Tư vấn G2 Nhật L-01F (G2 Docomo)

Thảo luận trong 'LG G2 Nhật Bản - G2 Docomo, G2 Isai' bắt đầu bởi hungqp96, 17 Tháng tư 2014.

?

Nên mua điện thoại nào?

1. LG isai

22 vote(s)
    12.5%
  2. LG G2 Docomo

154 vote(s)
    87.5%
  1. gts8003

gts8003 Quản lý là phụ - chém gió là chính Staff Member

Mi viết bằng cái gì thía, đọc đau cả mắt @@
    Cũng đang ngắm mấy em mà chưa quyết định đc

*** Gửi từ LG-D855 của ^^ ***

2. supperchym

supperchym Active Member

hề hề vừa đánh war bật warkey ko gõ đc tiếng việt. LG về sau chất lượng kém quá, đc mỗi con G pro nhưng mà to quá, lại cổ, đang tính xơi mấy em Z, Z1, Z ultra ( to bất thường luôn) :D, Z2, G3 quá sức, chất lượng dòng nexus cũng chán :(, sky, htc thì chưa bao h có ý định mua luôn :D. Mấy con moto xt905 chạy snapdragon cũng hay, pin trâu, nhỏ gọn lại hạt rẻ cơ mà hỏng chắc vứt luôn :D thôi thì lại dùng lu chịu khó sạc vậy :D. Thời buổi khó khăn muốn chọn 1 em ổn định dùng 2 3 năm khó phết :(

3. ldp_33

ldp_33 Well-Known Member

Mua máy nào chả có rủi ro,những hãng khác k chết màn hình thì chết nhiều cái khác.Cứ sợ thì chẳng mua được con nào cả đâu :laugh:

4. gts8003

gts8003 Quản lý là phụ - chém gió là chính Staff Member

Ai chả biết vậy nhưng muốn chọn kỹ kỹ chút, dùng lâu dài mà, đâu có có phải dùng lướt đâu (tầm 3-4 năm)

*** Gửi từ LG-D855 của ^^ ***

5. s89hd

s89hd Active Member

3 4 năm...em k dám nghĩ đến xa thế @@...có thể đánh cược dc mà :D:D

con g2 DCM vợ em đang dùng chưa thấy vấn đề j :D..pin trâu có khi còn hơn 1520 của em

6. huyminh

huyminh Active Member

G2 dcm ngon bổ rẻ nhé

7. supperchym

supperchym Active Member

mua về dùng, mà lo nơm nớp sạc như nào ko chết mệt lắm :D, như con lu trâu bò đập phá gần 2 năm vẫn tít mù :D, bây h thì chọn những sản phẩm p/p tốt mà chiến :D. Ví dụ như con note 2 là 1 sp rất đáng để mua dù nó cá sấu và to :D. Nhưng t thích mấy con nhỏ thôi , 4,3 ~ 4,5 inch, 1 vài sp tiêu biểu là S2 pin khá trâu, on screen wifi tầm 6~7 tiếng, khá bền, duy nút home ấn nhiều cũng nhanh hỏng. Lu thì pin hơi kém và độ mượt cũng thua xa S2, tiếp theo là Moto xt905, con này pin cực trâu, mượt, đẹp, ko có gì chê ngoài ít linh kiện thay thế, hỏng thì làm đồ chơi :D, hơi lạc đề chứ 4s cũng là sản phẩm đáng đồng tiền bát gạo. Dạo gần đây toàn sản phẩm 5 inch to quá :geek:, dùng thì thích mà nhét vào túi đi trên đg khó chịu kinh

8. nguyentu

nguyentu Active Member

Mua g2 h các bác còn xoắn. Hàng ngon bổ rẻ - cảm ứng lo gì , cứ tìm đến những nơi có bảo hành cả cảm ứng là ok.

9. ldp_33

ldp_33 Well-Known Member

-Sạc đểu mới dẫn đến những vấn đề về màn hình,sạc xịn thì k.Còn cái rủi ro mình nói đến là nói chung,kể cả bạn có mua hàng chính hãng đi chăng nữa vẫn có rủi ro của nó
    -Ai dám bảo G2 DCM k phải là 1 sp có p/p tốt ???!!!
    -3 con s2,Lu,Moto xt905 có nên mua k trong khi đã quá lạc hậu,với lại giá mấy con đó k đúng với nhu cầu của chủ topic
    -Cái duy nhất mình đồng ý với bạn là 4S đáng mua nhưng bạn phải biết thời đại đang phát triển theo hướng cần màn hình to (k cần quá to lawms0 bằng chứng là apple cũng đã phải đi theo trào lưu này.Đương nhiên với những ai hoài niệm quá khứ hay thik vẻ nhỏ bé của nó thì vẫn có thể mua (Lưu ý 4S bây giờ k còn hàng chính hãng mới)

