Tư vấn mua đt tầm 5tr rưỡi đổ lại @@

Thảo luận trong 'Thảo luận chung - Hỏi đáp - Chém gió - Sự kiện' bắt đầu bởi KhuongDuy, 10 Tháng mười 2013.

1. KhuongDuy

KhuongDuy Member

Các bác ạ,sau bao nhiêu ngày ăn dè hà tiện cũng tích cóp được ít tiền,sau khi tham khảo thì phân vân giữa lte3 với G,không biết lên xúc con nào, bác nào dùng qua xin cho ý kiến cái,( tầm 5tr rưỡi đổ lại thôi ạ)
    Tks :)

2. hanshooting

hanshooting Member

LTE 2 mà tương, không thì G

3. tutula1

tutula1 Active Member

Vote G

Sent from my VS930 4G using LG Việt mobile app

4. vang toi nha que

vang toi nha que Well-Known Member

Lte3 hoặc g

Sent from my LG-F160L using Tapatalk 2

5. Văn Chức

Văn Chức Life Good

LTE 2 đi bạn :D

6. jay sơn

jay sơn Well-Known Member

Gờ đê :oops:

Sent from my LG-F160L using Tapatalk 4

7. KhuongDuy

KhuongDuy Member

3 sao bác,dáng đẹp mà,e ngại cái khoản chụp hình của lte2 quá.

8. vokhoa175

vokhoa175 Member

LG trong tầm giá thì con nào chụp hình cũng same same nhau thôi bạn. Chụp tốt buổi sáng, buổi tối hơi yếu nhưng không sao. Dùng Smartphone thì nên quan trọng hiệu năng của nó đem lại có phù hợp với mình hay không? Với lại bây giờ nhiều phần mềm hỗ trợ chụp hình và quan trọng hơn người chụp như thế nào nữa. Như ae đã tư vấn, mình xin tư vấn theo cảm nhận của mình:

1. Trong tầm giá 4tr, mình thấy có 2 con:

- LTE 2: Con này phải nói là quá tốt trong tầm giá, pin dùng nhu cầu cơ bản thì 2 ngày. Kiểu dáng đẹp, màn hình đẹp, mịn, chơi game tốt. Được ae hỗ trợ nhiều.

- LG Vu2: Con này thì quá ổn trong việc đọc báo, lướt web, nhu cầu văn phòng, chơi game cũng tốt nhưng 1 số game ko fix được màn hình nên nhân vật sẽ dài ra 1 tí (nhưng vẫn đẹp và chơi được), video cũng vậy. Màn hình 4:3 rất tiện. Màn hình không mịn bằng LTE 2 và thua con LTE 2 tí nhưng được cái sáng và hiển thị màu tốt (mình là designer nên quan tâm đến màu sắc), pin dùng nhu cầu cơ bản cũng tầm 2 ngày. Vừa tay hơn con Vu 1 và chụp tốt hơn con LTE 2 1 tí (như đã nói, same same nhau chứ ko khác biệt nhiều). Tuy to nhưng vẫn bỏ túi vừa nhé. 1 số loại quần túi ngắn thì hơi nhô ra 1 tí, không bị cấn nhiều như Vu1.

2. Trong tầm giá 5tr-5tr5 thì G là đẹp nhé:
    - Ưu điểm: màn hình đẹp, kiểu dáng đẹp và sang trọng, được hỗ trợ tốt. Chơi game, xem phim, lướt web thì tuyệt. Nói chung rất đáng mua trong tầm tiền.
    - Nhược điểm: Pin liền, cảm giác hơi yếu hơn 2 em trên nhưng xê lệch quá nhiều. Dễ vỡ và trầy nên phải bảo quản cẩn thận nhé. Không có khe cắm thẻ nhớ, 32GB cũng khá đủ rồi, thật chất dùng smartphone tâm lý ham cài nhiều nhưng dùng hok hết đâu (kinh nghiệm bản thân mình), mấy con Iphone 16Gb, Oppo 5 16GB cũng dùng phà phà đấy thôi. Quan trọng nhất là Yêu nó thì nó sẽ yêu là mình thôi :D.

Đây là những đánh giá cá nhân của mình và tùy theo rom nên đôi khi không chính xác. Bạn có thể tham thảo thêm 1 số bài viết hoặc cm của ae khác.

Và điều quan trọng hơn, cầm tiền đi mua thì đừng ham rẻ nhé, coi chừng hàng đểu hoặc hàng dùng lâu bị ngã vàng. Bạn nên test kĩ nhất là cái màn hình và pin, nếu thấy màn hình vàng nhiều thì nên đổi em khác.

Còn LTE 3 mình chưa dùng nhưng theo mình nên dùng G luôn. Mình cũng từng phân vân nhưng mình thấy G chuẩn hơn. Bạn có thể ghé thienminhmobile (mình từng mua hàng ở đây thấy cũng hài lòng, bác chủ cũng có trên diễn đàn này nên phần an tâm nhiều hơn).

Chúc bạn sớm tìm được máy tốt!

P/S: KHUYÊN CHÂN THÀNH: ĐỪNG QUAN TÂM ĐẾN TÍNH NĂNG CỦA MÁY MÀ HÃY QUAN TÂM ĐẾN NHU CẦU CỦA BẠN.

9. duongphuc

duongphuc Active Member

Bác nên mua lte3 đi. Con này tất cả đều ngon trừ cái camera chụp ảnh hơi xấu thôi