Hỏi Tư vấn chọn mua điện thoại ?

Thảo luận trong 'Tư vấn chọn mua' bắt đầu bởi playdanbg, 10 Tháng một 2014.

1. playdanbg

playdanbg New Member

E đang phân vân giữa lg gk và lg gpro đều là hàng 99% . Hôm qua e có ra locmobile xem 2 con này vẫn thấy khó chọn . Nhu cầu của e là : xem phim , web , chơi game , giải trí ..

2. Lê Hoàng Anh Vũ

Lê Hoàng Anh Vũ New Member

Hôm bữa mình định đi mua Optimus G,
    cái lúc đó mới nhìn thấy GK và G Pro luôn, mình cũng có tìm hiểu trước qua trên mạng 2 con này như tiếc tiền định mua G thôi.

Nhưng khi thấy GK thì thấy mặt trước nó đẹp quá, mình đã quyết tâm nhịn ăn tháng này để mua nó luôn :D G Pro nhìn thì to và không ấn tượng cho lắm, to quá.

Xài Gk được hơn 1 tuần rồi thấy rất hài lòng, nói chung chưa xài G Pro chưa biết nó ra sao nhưng thấy to quá, cho chọn lại mình cũng chọn GK.

Từ lúc mua GK mới biết diễn đàn LGviet, lên đọc suốt hihi.

playdanbg thích bài này.
  3. playdanbg

playdanbg New Member

E tìm hiểu thấy bảo GK pin có vẻ trâu hơn Gpro , còn gpro thì có thể tháo lắp pin dc nên e vẫn đang phân vân

4. vinhvumobile

vinhvumobile Active Member

cả 2 máy bạn tham khảo đều có kích thước màn hình lớn nên việc xem phim rất thoải mái nhé bạn :D G pro đc ưu thế là sử dụng pin rời ( có thể sạc bằng dock ) . Tuy nhiên GK pin cũng khá tốt nhé bạn . Bạn có thể qua bên mình xem hàng và kiểm tra thực tế xem ưng máy nào hơn :d

5. nhox.kute102

nhox.kute102 Active Member

Vote cho GK, gpro to quá dùng cũg bất tiện, đút túi ngồi cũg khó, mình cũg dùg gk, pin bọt thoải mái dùg cả ngày, còn camera mình thấy gk đẹp hơn,xíu

6. lg2in1

lg2in1 Đột tử

gk được cái pin trâu. sài vô đối. còn gro thì được cái màn hình rộng , chơi game , lướt web, xim phim ... đã hơn nhưng pin lại mau hết. được cái này mất cái kia thôi:D

7. playdanbg

playdanbg New Member

E đang định tuần sau ra chỗ bác locmobile vì e ở gần đấy , thấy nhiều ng bảo gpro k ổn định bằng gk , k bik ntn ? Bên bác loc gpro att có 6tr2 nên e muôn tìm hiểu kĩ trc khi quyết ( dành dụm mãi mới có tiền mua con smartphone đầu tiên :( )