Tư vấn giúp em G2 Docomo!

Thảo luận trong 'LG G2 Nhật Bản - G2 Docomo, G2 Isai' bắt đầu bởi ToaiStupid, 2 Tháng sáu 2014.

1. kevin0108

kevin0108 Active Member

Msmobile là ok rồi bạn , bảo hành chu đáo và phục vụ tận tình , giải quyết vấn đề thỏa đáng bác ạ
    Lưu ý là khi mua con này không có cáp sạc theo máy , chỉ có máy thôi nên cửa hàng sẽ tặng 1 bộ sạc thêm cho bạn

2. thaptucanh72004

thaptucanh72004 Member

Bạn test thử bao nhiêu độ chưa? Của mình test bằng CPU-Z nó báo nhiệt độ pin lên hơn 40 độ. Áp vào má nóng dát.

msmobile thích bài này.
  3. GuenKan

GuenKan Member

Bởi đang nản ko biết phải làm sao

4. msmobile

msmobile Well-Known Member

Bác đang chạy bản rom nào vậy ạ?

congaixinh and thaptucanh72004 like this.
  5. ldp_33

ldp_33 Well-Known Member

Bạn đang dùng ROM gì vậy :)

6. phamthanhha16

phamthanhha16 Active Member

Mình thì 7h20 tắt máy luôn, @@. Bác xem up rom j + kernel nào, mình đó là dùng có wifi 3g, mình dùng bản flex port cho g2 của anh Đạt Nguyễn

7. thaptucanh72004

thaptucanh72004 Member

Em đang dùng VDT-3 bác ah! chạy Asphalt 8 nó báo nhiệt độ CPU lên 71 đô mới sợ.

8. hitmanvn1

hitmanvn1 Active Member

Đấy là giá lấy máy luôn, còn giá hợp đồng nó rẻ gấp 2-3 lần là đúng rồi.

congaixinh thích bài này.
  9. kevin0108

kevin0108 Active Member

Theo mình biết có người quen bên TQ làm tại một cảng biển nhập và xuất hàng ở TQ thì hàng về VN điện thoại có nhiều nguồn bên đó có hẳn nhà máy quy mô nhỏ nhưng chỉ với công đoạn gia công gần giống chình hãng chuyên tút và làm hộp , một số dt mới ra thì mua tại TQ giá cũng tương đối cao vì hàng đó có thể là hàng xuất sang nước khác nhưng bị trả về vì khi kiểm tra sơ bộ 1 vài cái nếu bị lỗi thì họ trả lại nguyên lô ( cái này có 1 đợt Gk mua năm ngoái bị lỗi cảm ứng hàng loạt ) và xuất sang TQ các mối lái thầu các hàng đó ngay tại cảng về VN nhưng đó là các dòng mới ra nếu may mắn điện thoại cta có thể năm trong đây , còn các dòng dt nào có tiếng trên thị trường nhu cầu cao hàng hot thì thì bên TQ họ sẽ đầu tư làm dòng dt đó như tút lại đóng hộp các dt cũ mà họ thu về từ các nước khác phân loại và tút làm hộp , đơn giản là tùy nhu cầu thị trường thì TQ sẽ làm hàng dưng nhiều hay ít , nếu có lợi nhuận thì họ sẽ đầu tư thôi , còn những nguồn khác mình không rõ

10. congaixinh

congaixinh Active Member

thông tin của bác là chính xác và phù hợp với những gì mà thương gia cung cấp nhu sau:
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Rất nhiều bạn sau khi mua hàng xong lên đây kêu ca hàng mình hộp fake thế này thế nọ, nhưng các bạn mua hàng theo giá từ trung quốc về, chứ có phải theo giá từ nhật đâu, như vậy cũng không có gì bất hợp lý cả. Chính vì vậy các bạn nào có ý định mua chiêc này nên đọc qua những phân tích của mình, để chuẩn bị thêm kinh nghiệm khi đi mua hàng và có tư tưởng thoải mái hơn khi mua được hàng.
    Cái việc check trên trang chủ của Docomo chẳng có ý nghĩ gì cả.Nếu là hàng nhái thì chẳng shop nào tại Việt Nam dám nhập đâu bạn ạ, nó vẫn là hàng xuất Nhật đàng hoàng, made in korea, và chắc chắn đã từng ở Nhật nên việc check ra là đương nhiên.

Cái câu hỏi đặt ra ở đây đến giờ mình vẫn không hiểu bọn trung quốc, không chỉ sp này mà rất nhiều sp khác, là tại sao lại không có hộp, cứ cho là để dễ dàng vận chuyển, nhưng khi mua bên nhật thì kiểu gì vẫn phải có hộp, và đã mua có hộp thì phải theo giá tại Nhật, không thể rẻ được.