10. ldp_33

ldp_33 Well-Known Member

Nếu bạn muốn dùng lâu dài thì tốt nhất mua hàng chính hãng.Nên nhớ 3 tiêu chí : ngon-bổ-rẻ K BAO GIỜ đi với nhau

11. mobilecity_service

mobilecity_service Member

Lg G2, đây có thể nói là cái tên hot nhất trên thị trường hiện nay khi dòng sản phẩm này được trang bị cấu hình gần như là Max với mức giá hợp lý khó tưởng tượng. Nổi bất nhất chính là dòng sản phảm G2 đến từ Nhật Bản. G2 Nhật Bản được phân phối bởi 2 nhà mạng Au kiddi và nhà mạng Ntt docomo dưới 2 cái tên Au LGL22 Isai và Docomo Lg G2 L-01F. Bản chất chính là G2 nhưng 2 dòng sản phẩm này khác nhau khá nhiều về thiết kế và tính năng . Sau đây sẽ là một số đánh giá thực tế sử dụng về 2 dòng này của tôi, hy vọng đây có thể là tư liệu tham khảo để các bạn có thể lựa chọn dòng sản phẩm phù hợp với nhu cầu sử dụng của mình.

Docomo LG G2 L-01F
    +Theo máy chỉ có que chọc sim, usb đọc thẻ nhớ qua cổng micro usb. Không có sạc, cáp, tai nghe.
    +Các bạn cần chú ý các vị trí có imei: trên hộp , trên lưng máy, imei tren máy (*#06#), imei trên khay sim giống như iphone 4 ,tem imei ở hộp và lưng không có vết dán lại như trên mình.
    +L-01f trên thân máy có các vị trí seal như trên hình, các bạn quan sát kỹ tránh trường hợp mua phải máy bị dán lại: seal màn hình giống như miếng dán màn hình (seal phải mới, không có vết sước) , seal đằng sau lưng máy, tem imei, seal ở vị trí nút nguồn và volmue và seal viền 4 cạnh của máy, các seal này ngay ngắn, không bong tróc thì sẽ yên tâm là máy mới hơn.
    +Theo bộ máy mới của nhà sản xuất, bên trong khe sim sẽ đặt sẵn 1 chiếc sim giả, có tác dụng ngắt toàn bộ hệ thống nguồn khi không sử dụng.
    +Tất nhiên điều kiện để đảm bảo nữa, máy phải đang chạy room gốc android 4.2.2 software number L01F10c.

Au Kiddi LG Isai LGL22
    +Theo máy chỉ có tai nghe,tai nghe xịn của LGL22 nghe rất tốt. Không có sạc và cáp.
    +Với chiếc này thì các bạn cần chú ý tới các vị trí imei: Hộp, mặt seal màn hình, trên máy (*#06#) , imei dưới nắp lưng.
    +Seal trên máy được dán ở màn hình, lưng máy và 4 viền cạnh của máy, tương tự như L01F các bạn cần chọn những máy không có dấu vết bóc ra dán lại, không bong tróc.

Thông số kỹ thuật được lấy từ trang chủ của 2 sản phẩm này, những dòng bôi đỏ là khác nhau:

Hình ảnh so sánh trực tiếp 2 sản phẩm

Quan sát có thể thấy rõ, cùng 1 kích thước màn hình, nhưng L-01f gọn hơn rất nhiều so với LGL22, có thể do LGL22 phải có thêm phần joang cao su chống nước. Vị trí nút nguồn và volume của LGL22 được đặt ở các cạnh bên như bình thường, còn L-01F đặt phía sau lưng, dưới vị trí camera. L-01F chỉ có 1 loa ngoài được thiết kế tựa như iphone 5 cân đối với bên trái là mic , bên phải là loa ngoài.LGL22 có thể bóc nắp lưng, còn L-01F thì không bóc được, tuy nhiên cả 2 đều liền khối và không tháo được pin.
    Theo ý kiến cá nhân thì L-01F có thiết kế đẹp hơn nhiều so với LGL22.

Điểm Antutu benchmark
    2 chiếc này có cấu hình hoàn toàn giống nhau, nên không có gì ngạc nhiên khi điểm benchmark cả 2 gần như tương đồng. LGL22 có chỉ số cao hơn chút xíu.

