗi ..........
    thank Bác !

Last edited by a moderator: 16 Tháng tư 2014
  5. phongtentoi

phongtentoi Member

cái quan trọng đây bác em dùng root explore thì không thể nào copi được dữ liệu từ thẻ nhớ sang system/app bác ak.em đã thử dùng xplore mà cũng không được.điên quá mọi máy em copi từ app hệ thống sang thẻ từ thẻ sang app hệ thống bình thường hazzz em đang dùng v2 của trí huân

6. Nguyen Hanh

Nguyen Hanh Active Member

copy bình thường

Gửi từ LG-E970 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

7. Joey Nam

Joey Nam Member

1. em đã nói là do sơ suất, lỡ tay xóa app là phải chép nguyên cục recovery vào máy => khá mất công (vì em phải thường xuyên dùng hết dung lượng máy
    2. em không thích thèn Laban không phải vì lý do này
    3. SmartWorld có nhiều cái nhạc chuông nền cũng hay, lâu lâu về đổi món
    4. SmartWorld tv mà chỉ cần đổi tên máy thế á, tùy rom thôi không dễ như bác nói, e đã từng thử đổi tên con G2 hàn của em vẫn không được đến khi áp dụng cách của em thì ngon lành cành đào

Còn cái này cho bác vananuan dài mỏ
    1. này bác, có backup trước đi nữa, mà vào titanium backup tẩy một cái một thôi mà phải chép recovery vào máy rồi ngồi restore lại => quá mất công (vì em thường dùng hết dung lượng máy cho việc khác)
    2. Em biết phận mình không rãnh để đi trách người dưng, bác đừng có nói quá, em ghi dòng xin file trên hơn 10 thread mà chả ai thèm đá động gì thôi
    3. Em không phải là thánh , em mù tin học lắm không biết cách extract rom sling zip của G, em mò nhiều cách vẫn không mò được cách extract nó, đã nói thánh thì đừng vào đây bép xép
    4. còn này là G , con G này chạy rom stock hiện giờ đang ở 4.1.2, em đã test trên 2 con G và ngay cả trên con G2 chạy 4.22 nữa vẫn ok, chỉ trừ 1 số của G ko thích hợp vs G2 , còn G nào chạy 4.1.2 stock mod vẫn vậy vì e để 1 con G rom ổn định xài, 1 con để vọc vạch.
    5. Sao bác lại kị câu nói của em, em nói thế có gì sai đâu chứ, đã nói có biết rồi thì đừng chun vào topic này chém ném nữa, nhiều chuyện quá, biết BÁC GIỎI hơn EM rồi đó. em đang cố né tránh bị ném - đó là lý do vì sao em dùng câu này :)

Last edited: 17 Tháng tư 2014
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.