Hướng dẫn Tổng hợp fix 3G + Một số tính năng mở rộng trên Kitkat E980 + App G3 Port

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi vietnam475, 16 Tháng sáu 2014.

1. vietnam475

vietnam475 Active Member

Đã có báo kết quả gửi tn. Thế lày là thế nào nhỉ. Dùng root copy unimessenger.apk và lưu lại. Tải lgmessenger ở trên về, copy đè lên. Sau đó lại cài đặt tiếp apk này. Nó thông báo ko thành công. Ối cái tn bị mất luôn. Copy lại cái cũ 2 Đến 3 lần và tự nhiên có đc như hình vẽ. Ố la la
    P/s: Restart xong mất app tin nhắn luôn :((

Last edited: 3 Tháng bảy 2014
  2. nguyencrkh

nguyencrkh Member

Có bro nào cho mình hỏi có sao mình cài stock kitkat cho e980 tới phần download mode rùi vào device manager mình ko tìm đc mục port nó nằm đâu cả, mà e980 thì ko có kdz, help

3. quyettam

quyettam Active Member

Cái Visualiser cho mình xin với...Thanks

4. quyettam

quyettam Active Member

Cái Knock Code & LG FlashLight Widget cài thế nào thành công vậy @vietnam475 ?

5. vietnam475

vietnam475 Active Member

LGEandroid... đó ku
    Cài như app bình thường
    Knock code chỉ để cho bạn nào ngâm cứu thôi. thêm bớt vào file knock code ở trang 1 để có được knock code mới nhất. ko thì cứ dùng Knock code of @radeonmaya , t đã thử cho cả bản 1.6 và OK. còn cái flashlight thì cài apk bình thường. cài xong vào widget sẽ có mục đèn pin và cho nó ra màn hình. Vẫn chưa làm đc Knock off và 3g/2g (status bar)

6. nguyencrkh

nguyencrkh Member

Hay thật, đúng là mình bị lỗi đó đó bạn, nhưng ko bjk cách fjx, bạn chỉ rõ hơn xí đc ko, mình mù công nghệ, thanks bạn

7. vietnam475

vietnam475 Active Member

Bạn nhấn chuột phải vào shortcut my computer,chọn device manager, chọn dòng Port, chọn dòng có LGEandroid...... Sửa cổng của nó thành cổng 41
    Cụ thể nữa nè:
    Bây giờ tiến hành:
    1/ Đưa máy về chế độ download mode

2/ Cài Flashtool V1.5. Cho setup nó chạy mặc định install vào C:\LG\LGFlashtool

3/ Down file crack LGflashtool về ta được file Megalock.dll, copy vào folder gốc của LG Flash Tool tại C:\LG\LgFlashtool

4/ Đưa máy về download mode. Cắm vào máy tính. Mở Device Manager lên kiếm như hình dưới
    5/ Lưu ý cổng COM, có thể cổng COM của bạn sẽ khác, do đó làm theo hình dưới để đổi cổng COM từ bất kì thành COM 41
    6/ Mở LG Flash Tool bạn cài lúc nãy lên nó nó sẽ ra 1 bảng, chọn tất cả các mục chính xác như hình dưới ( máy chạy Win 7 + 8 chọn Open as Admin nhé )
    [​IMG]nhấn OK

7/ Sau khi nhấn OK, nó sẽ hiện ra bảng sau và các bạn chọn nút màu vàng.
    8/ Sau khi chọn nút màu vàng nó sẽ chạy như sau
    [​IMG]các bạn đợi tầm 2-3 phút cho nó chạy

9/ Sau khi chạy nó sẽ hiện ra như hình sau :
    10/ sau đó bạn rút cáp USB nối máy tính với máy ra, đợi 5 gi6y, rồi cắm cáp lại, đợi tầm 5 giay nữa nó sẽ tự chạy như hình sau :
    Ngồi đợi cho nó chạy, nhớ để ý trên đt sẽ chạy cho đến khi rebooot lại thì các bạn vẫn cắm cáp , không rút cáp nhé!
    Khi máy reboot thì trên Flashtool nó sẽ hiện ra như sau :

[​IMG]Đợi máy boot vào dc Android setup screen thì tháo cáp ra :D tận hưởng thành quả!