Unlock và sóng điện thoại
    +LGL22 : Unlock bằng code, với những máy chưa unlock, các bạn có thể nhập code bằng cách bấm lệnh 2945#*22# , chọn hàng trên cùng để nhập code. Sau khi unlock xong, các bạn đút sim vào sẽ lên sóng như bình thường. Cần cài đặt thông số APN để máy lên 3G.
    +L-01F : Với những máy chưa unlock, các bạn đút sim việt nam vào, máy sẽ hiện ô để nhập code, sau khi nhập xong máy sẽ không hỏi nữa. Sau khi unlock xong, 1 số trường hợp máy sẽ không lên sóng, cần vào phần mobile network để bấm tìm mạng, sau khi bấm máy sẽ tự nhận sóng. Cần cài đặt thông số APN để máy lên 3G. Tuy nhiên, thời điểm đầu, 1 số cửa hàng cõ lẽ nhập chung nguồn hàng, chỉ có máy không , không hộp và không phụ kiện, có thông báo với khách là chiếc này không sử dụng được 3G là hoàn toàn sai nhé, có thể các máy này được unlock bằng hình thức khác, không phải mua code nên sẽ bị lỗi 3G. Nên việc tự tay nhập code unlock máy sẽ đảm bảo hơn.

Tuy nhiên, kết quả thử nghiệm cho thấy, sóng của L-01F thuộc loại sóng khoẻ, và khỏe hơn rất nhiều so với LGL22 . Cùng 1 vị trí, sóng của L-01F căng đét 4 vạch, ổn định không lên xuống, còn LGL22 thì sóng phập phù thất thường, và thường xuyên ở vị trí 2 vạch.

Pin và hiệu năng sử dụng

L-01F với pin 2900mah và LGL22 2500mah, thực tế cho thấy L-01F pin tốt hơn rất nhiều so với lgl22, không chỉ là do dung lượng pin, vấn đề ở chỗ lgl22 tiếu tốn năng lượng nhiều hơn so với L-01F, có thể là do bản room, cùng 1 trạng thái thì nhiệt độ máy của LGL22 lúc nào cũng cao hơn so với L-01F khoảng 1-2 độ. Do thời gian gấp gáp, mình sẽ test cụ thể vấn đề này sau.

Màn hình
    Tuy cùng 1 công nghệ màn hình, nhưng trên thực tế, màn hình của L-01f tốt hơn so với LGL22, màn hình sáng và màu tươi hơn.

Camera
    L01F và LGL22 được trang bị camera 13M nhưng chíp xử lý khác nhau, bà con có thể tham khảo ảnh dưới để đưa ra đánh giá khách quan, bên trái sẽ là L01F và bên phải là LGL22.Theo ý kiến đánh giá cá nhân thì 2 chiếc này 2 camera không có sự chênh lệch đáng kể, L-01F có vẻ chụp tốt hơn trong điều kiện thiếu sáng và khả năng điều chỉnh sáng tốt hơn, còn LGL22 nước ảnh hơi tối hơn chút xíu nhưng màu sắc đậm đà hơn.

Kết luận nên chọn G2 Docomo là phương án tối ưu hơn cả !

bài viết tham khảo từ Bác Fan_ryu ! https://www.facebook.com/MobileCity.vn?ref=hl

