Hướng dẫn TĂNG ĐỘ PHÂN GIẢI MÀN HÌNH CHO LTE 2 KHÔNG BỊ LỖI VÀ HACK BĂNG THÔNG MIMAX

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi Bee vũ, 29 Tháng ba 2014.

1. Bee vũ

Bee vũ Member

Đây là bài viết đầu tiên của mình nên có gì ko đúng mn bỏ qua :cry:
    I- TĂNG ĐỘ PHÂN GIẢI( có thể áp dụng vs tất cả các loại máy đã root không riêng gì lte2)
    1- Giới thiệu qua :)
    Như chủ đề thì mình sẽ bày cho mn cách tăng độ phân giải màn hình cho lte2 ( tăng độ phân giải ở đây là làm cho font chử icon ứng dụng và mọi thứ của điện thoại bạn sẽ nhỏ lại hoặc tăng lên theo ý muốn của bạn giúp bạn có thể xem thông tin một cách dể dàng và bao quát hơn như những hình mình đã đang ở đây...
    Screenshot_2014-03-29-12-07-46.png Screenshot_2014-03-29-12-54-29.png Screenshot_2014-03-29-12-55-18.png Screenshot_2014-03-29-12-55-37.png Screenshot_2014-03-29-13-11-37.png Screenshot_2014-03-29-13-09-40.png Screenshot_2014-03-29-13-04-35.png Screenshot_2014-03-29-13-03-58.png Screenshot_2014-03-29-13-02-27.png Screenshot_2014-03-29-12-59-26.png
    2- Cách làm
    Cách làm đơn giản lắm chỉ cần tải 2 ứng dụng này về cài đặt bt theo các bước sau đây là oke
    https://play.google.com/store/apps/details?id=lv.n3o.lcddensity
    https://play.google.com/store/apps/details?id=com.gau.go.launcherex
    bạn cài cả 2 vào xong rồi thì nhấn nút home và chọn mặc định là Go Laucher ex nếu không sau khi chỉnh lại độ phân giải máy có thể báo lỗi ko thể vào màn hình chủ được
    Tiếp theo mở LCD Density lên chỉnh theo ý của bạn. Thông số càng nhỏ thì có nghỉa là tăng độ phân giải đồng thời giảm kích thước font chử và icon sau đó khởi động lại máy và tận hưỡng không gian rộng rải của bạn( nhưng mình khuyên bạn không nên chỉnh thông số cài đặt xuống quá thấp nó sẽ làm cho bạn khó sử dụng nên chỉnh từ 200 trở lên và mặc định là 320)
    II- PHÁ BĂNG THÔNG GÓI MIMAX VIETTEL
    Tất cả những gì mình viết trên đây có thể nhiều người đã biết cách làm và những người biết rồi thì để cho những người chưa biết biết...đừng tỏ ra nguy hiểm ở đây ọt tô kê :unsure:
    Như đã biết thì MIMAX sau khi hết tốc độ tối đa thì sẽ xuống còn 256 kbps tương đương vs 32 KB/s
    nếu bạn làm theo hướng dẩn này thì tốc độ có thể lên từ 1Mbps đến 2Mbps tùy vào thời gian trong ngày

Cách làm:
    Cài đặt -> kết nối -> mạng di động -> chọn chỉ chế độ 2g (GSM)
    sau khi thấy cột sóng bị gạch và hiện lên lại cùng với chữ "g" thì chuyển ngay vào chế độ tự động 2G/3G vậy là xong
    Giờ thì bắt đầu test tốc độ :unsure:
    Vs tốc độ như vậy thì bạn có thể nghe nhạc xem phim vs chất lượng HQ thoải mái mà không bị giật

CẢM ƠN MỌI NGƯỜI ĐÃ XEM BÀI VIẾT NẾU THẤY HAY THÌ LIKE ỦNG HỘ CHO NHỮNG ĐÓNG GÓP SAU ! ;) AI CHÉM GIÓ SẼ:alien:

Cập nhật 31 tháng 3
    Nếu bài viết này đc mn ủng hộ nhiều mình sẽ bày thêm cho các bạn cách làm video màn hình khởi động theo phong cách của riêng mình :Dthể hiện chất riêng cho đt ( thay đổi màn hinh khởi động nhàm chán vs chữ lg bằng 1 clip nghệ thuật ngắn do bạn làm nên) cái này vọc được từ hồi lớp 10 giờ muốn bày cho mn nhưng nó sẽ hơi dài nên cần động lực :)

Last edited: 31 Tháng ba 2014
  2. zuitan

zuitan Active Member

Hay.. Trên hình là bồ chỉnh độ phân giải ở mức mấy vậy? Mình đang xài nova lancher k pit là đc k
    Pin có giảm k? Độ phân giải tăng sợ ngốn pin..