8. nguyencrkh

nguyencrkh Member

2/ Cài Flashtool V1.5. Cho setup nó chạy mặc định install vào C:\LG\LGFlashtool

3/ Down file crack LGflashtool về ta được file Megalock.dll, copy vào folder gốc của LG Flash Tool tại C:\LG\LgFlashtool

4/ Đưa máy về download mode. Cắm vào máy tính. Mở Device Manager lên kiếm như hình dưới
    5/ Lưu ý cổng COM, có thể cổng COM của bạn sẽ khác, do đó làm theo hình dưới để đổi cổng COM từ bất kì thành COM 41
    6/ Mở LG Flash Tool bạn cài lúc nãy lên nó nó sẽ ra 1 bảng, chọn tất cả các mục chính xác như hình dưới ( máy chạy Win 7 + 8 chọn Open as Admin nhé )
    [​IMG]nhấn OK

7/ Sau khi nhấn OK, nó sẽ hiện ra bảng sau và các bạn chọn nút màu vàng.
    8/ Sau khi chọn nút màu vàng nó sẽ chạy như sau
    [​IMG]các bạn đợi tầm 2-3 phút cho nó chạy

9/ Sau khi chạy nó sẽ hiện ra như hình sau :
    10/ sau đó bạn rút cáp USB nối máy tính với máy ra, đợi 5 gi6y, rồi cắm cáp lại, đợi tầm 5 giay nữa nó sẽ tự chạy như hình sau :
    Ngồi đợi cho nó chạy, nhớ để ý trên đt sẽ chạy cho đến khi rebooot lại thìc bạn vẫn cắm cáp , không rút cáp nhé!
    Khi máytháo cáp ra :D tận hưởng thà

9. nguyencrkh

nguyencrkh Member

Bạn ui mí cài này mình có bjk mà, mình có cài mí lần ùi, nhưng h mình bị lỗi chỗ ko tìm thấy mục port ở đâu hết trong device manager mới đau, à mà lúc mình mở đt lên thì hình như nó bị lỗi driver hay sao ak, nó báo failed LGE android phone, mình nghĩ chắc do driver nên mới bị zậy, mà mình lên trang LG tải driver mới nhất ùi nó vẫn bị lỗi zậy, sao kì zậy?

10. vietnam475

vietnam475 Active Member

bạn cắm cáp. để 1 lúc cho nó nhận điện thoại rồi đã. sau đó mới rút cáp, tắt nguồn điện thoại
    Dùng cái này cho nó nóng, đêm qua mới flash tot bằng cái này: http://lgviet.com/forum/threads/lg-flash-tool-2014-cong-cu-flash-rom-offline-kdz-cho-lg.22651/

Last edited: 4 Tháng bảy 2014
  11. phamtung8xhd

phamtung8xhd Active Member

chạy TOT cho ngon, kdz làm chi cho mệt

12. nguyencrkh

nguyencrkh Member

13. vietnam475

vietnam475 Active Member

dùng để flashtool tot cũng đc bạn à:laugh:

14. quyettam

quyettam Active Member

Cám ơn @vietnam475 nhiều, mình thì không thích knock code lắm, còn knock on của mấy bạn trong team gì đó thì sao, bạn thử chưa?

15. vietnam475

vietnam475 Active Member

Knock on chưa thử, nhưng cấc bạn khác bảo là hao pin nên đành thôi. Quan trọng nhất là pin

Esse Light and quyettam like this.
  16. nthone

nthone Active Member

KDZ MEXICO Hoặc PANAMA ... Port trong manager .. cài Driver nó tìm thấy LGE đó Thím

17. nguyencrkh

nguyencrkh Member

Cái lock ocean vs knock code chưa fix xong lun hả mí bác, h có rom nào có sẵn mí cái đó ko, sphix 1.6 có ko ta?

18. Esse Light

Esse Light Active Member

có bạn nào flash knock code thành công cho sphinx 1.6 chưa? mình thử theo bạn @vietnam475 mà không được :D

19. vietnam475

vietnam475 Active Member

Tớ flash lockscreen ở trang 1 ok mà. Hôm trước xài thử V1.6, flash xong OK. Konckcode +hiệu ứng thời tiết trên màn hình khóa hoạt động bình thường. Ocean thì ko thử vì ko dùng bao h. Cảm nhận là v1.6 có nóng máy hơn stock. Stock mát rượi

Esse Light thích bài này.
  20. 0932333358

0932333358 Guest

Cái phần 7 trang 1 (lập úp tắt chuông) sao máy mình dùng vẫn được nhỉ!...

vietnam475 thích bài này.