Chia sẻ Tư vấn chọn mua LG Optimus G - F180 - E97X

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi xuanduc89, 29 Tháng mười một 2013.

1. meowmeow8193

meowmeow8193 New Member

thanks bạn nhìu nha :unsure::unsure::unsure::unsure: vậy là có thể yên tâm hốt 1 e rồi :D mà mình mù công nghệ, ba cái rom gì ấy là thua, chắc là chỗ bán up hết cho mình ấy nhỉ :oops::oops:

2. ganhawe

ganhawe New Member

Uhm, phải công nhận mình cũng thích màn hình của Pantech từ lúc dùng A820 cơ, thằng em cũng đã từng dùng A860 mình cũng chả biết thực hư như nào vì cũng chả dám thử, cái lớp ngoài cùng của A860 siêu mỏng! làm mình có cảm giác như không có corning gorilla ấy :geek: , chắc các bạn cũng hiểu màn hình sau một lớp kính dầy và mỏng nó khác nhau như nào! mà pòa mịa cái này tớ kg dám thử! Màu sắc thì mổi người một ý, đừng quá điên cuồng là được, hii! mình thì cứ chụp ảnh rồi đánh giá tổng thể rồi chi tiết khả năng biểu hiện màu sắc với những mảng đa sắc phức tạp như màu da khi chụp gần, màu trời, mây lẫn vào khi chụp xa (Nhớ là đừng lấy ảnh được photoshop làm cho siêu mượt siêu mịn a). Nói cho chính xác màn hình của G màu đỏ và màu đỏ và hồng hơi rực rỡ, nhưng chụp hình cho trẽ con thì hết ý :laugh:. Chữ hiển thị trên G thì hoàn hảo kg hề thấy tí răng cưa dù là màn hình 1280x768, người ta nói là do công nghệ của nó, hii. Thứ duy nhất mình muốn có là... có cái bumper mà siêu mỏng như ốp lưng imak ấy :D, vì lưng của G cũng là kính, kg phơi ra cũng tiếc :)

Vn.ChemGio thích bài này.
  3. vinhvumobile

vinhvumobile Active Member

Mấy e LG thấy báo sẽ được lên 4.4 chính thức trong tháng 4. A e dài cổ chờ xem tnao.

P/s Vinhvumobile mới khai trương chi nhánh 303 Lê Quang Định. Phường 7. quận Bình Thạnh. Mời a e qua trải nghiệm các mẫu smartphone mới nhất

vinhvumobile - Bring technology to everyone

4. ganhawe

ganhawe New Member

LG yếu kém nhất là phần mềm, đến giờ mới thấy có động thái thay đổi, hy vọng LG bắt kịp. Về Kitkat thì em cũng chỉ thấy có G2 thôi ^^, chắc Flex sẽ tiếp theo, còn các máy Optimus còn lại thì đã có lời phát biểu của giám đốc toàn cầu của cty truyền thông LG phát biểu đại khái là :"LG đang lên lịch trình cập nhật cho dòng máy Optimus... Mục tiêu của chúng tôi là sẽ cập nhật ít nhất lên 1 cấp phiên bản cho tất cả các máy thuộc dòng Optimus đã được giới thiệu từ năm 2011" (Trích http://androidandme.com/2011/02/new...ne-level-upgrade-for-all-optimus-smartphones/)

5. macchung

macchung Member

e chưa dùng op G. các bác cho em hỏi thời lượng sử dụng pin op G bằng lte2 không ạ?

6. Vn.ChemGio

Vn.ChemGio Mỗi ngày banned vài em-_-!