Last edited: 29 Tháng ba 2014
  3. joylifebpb

joylifebpb New Member

haxk băng thông ko ăn thua

4. aladin.huy1

aladin.huy1 Well-Known Member

Vâng. Hack băng thông rất bá đạo nhưng chỉ có tác dụng một số chỗ or mạng nó bị điên điên chứ bt thì bấm tới sáng cũng ko đc :laugh:

5. Bee vũ

Bee vũ Member

Mình đang để mức 250 do màn hình lte 2 là HD nên để vậy nhìn vẫn rỏ nét mà chứa được nhiều icon hơn nữa...cảm giác như mình đang dùng máy tính bảng vậy :) ở mức này thì sẽ ko hề suất hiện bất kì lỗi nào...còn thấp hơn thì lâu lâu sẽ có thông báo ngừng hoạt động của màn hình chính (laucher của máy) nhưng không ảnh hưởng đến công việc của mình ...ns chung tốt :)

Last edited: 29 Tháng ba 2014
  6. Bee vũ

Bee vũ Member

:unsure:
    mình đang ở trung tâm đà nẵng....trước đây thì hack đc tốc độ tối đa 7.2MBps nhưng lâu rồi...hôm qua mình ms dùng lại Viettel thử hack lại thì vẫn có thể hack đc nhưng tốc độ chỉ đc 1-2 MBps nhưng độ ổn định của nó cao...ko bị rớt mạng để phải hack lại...nếu bạn dùng thời gian dài thì vẫn ở nguyên tốc độ đó...chỉ khi bạn ngừng dùng trong 1 thời gian nếu muốn dùng lại thì hack tiếp...mà hack thì đâu tốn thời gian đâu phải ko....còn mấy bạn ns hack tốc độ không ăn thua thì thôi... đừng hack...để tốc độ thường vào youtube xem có đc ko...đảm bảo vs bạn sẽ ko kết nối đc chứ ở đó mà xem....còn vs tốc độ này thì bạn vẫn có thể xem video vs chật lượng HQ

7. aladin.huy1

aladin.huy1 Well-Known Member

Vấn đề ko phải là chê cao hay thấp mà là nó tùy khu vực :laugh:

8. Bee vũ

Bee vũ Member

uhm...cũng có thể do mình cũng ko đi đâu nhiều để test :)

9. zuitan

zuitan Active Member

Mình để 200 luôn.. Đang test zụ pin.. Launcher gốc bị fc còn nova vs go thì ổn..
    Tăng density sợ cpu gpu gánh cái mh nặng wá ăn pin..
    Bồ thử xài nova launcher giảm kích cỡ icon với tăng số lượng icon khoảng 9x7 là cũng gọn lại àh..

10. hyunhnhan886

hyunhnhan886 Đột tử

Đến chổ mình hack được cho luôn cái điện thoại.

Gửi từ GT-I9500 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

aladin.huy1 thích bài này.
  11. Bee vũ

Bee vũ Member

uhm...minhms test thấy cũng đẹp đó...ns chung chỉ có laucher của máy bị lỗi...chỉ cần dùng 1 laucher khác thì ko sao hết...mình đã tét thêm mấy theme thấy oke hét

12. ggunf

ggunf Active Member

Vẫn like :laugh: nhưng mà chỉnh icon nhỏ đó bt menu dao diện có sẵn mà, tải cái kia về củng thấy có rõ hơn gì đâu nhỉ :oops:

13. Bee vũ

Bee vũ Member

Haiz....cái đó ai ko biết....bạn ko đọc kỉ bài à...ko chỉ icon mà toàn bộ từ ngoài vào trong đều thay đổi hết chứ không riêng gì icon...thanh bar ở trên cũng đc làm nhỏ gọn lại...bố cục trong các phần như cài đặt cũng nhỏ lsij hết....ns chung là toàn bộ....cứ cài đi test rồi hãy cmt

14. Bee vũ

Bee vũ Member

Còn đây là cho bạn hiểu....từ sau nhớ đọc bài rồi hãy cmt Screenshot_2014-03-30-05-56-25.png
    Bt thì máy chỉ cho phép 5x6 còn đây là 9x7

15. hoanghoals

hoanghoals New Member

Sao cứ reboot lại về từ đầu nhỉ, có cách nào khắc phục k

16. ggunf

ggunf Active Member

Thế bạn muốn nghe mình giải thích chứ gì :laugh: màn hình bất cứ đt nào củng vậy, mặc định ở đúng độ phân giải thôi. Còn ứng dụng trên thật ra nó chỉ nén độ phân giải của các icon hiển thị làm nó nhỏ lại, VD icon tỉ lệ 40x40. với bt cột máy là 5x6 thỳ icon hiển thị đúng mức bt, 1 số icon ở độ phân giải đó củng sẽ mờ hoặc răng cưa. Khi dùng ứng dụng trên thỳ chẳng qua nó nén icon đó thành nhỏ lại thỳ với 40x40 mà biến nhỏ còn 1 nửa thỳ độ phân giải được ép lại tất nhiên nó sẽ đẹp thôi. Như tấm hình được zoom ra hoặc để bt vậy đấy mà :laugh::laugh: Tất nhiên minh đang Troll bạn là có đổi củng không khác máy thôi chứ ai chả biết công dụng, bạn đặt tên bài làm mình hết hồn tưởng là màn hình LTE2 đang ở màn hình 1280x720 tăng lên không lẽ được tới full HD thành 1920x1080 sao :D nếu vậy màn hình 4k chả cần làm gì luôn!

Hoanglam thích bài này.
  17. m9x

m9x Active Member

hay, đánh dấu phát

18. mliky0122

mliky0122 Active Member

Ai coa cách khắc phục sau khi reboot lại về như cũ ko

19. ggunf

ggunf Active Member

tinh chỉnh xong bạn nhấn home chọn mục laucher đó ở chế độ luôn luôn ấy. Reboot vô tư chỉ khi gỡ cài đặt :laugh:

20. sky.supersau

sky.supersau Active Member

Hack mimax tuỳ máy,tuỳ khu vực,máy nào khi chuyển đổi 2g3g mà G,H hiện cùng lúc với cột mạng thì có thể hack đc,còn máy mà hiện cột sóng trước 1 lúc rồi mới lên G,H thì khỏi hack mất công

Bee vũ thích bài này.