Chia sẻ Tâm Thư Dành Cho LG ! Tạm biệt ae LG Việt

Thảo luận trong 'Tư vấn chọn mua' bắt đầu bởi roki_asi, 27 Tháng bảy 2014.

1. roki_asi

roki_asi Active Member

Topic là chia sẻ của 1 người đã sử dụng adroid LG từ những ngày đầu tiên của Android , bắt đầu với những chiếc Feature phone cảm ứng của LG cho đến những Gpro rồi G2 , trc đây ấn tượng với mình đó là LG bền chẳng kém thằng nào , con LG cảm ứng điện trở dùng quăng quật thoải mái ko hề hấn gì trong khi Samsung chỉ là thằng nắp trượt , nắp gập hay đứt cáp , còn Nokia dòng N chỉ là niềm mơ ước , thời gian thay đổi , những khái niệm cũng thay đổi , LG cũng trang bị thêm những sản phẩm khủng và có lượng fan riêng , mình cũng là 1 trong số đó vì sinh viên chơi LG khá hợp lý , dòng G khởi đầu cho sự phát triển mạnh mẽ của LG nhưng cũng từ đó những điều tồi tệ xuất hiện ngày càng thường xuyên , dòng LG giờ đây ko những mẫn cảm với sạc nữa , đôi khi dùng vô cùng cẩn thận thì vẫn hỏng như thường , dùng sạc zin vẫn ko thể tránh khỏi , nhìn sang đám con gái dùng sàm quên sạc , chạy ra quán mua đại 1 cái sạc dọc phố hồ tùng mậu mà mình đảm bảo sạc TQ 100% vẫn ngon như thường , có chăng pin nhanh chai hơn bt mà thôi, mình ko phải PR cho Sam nhưng mình chỉ muốn nhấn mạnh rằng dùng LG phải thật sự cẩn trọng , dùng dòng cao cấp lại càng phải cẩn thận hơn vì biết đâu 1 ngày đẹp trời chiếc smart cao cấp của mình bỗng dưng cảm ứng loạn cào cào , tóm lại LG đã , đang và vẫn sẽ là 1 thương hiệu hướng đến dành cho mọi người vì cấu hình khủng với giá phải chăng , nhưng sẽ vẫn còn đó những lý do mà thương hiệu này ko vươn đến được tầm 1 tầm cao mới gọi là đẳng cấp
    Ưu điểm của LG : Màn mịn , khỏi nói , màn hình LG chính là 1 trong những điểm sáng giá nhất của thương hiệu này , Cấu hình cao , hiển nhiên rồi , giá cả quá tốt
    Nhược Điểm : Ngay cả trong những ưu điểm thì LG vẫn ko hoàn toàn thuyết phục được số đông , màn hình tuy mịn nhưng ko nịnh mắt , ko được tươi như một số hãng khác , cái này cũng tùy quan điểm từng người , nhưng sẽ ko ít những người đòi hỏi 1 màn hình tươi tắn , rực rỡ nổi bật , Giá cả tốt , quả là thế , so về độ mất giá thì I Phân gọi LG bằng ông nội còn Samsung gọi LG là bố , Những dòng cao cấp của LG sau 1 năm chỉ còn từ 1/3 đến 1/2 giá tiền so với khi công bố , đó là 1 cơ hội cho ae nghèo chúng ta tiếp cận nhưng cũng là 1 trong những điều ngăn cản những bác giầu có mua điện thoại giá cao của LG , đa số sẽ chờ đợi đến 1 khoảng thời gian nào đó giá thành hợp lý hơn chứ ko như nhiều hãng khác , ae sẵn sàng đón đầu mua với giá ngay khi vừa bán , Điểm đáng nói tiếp theo đó là camera

