Chia sẻ Tư vấn sắm tủ lạnh mùa Tết.

Thảo luận trong 'Tư vấn chọn mua' bắt đầu bởi nhatphong12, 19 Tháng hai 2015.

1. nhatphong12

nhatphong12 Member

Mình mới ra riêng cuối năm nay, nên cũng muốn tậu về một tủ lạnh đời mới tiết kiệm điện inverter mà nghe nói giá loại này khá đắt nên chờ tận mùa Tết để xem khuyến mãi. Bạn nào có thông tin khuyến mãi thì share cho mình xem thêm nhé. (mình cần tủ khoảng 300L, ưu tiên hàng chất lượng tốt, bảo hành lâu nhé anh em.)

hoandieu thích bài này.
  2. hoangyen

hoangyen Member

Bà chị mình cũng mới sắm 1 cái tủ lạnh 300L, hàng LG. Bả nói mấy loại khác khí lạnh nó chỉ tập trung 1 chỗ, còn tủ của bả khí lạnh nó được phát ra cả từ cửa tủ, hông tủ nữa nên lạnh đều hơn, nhờ zậy tiết kiệm điện hơn đó thớt. Bả nói hình như LG đang khuyến mãi, mua tủ lạnh 2 ngăn tặng ly sứ đó bác.

hoandieu thích bài này.
  3. buivanthanh2190

buivanthanh2190 Active Member

Bác chọn hitachi cho êm.

Sent from my LG-F320L using LG Việt mobile app

hoandieu thích bài này.
  4. hoandieu

hoandieu Member

Nếu có điều kiện, thớt nghiên cứu thử loại tủ lạnh Side by side đi, bữa ghé nhà ông anh họ, ổng cho coi cái tủ lạnh LG của ổng thấy đã quá chừng, khoang chứa rộng rãi nhét được nhiều đồ hơn, có cả 1 cái ngăn 0 độ C để chứa rau củ, nghe bảo giữ rau củ ở đó tươi hơn so với mấy cái ngăn thường. Ổng khoe mua cái này được tặng bếp nướng đó thớt, cân nhắc thử xem sao nhé.

5. xuanlan

xuanlan Member

Trên thị trường có 2 loại: Tủ lạnh nén cơ điện và tủ lạnh hấp thu; thông thường dùng loại nén cơ điện tốt hơn vì tiêu thụ điện năng ít, nhiệt độ làm lạnh cao, tính năng làm lạnh tốt, tuổi thọ dài. Tủ lạnh hấp thu có thể dùng thanh điện nhiệt, làm lạnh bằng cách cấp nhiệt thể dùng hơi than và ga thiên nhiên để làm lạnh.

6. nhatphong12

nhatphong12 Member

Khi chọn tủ, theo mình nên xem xét: Bề mặt tủ bằng phẳng bóng nhẵn, lớp sơn đều đặn và chắc bền. Lớp vỏ bên trong tủ thường dùng các vật liệu nhựa, Pôliêtilen cũng phải bóng nhẵn chắc chắn không có vết nứt. Các giá đỡ phải hoàn hảo không biến dạng.

7. hoangyen

hoangyen Member

Mua ngay hàng nhật luôn đi, tiền nhĩnh hơn tý mà co chất lượng nha.

8. boy_sk_vip

boy_sk_vip Active Member

Hitachi hoặc toshiba nhé

9. hoandieu

hoandieu Member

Kiểu tủ lạnh nén bằng điện cơ tốn ít điện nhất, nên tìm loại này hãng nào cũng được. Khi mua thì nên coi kỹ vấn đề này, nếu không tiền điện hàng tháng sẽ là mối nguy hại lớn

10. xuanlan

xuanlan Member

Khoảng 7 đến 9 triệu làm sao rinh đủ 3 cánh thớt. Mua 2 cánh xài cũng ok lắm rồi. mua loại công nghệ mới tiết kiệm điện.

11. nhatphong12

nhatphong12 Member

Nhà mình cũng mới rinh xài tủ Side-by-side, model GR-B227GS của LG. Nói chung thì mình thấy em nó làm lạnh nhanh, có cái máy nén Inverter với xài tháp đèn LED cũng tiết kiệm kha khá tiền điện, bảo hành lại được hẳn 10 năm nên thấy mua em nó cũng khá ngon nếu thớt muốn đầu tư lâu dài. Mình mới mua tủ vài tuần, được tặng 1 cái bếp nướng, chắc bây giờ chương trình cũng còn đó thớt.

12. hoangyen

hoangyen Member

Và khi mua dù hãng nào cũng vậy , bác nên chú ý mấy tính năng cơ bản nha ::chạy êm,khử mùi,chỉnh nhiệt độ riêng biệt ở từng ngăn như vậy là hết ý rồi, tìm hãng nào uy tính là được. samsung, LG, panasonic v v...

13. hoandieu

hoandieu Member

Ra trung tâm thương mại hoặc siêu thị xem. Ở đó ngút ngát các loại, tha hồ mà chọn ^^ khoảng >8t là ok rồi. Cũng đang tính mua cái

14. nani89

nani89 Active Member

Em thấy hàng LG có bảo hành máy nén tới 10 năm luôn đó bác ạ. Nhà em ngày xưa có con tủ lạnh Sanyo, khi nó bắt đầu làm lạnh thì rung và kêu khá ồn. Em mới đổi qua LG thấy tủ giữ lạnh tốt mà ít ồn hơn hẳn bác ạ.

15. xuanlan

xuanlan Member

Chắc mấy bác ai cũng mong chờ thưởng để sắm đồ gia dụng hết nhỉ, mình cũng không ngoại lệ. Mỗi năm mình sắm vài cái chính để thay đổi trong nhà, năm nay đã mua đc mấy thứ như máy điều hòa, máy giặt....giờ đến tết cũng quyết tâm đổi tủ lạnh đây

16. hoangyen

hoangyen Member

mình thấy hi ta chi và toshiba chắc chắn ,bền làm lạnh cực nhanh . nhưng về giá thì luôn cao hơn các hãng khác :3

17. hoandieu

hoandieu Member

bao hanh 10 nam lun ,thik the bác, cái j chứ dc bao hành lâu là yên tâm và thik à

18. nani89

nani89 Active Member

Yên tâm, LG hàng chất lượng từ trước giớ, có bảo hành khá ổn đấy, bộ máy nén inverter được tận 10 năm bảo hành. Chưa kể chất liệu tủ, kiểu dáng cũng khá ok.

19. xuanlan

xuanlan Member

Khuyên bác chủ thớt nên chọn tủ lạnh LG, mình sống độc thân nên ít đi chợ, hay để thịt cá lâu trong tủ. Cái tủ LG của mình nó lọc mùi hay lắm thớt ợ, thịt cá, rau củ gì để trong tủ không bị "lưu" mùi như mấy loại tủ khác.