Về việc unlock, l01f và isai unlock cực kỳ đơn giản, không mất thời gian, mọi việc chỉ đơn giản là nhập 1 hàng code vào. Vậy nếu từ thời điểm nhập hàng về máy chưa unlock, thì không có gì khó khăn khi phải chờ khách đến rồi mới unlock cả. Nhiều bạn cứ không hiểu vấn đề này, nhưng thực chất nó là minh chứng rõ ràng nhất cho việc máy từ đâu về. Vì trung quốc đã unlock dây chuyền hàng loạt tất cả rồi.
    Các bạn bàn bạc nhiều quá cuối cũng lạc hết cả hướng. Xin khẳng định toàn bộ hàng g2 docomo và isai đang bán trên thị trường dù bất kỳ từ đâu về và chuyện gì đã xảy, đều là hàng cho thị trường Nhật. Nên việc check trên trang docomo có thông tin là chuyện chắc chắn.

1- Hàng trung quốc về, thì 90% là nhập tray, không có hộp, hộp sẽ được làm giả và dán lại imei. Có thể phân biệt dễ dàng bằng mắt thường hoặc check qua barcode. Giá hàng này thì lại rất rẻ, thậm chí rẻ tương đương với bên nhật bán.

2- Hàng từ Nhật, các bạn có thể dễ dàng kiểm tra theo những hướng dẫn tại đây .Hàng từ Nhật ngoài việc hộp trùng imei, có thể kiểm tra bằng barcode, thì trong hộp sẽ có phiếu bảo hành, và có sim giả trong máy. Và giá của mặt hàng này cao hơn rất nhiều so với hàng trung quốc sang. Có thể chênh 700--900k

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

Như vậy với hàng trung quốc vấn đề xảy ra ở đây các bạn sẽ phải xác nhận xem sản phẩm mình mua có đúng là hàng mới hay không, có chuyện gì xảy ra hay chưa. Chỉ cần trang bị cho mình kiến thức và kinh nghiệm như bác madam77 thì các bạn có thể tìm được sản phẩm giá rẻ và ưng ý. Nếu đủ điều kiện thì chọn lấy sản phẩm từ nhật về, thông tin mọi thứ đều rõ ràng.

Rõ ràng với khoảng chênh lệnh như thế, thì mọi chuyện cần rõ ràng giữa 2 mặt hàng. Hàng Nhật về đắt hơn những độ tin cậy hàng hoá cao hơn. Hàng từ trung quốc về tuy làm lại hộp nhưng xứng đáng vì giá rẻ hơn 1 cục. Các bạn đi mua hàng nên nắm rõ 2 vấn đề này để khi mua được hàng giá rẻ tư tưởng nó thoải mái hơn.
    Đây, hôm nay có cụ bên tinhte qua check hàng, nhân tiện tớ chụp ảnh lại luôn barcode, các bạn đi check mà được thế này thì coi như done.

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

Last edited: 6 Tháng sáu 2014
    datluu89 and dinhvu like this.
  11. kevin0108

kevin0108 Active Member

Theo mình biết thì hàng do LG sản xuất có 2 loại hàng , box va tray và tùy theo yêu cầu của đối tác mà LG sản xuất và giao box hoặc tray , từ đó suy ra là các đối tác của LG sẽ tự yêu cầu bên thứ 3 đóng hộp hoặc chính LG đóng hộp nhưng nếu vậy giá thành sẽ cao hơn

12. o0oatulao0o

o0oatulao0o Active Member

Cái đáng quan tâm nhất khi chơi cái món kẹp nách này theo em là uy tín cửa hàng thôi,chứ nhìn mấy cái seal với hộp đơn giản thế kia thì cũng chả có gì khó khăn mà không làm được cả.

Gửi từ Gờ hai của con Heo

13. hitmanvn1

hitmanvn1 Active Member

14. skyhorse

skyhorse New Member

các bác cho em hỏi, con G2 Docomo của các bác cái loa thoại nghe có vẻ chát chát và không đc ấm không ah?

15. dinhvu

dinhvu Active Member

mình làm mất jack cắm usb thẻ nhớ ngoài của con L01F cùng với cái thẻ 32Gb có ai bán hay biết chỗ bán cái jack đó hem ? hic hic

16. ngocloi9x

ngocloi9x Đột tử

bác qua didonghanquoc.com đặt hàng là có hàng đó bác , hàng ở đó là ngta lấy nguyên hộp , phụ kiện zin hết , hậu mãi tốt nữa

dinhvu and congaixinh like this.
  17. dinhvu

dinhvu Active Member

quan trọng là bạn đang dùng Rom gì ? âm thanh phụ thuộc vào Rom nữa nhe bạn

skyhorse thích bài này.
  18. skyhorse

skyhorse New Member

Mình vẫn dùng rom gốc của docomo chỉ tinh chỉnh lại và bỏ các phần mềm nhật thui ah! Ko biết có bác nào bị giống mình ko ah?

19. dinhvu

dinhvu Active Member

Vậy đúng rùi,rom gốc DCM âm thanh nhỏ lắm vì bên Nhật mà,bị giới hạn âm thanh

20. skyhorse

skyhorse New Member

Mình đang nói về cái loa thoại mà bạn?

msmobile thích bài này.