Camera của LG thực sự tệ về đêm và những cảnh có ảnh sáng phức tạp mặc dù chấm khủng nhưng chẳng nói lên điều gì , mầu sắc thường nhạt và như có 1 lớp sương mờ vậy , Âm thanh , ko có gì đặc biệt , trong khi HTC là Beat audio , Samsung đc trang bị chip âm thanh wolfson chuyên nghiệp , Apple thì khỏi nói rồi , LG vẫn lạc lõng , phần mềm ae cài thêm chỉ đóng góp 1 phần , quan trọng là chíp giải mã âm thanh ko tốt thì cũng bó tay , và phần quan trọng nhất là độ bền của LG ở những sản phẩm gần đây , thể hiện ở chất lượng của màn hình , chưa có hãng nào mà loạn cảm ứng lại xảy ra thường xuyên đến thế , ngay cả 1 thương hiệu nhiều hàng dựng như SKY , chỉ gần search G loạn cảm ứng hay G2 loạn cảm ứng thì đảm bảo phải đọc cả ngày mới hết , và em G2 mà mình tự nhủ mua chính hãng cho an tâm của mình vào 1 ngày đẹp trời đã ra đi cái màn hình ko rõ nguyên nhân . kết thúc mối tình của mình với LG từ đây
    Đó là tất cả những điều cần nói trc khi chia tay LG , việc cần làm đối với mình bây giờ là qua Nhật Tảo và tạo 1 topic bán xác G2 vừa loạn cảm ứng ko rõ nguyên nhân , tạm biệt anh em LG việt !!!

thachthuv, giaphu1312 and XTmobile like this.
  2. vinhvumobile

vinhvumobile Active Member

Rất tâm huyết. Màn hình đẹp nhất phải là Sky. Chỉ có điều phần mềm sky chưa đc ổn bằng samsung. Hy vọng android 5.0 sẽ là bước hoàn thiện cho binh đoàn android

vinhvumobile - Bring technology to everyone

3. duythanh127

duythanh127 New Member

Chuẩn, lg chán qúa

4. traikute

traikute Active Member

Noki or sony

5. giaphu1312

giaphu1312 Member

đang tính mua g2 mà thấy tâm thư bác.. thôi đành k mua nữa...
    đang phân vân LG gx và Sky a900
    ai cho e ý kiến phát...
    gx thì k có lỗi cảm ứng nak..

6. ecuem

ecuem Active Member

M ko biết bạn nghĩ sao chứ, m từng sử dụng từ lte 3. G f180, Gpro , đến bây giờ là G2. tất cả chưa 1 lần trục trặc .
    M công nhận LG chụp ảnh kém, nhưng từ khi m dùng G 2 chụp thì ko có gì điểm chê nữa. Màn hình đẹp, nhiều công nghệ. m tin LG sẽ đè bẹp 2 thằng SS và Apple

7. mobile123

mobile123 Active Member

bác cứ vô tư đến khi g2 nó tự động loạn thì sẽ thấm thía cái tâm thư của bác chủ

thachthuv thích bài này.
  8. namhaui910

namhaui910 Active Member

khó đấy bạn ah, nhận xét khách quan của mình thì mình đồng tình với những chia sẻ của chủ thớt, LG sẽ còn phải cố gắng nhiều nữa nếu muốn người ngang tầm SS hay Sony, chưa nói đến Apple.

9. nguyenphu0802

nguyenphu0802 Member

đã sử dụng qua 2 con LG và rất hài lòng, đang nhắm đến G2 nhưng chưa có lúa
    dù ai nói ngã nói nghiêng, lòng ta vẫn giữ như kiền 3 chân

Vinhluq thích bài này.
  10. nguyenphu0802

nguyenphu0802 Member

lỗi hay không đâu phải là tất cả do nhà sx, 1 phần do ng dùng, do hên xui khi mua hàng, mà mua hàng xách tay thì xác định 50-50 đi
    còn loạn cảm ứng thì hãng nào cũng có nha bạn

11. nguyenphu0802

nguyenphu0802 Member

hình như e có đọc bài này ở voz thì phải, thấy quen quen...

12. madi3d8

madi3d8 Active Member

Bài viết lấy hình của người khác cũng không ghi rõ nguồn, rồi cũng kg biết là bài viết có phải do chính bác viết hay kg nữa. Nên tôn trọng quyền tác giả nhé chủ thớt.

13. caobang200

caobang200 Active Member

hay, nhưng để kiếm 1 con cấu hình ngang cơ của SAM SON APP thì số tiền ko phải là nhỏ! camera thì dùng tạm vậy ^^

14. giaphu1312

giaphu1312 Member

như bác nói thì 50/50 e để dành mãi mới đc... tự dưng xui cái rớt zo sao..
    e thấy dòng G là lỗi nhiều nhất. mấy dòng kia có ai kêu gì đâu..