tùng túng tiền thích bài này.
  12. haibuffalo1005

haibuffalo1005 Active Member

Mình muốn viết cảm nhận về em này lâu rồi nhưng mình muốn dùng em nó 1 thời gian và cảm nhận kỹ rồi mới viết bài cho chính xác. Mình mua em G2 docomo này được gần 1 tháng rồi. Trước khi mua thật sự rất lăng tăng vì có nhiều ý kiến khác nhau và bảo em nãy lỗi này lỗi kia. Nhưng sau khi ngâm cứu kỹ mình đã quyết định mua. Sau khi mua cũng rất lo vì sợ lỗi này nọ. Sau khi dùng gần tháng thì mình có nhận xét riêng thế này để mọi người tự lựa chọn có mua hay không. Mình đang dung rom quốc tế nha.
    1. Máy không nghe được radio (nghe nói không có chip radio), nhưng cái này chẳng quan trọng với mình vì giờ toàn đọc báo nét có nghe radio nhiều đâu.
    2. Chụp ảnh cũng bình thường không đẹp (có thể do rom chưa tương thích hay sao không biết, một số bạn post ảnh em nó nhìn thấy đẹp mà máy mình thì không)
    3. Máy hay tự khởi động lại (khoảng 1 ngày là tự khởi động lại 1 lần) nhưng mình ko lo vấn đề vì có thể do rom thôi nay mai có rom ổn định mình nghĩ sẽ hết. Rom của em này chưa thật sự hoàn chỉnh vì em này mới mà, phải có thời gian cho mấy bác IT hoàn thiện.
    4. Độ mượt máy thì miễn bàn. Mình hài lòng
    5. Máy có nòng không: có nóng nhưng ko dáng kể vì máy nào chẳng nóng. Mình ít chơi game nặng chỉ chơi game nhẹ và thấy máy ấm thôi. Vào đọc báo bằng Chrome thì máy nóng hơn chơi game (khó chịu), sau đó mình dùng opera đọc thì máy ko nóng (đọc bằng wifi hay 3g gì cũng thế nha mấy bạn, 3g không nóng nhiều đâu). Kết luận độ nóng: chấp nhận dc vì bạn mình dung htc one m7 chính hãng còn nóng hơn máy mình nhiều.
    6. Pin: Mình là dân văn phòng online wifi liên tục không tắt(kể cả ở công ty và về nhà). Lúc đi ngủ mình cũng để wifi nhé. Nói chung wifi 24/24. Ở trên công ty thì nghịch 1 tí về ứng dụng, camre chụp hình linh tinh, đọc báo lúc nghỉ trưa, về nhà thì chơi game xếp kim cương, vọc vạch và đọc báo.(mình có tật đi ngủ là ôm điện thoại đọc báo chơi game khi nào buồn ngủ thì bỏ xuống ngủ). Nghe gọi nt ko nghiều cũng không ít. Pin em nó trụ được 2 ngày là bình thường, có hôm dùng ít thì 3 ngày, có ngày dùng nhiều thì 1 ngày. Nhưng mình dùng toàn 2 ngày mới sạc.
    7. Màn hình: đẹp, do lúc mua có cầm thử 1 em g2 hàn để so sánh: màn hình màu ấm hơn g2 hàn, góc nhìn thì kém hơn tí (tầm 95% của g2 hàn)chắc do docomo thiên tông màu ấm nên cảm giác thế. Màn hình khi ra nắng hoặc ánh sáng mạnh sẽ thấy sọc caro ngang dọc. Nhưng đọc nhiều bài thấy nhiều người bị như thế mà cũng ko ảnh hưởng gì. Chỉ có khi nòa soi quá kỹ mới thấy. Nên không quan tâm chuyện sọc của em nó làm gì.
    8. Sóng, 3g, wifi: cả 3 thứ em nó đều tốt và ổn định (mình đang sống sài gòn và dùng mạng viettel). 3g rất ổn nha mọi người, gps tương đối. Sóng nhà mạng lúc nào cũng 4-5 cục.

Kết luận: với số tiền bỏ ra thì mình rất hài lòng về em nó. Với nhiêu đó thì quá tốt rồi. Tiền nào của đó thôi, các bạn đừng đỏi hỏi quá nhiều em nó. Quan trọng là tìm chỗ uy tín mà mua. Chúc các bạn có 1 sự lựa chọn đúng cho riêng mình.

TomorrowBlue thích bài này.
  13. huanbebu

huanbebu New Member

nhấn nút nào mới vào được revovery của g2 ạ?

nguyentu thích bài này.
  14. ldp_33

ldp_33 Well-Known Member

Cảm ơn bác vì những chia sẻ rất thật lòng và bổ ích cho những ai đang đắn đo có nên mua e này hay k.E xin đính chính lại,cái lỗi thỉnh thoảng khởi động lại là do kernel ninja.Bác tìm kernel gốc thay vào sẽ hết :laugh:

15. nguyenvantin

nguyenvantin Member

Thank bạn đã chia sẻ nhưng mình thắc mắc chỗ camera đó.Mình đc biết là ngoài isai ra thì camera các bản G2 còn lại giống hệt nhau ko lý j chụp ảnh xấu đẹp khác nhau :roflmao::confused::oops::eek::eek::eek:

16. ldp_33

ldp_33 Well-Known Member

Do cách chụp thôi,chỉnh thông số phù hợp với cảnh là đẹp hết :)

17. haibuffalo1005

haibuffalo1005 Active Member

Mình thật sự gà chuyện này lắm. Bạn có thể hướng dẫn cụ thể như thế nào dc ko. Và bạn up cho mình xin Kernel gốc nha.Cảm ơn bạn nhiều.

18. trieuniemvui

trieuniemvui Member

G2 Docomo đi, mới mua 1 em ở TT mobile, dùng được 1 tuần chưa thấy lỗi lầm gì cả. mọi thứ đều ngon so với tầm tiền, cảm thấy rất hài lòng.

nguyentu thích bài này.
  19. ldp_33

ldp_33 Well-Known Member

Thật sự là giải thích rất khó,phải làm trực tiếp cơ.Bác có thể ra quán bảo người ta up cho ROM lamhoang v1.0,ngon nhất trong các ROM hiện giờ,dùng kernel gốc chạy rất ổn định :laugh:

20. nguyentu

nguyentu Active Member

Máy cài recovery rồi thì bác làm như sau.
    Tắt máy, giữ chặt phím volume + với nút nguồn, khi máy hiện ra chữ back up & restore bác nháy liên tục volume - sẽ vào được recovery.