Hỏi Tư vấn mua điện thoại

Thảo luận trong 'Tư vấn chọn mua' bắt đầu bởi oneclicklogin, 10 Tháng mười 2013.

1. oneclicklogin

oneclicklogin Đột tử

Chào các bạn.
    Mình cần mua 1 điện thoại với yêu cầu như sau:
    1. Màn hinh 4.5-5"
    2. Mục đích sử dụng (thứ tự ưu tiên giảm dần)
    2.1 Dùng ổn định, hạn chết nhất lỗi vặt, sóng 2g, 3g, wifi tốt, chất lượng thoại tốt (đương nhiên vì nó là điện thoại).
    2.2 DÙng để onlne web, mail, mạng xã hội fb, tweet, message oot hay ott gì đó viber, line, skype, yahoo...
    2.3 vpn với công ty, có khi remote, vnc nữa...
    2.4 các app cho công việc: văn phòng excel, word, pdf, note, todo list, calendar, máy tính...
    2.5 các app tiện ích: ghi âm cuộc gọi, ghi âm, chụp ảnh, quay fiml, báo thức...
    2.6 Mình chỉ nghe gọi, công việc cần ổn định, ko game, kop vọc rom app, chỉ cần rom stock ngon là dùng. dự kiến dùng ổn định 1-2 năm.

thời gian nghe gọi trung bình 1 ngày là 5 phút, mục 2.2 và 2.3 (chủ yếu dùng = wifi) là 100 phút.
    các mục còn lại là 60 phút nữa.
    Với yêu cầu như vậy pin máy phải dùng được hơn 12h mới phải sạc.
    Hiện tại mình định mua máy 2nd à bò ra tầm 3 triệu. Nếu bỏ ra lớn hơn số tiền này mình sẽ không mua máy 2nd. Dự định màu cuối tháng 10 đầu tháng 11 - 2013.
    Sau khi ngâm cứu sơ sơ và căn cứ tình hình tài chính của mình thì mình nhận thấy ios bỏ qua, wp bỏ vì mới có con 625 mà hình lớn nhưng app không đpá ứng được và tiền cũng lớn. Cuổi cùng chỉ còn ăn roi. Ứng cử viên là em lg optimus vu f100 s/l/k. Mình đã cầm thử em vu 1 quốc twf p895 thì phải thấy màn hình vậy alf vừa, đã thử cầm em one x+ 4.7" tỷ lệ 16:9 vẫn thấy "hơi chật:. Hiện tại chỗ mình có vu f100 (nhiều khả năng bản l) bán với giá 3-3.2tr máy 97-99% gồm sạc cáp của thương gia.

Vì vậy các bạn tư vấn giúp cách chọn, test máy vu f100 này, check imei, tháo ốc, mã ẩn...ra sao có hình, clip càng t. vu f100 đã lên stock 4.1.2 hoặc hơn chưa? dùng ổn định, không lỗi vặt không? các bạn cho em xin hình chụp thật, thông số rõ ràng máy vu f100, sạc cáp của nó để nếu mình mua thì mình phân biệt. May giờ đa số xài micro sim m lấy sim thường cắt ra đi test được ko?

Ngoài ra nếu các bạn thấy em nào là ứng cử viên thì giới thiệu giúp trên tinh thần mình viết ở trên.

Cảm ơn các bạn.

vang toi nha que thích bài này.
  2. daviespham62

daviespham62 Active Member

Có bác chucvnvn đang rao lte2 đấy

Gửi từ LG-F160K

oneclicklogin and Văn Chức like this.
  3. oneclicklogin

oneclicklogin Đột tử

mua đồ ship cũng không tiện lắm bạn ơi.

4. oneclicklogin

oneclicklogin Đột tử

các bạn giúp mình test vu thì sao biết máy đó là s hay l?

5. oneclicklogin

oneclicklogin Đột tử

prada 3.0 sạc cáp 2.8tr
    l7 p705 brandnew fullbox 3tr thì sao các bác? mà ko biết sao để kiểm tra nó new, chính hãng?

6. www.nology.vn

www.nology.vn Active Member

không hẳn là thế mà bạn. như bên mình khi ship hàng cho khách khách không ưng ý vẫn có thể trả hàng mà. với một số bạn ở xa không trực tiếp đến xem hàng được thì ship hàng là hình thức tiết kiệm thời gian nhất rồi bạn ah