Nhiều hơn 30%

Gửi từ IM-A860S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

7. Hoangdth

Hoangdth Active Member

1 ngày xạc 1 lần :oops:

8. Trung CTH

Trung CTH Member

Em kiểm tra thông tin phần mềm con G mới mua thấy ghi là LG-F180-HK .
    Check IMEI thì là bản L .Vậy là sao các bro ?
    Vỏ máy có chữ U+ nên em cũng đoán nó là bản L nhưng thấy thông tin phần mềm trong máy lại ghi là HK nên thấy kì quá.
    Cái bản Rom cửa hàng up cho em cũng chẳng thấy ghi thông tin rom gì :eek:

9. Hoangdth

Hoangdth Active Member

cái thông tin phần mền nó ghi gì mà chả được, có phải rom gốc đâu :laugh:

10. meo0912345678

meo0912345678 New Member

- Tối qua lượn đi chơi ở Thái Hà, rẽ vào Điện Thoại Độc ngó nghiêng, thấy bán G.F180 new 100% Full hộp, sạc cáp tai nghe màu đen hết, nhưng máy thì màu trắng, cũng thấy có Seal xủng gì đằng sau, giá có 4,2 triệu, ặc ặc, chưa thấy ở đâu bán mới 100% rẻ như vậy, ai biết thông tin về cửa hàng này tư vấn giúp cái ...Tối

11. ganhawe

ganhawe New Member

Tự về stock rom đi pò! hướng dẫn nhiều trong diễn đàn.

12. bunrieucua

bunrieucua Member

Có ai ở Hải Phòng biết của hàng thương gia nào bán LG Optimus (nói riêng) và ĐT xách tay HQ (nói chung) có uy tín thì tư vấn giúp tớ với. Cầm tiền rồi (chỉ đủ mua hàng Like New 98-99% thôi:() mà đắn đó mãi không biết mua ở đâu cho uy tín (tại Hải Phòng), vì theo mình tìm hiểu thì ở Hải Phòng nhiều máy dựng qua China nhiều hơn TP.HCM và HN:(
    Cảm ơn mọi người trước:)

13. ganhawe

ganhawe New Member

Ở Hải Phòng mà bunrieucua! ra bảo đứa bán hàng :"Lấy cho bố cái G 99% chưa bung, nếu bung rồi thì theo đường 10 dọn qua Thái Bình bán đi nhé" :laugh:... Bạn nèo bít chỉ hộ kà

14. bunrieucua

bunrieucua Member

Là sao, mình chưa hiểu ý thím. Mình hỏi nghiêm túc mà:(
    Gom góp mãi mới có tiền mua con sì mát phôn, mua phải hàng dựng thì toi:(
    Theo mình hiểu thì ý bác nói là hàng Like New ở Hải Phòng toàn hàng đã bung hả?

15. ganhawe

ganhawe New Member

Mình cũng kiu gọi giúp đở giúp thím đấy thay! :D, chứ thật có ở HP đâu mà biết, tìm trên diễn đàn đi thím, mà chọn cái tiệm nào to to ấy, đọc kỹ cách hướng dẫn test máy và check imei trực tuyến trên diễn đàn, và bắt thằng bán bảo đảm là hàng nguyên zin chưa động chạm gì là cũng ok rồi mừ.

bunrieucua thích bài này.
  16. mekiem

mekiem Active Member

Kiểu dáng G thật đẹp

17. bunrieucua

bunrieucua Member

Mình gom kinh nghiệm của tất cả các diễn đàn về và viết vào 1 file text rồi copy vào máy 1 cái ĐT khác của mình, khi đi mua sẽ y theo file text đã lưu mà test máy thôi. Vấn đề là muốn hỏi xem anh em nào ở Hải Phòng có kinh nghiệm mua ở cửa hàng uy tín thì lên tiếng cho mình lựa chọn thôi mà:D
    Cảm ơn bác đã tư vấn nhé. Mong tư vấn khác nữa từ anh em LGVIET :D

18. ganhawe

ganhawe New Member

Yêu cầu đầu tiên khi cầm máy trên tay: máy vừa KDZ stock rom mới nhất của dòng máy, chưa root gì cả nhé pò! G hình như đang là v20T thì phải

19. bunrieucua

bunrieucua Member

Cái đó là hiển nhiên chứ bồ :D

20. nevername

nevername Member

e đang dùng lte2. Các bác cho e lời khuyên có nên quất optimus G k ạ. Pin và cam của G có hơn lte2 k ạ? tks các bác :)