15. printfhelloworld

printfhelloworld New Member

e dùng g2 từ hồi mới ra vojch vạch các kiểu mà có bị sao đâu

16. zzKira2307zz

zzKira2307zz Member

Sam cũng có nhiều lỗi đấy bác, phải trong chăn mới biết chăn có rận :D
    Chúc bác lên đường mạnh giỏi

P/S: em vẫn đang mong em G của mình sống yên ổn :(

17. hainguyen

hainguyen Active Member

E dùng 5 đời lg rồi. Lte2, G, G pro, G2 (đang dùng 2 con g2) chưa con nào có một lỗi j nhé. Và cũng đã tư vấn cho mấy ông bạn dùng lg và đã đi mua hộ rất nhiều lần rồi nhé. Chưa một ông bạn nào kêu một câu máy lỗi. Chắc do bạn đen dính phải cái lỗi thôi. Đồ điện tử mà thế nó mới sinh ra cái bảo hành. Hãng nào cũng vậy thôi đen thì dính phải cái lỗi. Hồi trước minh cung vây dung 2 con htc đều phải đi bảo hành. Đen thì dích phải cái lỗi. Anh sam thì ko bao giờ mình dùng vì cái công nghệ man hình amole gì đấy mình ko chấp nhận dc. Rỗ loạn lên kể cả những dòng đời cao như s4, not3. Nhìn kỹ hơi rung tay một tý là có hiện tượng rung hình. Màn quá xấu chủ yếu phục vụ chị em phụ nữ thích lòe loẹt thôi. Cam lg thì từ dời g2 cũng cải thiện khá nhiều. E bắt đầu thích cam lg từ g2 nhìn quá thật luôn. Cái này đúng là ko hợp với chị e phụ nữ rồi. Nói sợ mất lòng a e chứ cam nó Thật quá tự xướng nhìn nó ko dc đẹp. Nốt ruồi trứng cá nó cứ nổi hết cả lên. Đó mới là cái mặt thật của mình.Keke. bảo sao a chị e cứ chê cam xấu. E đã từng test cam con g2 của e với con z2 mà mọi người cứ ca ngợi cam z2. Đúng là z2 cam nhìn cái mặt e chụp nó đẹp hơn thật chẳng thấy cái nốt nào trong khi mặt thì đầy mụn. Keke. Cam g2 thì đúng là ko thiếu 1 cái mụn nào khi chụp. Thật quá các bác ạ. Nhưng hợp gu e. Keke.

18. nguyenphu0802

nguyenphu0802 Member

nếu muốn chắc ăn thì bác phải chọn cửa hàng uy tính, test thật kỹ, chọn gói bảo hành đi theo cho ngon vào thì cũng an tâm phần nào.

19. haibuffalo1005

haibuffalo1005 Active Member

- Thật sự mình nghe nói lg lỗi nhiều hơn những hãng khác nhưng mình là người dùng LG cũng hơi lâu . Con thứ nhất là LG optimus one P500 dùng từ 2009 hay 2010 gì đó đến giờ không bị lỗi gì. Vì em nó đã lỗi thời nên tháng vừa rồi cũng có mua lg G2 Docomo còn cái Lg cũ thì bà xã mình dùng (không lỗi lầm gì chỉ có cấu hình lạc hậu nên xử lý chậm thôi). Hồi đó mình cũng mua cho bạn mình 1 con optimus one p500 lúc đi miền tây bị rớt xuống sông và bạn mình lặn xuống lấy lên được xử lý khô rồi dùng bình thường, năm vừa rồi lại rớt vào nước vài lần nữa nên hư main. Rớt xuống sông mà đâu phải lấy liền dc đâu mà lấy lên vẫn ổn. Chắc có thể mình và bạn mình may mắn được con tốt.
    - Đó là tình hình của riêng mình viết lên đây để mọi người tham khảo chứ không kết luận gì cả.
    - Nghe diễn đàn bàn tán về LG hay loạn cảm ứng quá nên cũng hơi lo vì cũng đang dung G2 Docomo mà. Nếu em nó trụ được 2 năm thì lần sau mình vẫn ủng hộ LG.
    Thân chào.